พึงแสดงให้แจ้งเทอญ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย poplook, 25 กรกฎาคม 2011.

1. poplook

poplook Active Member

ผม นาย ณฤทธิ์ อริยภิญโญ เกิดวันศุกร์ที่17ตุลาคม 2529 ปีขาล
    วันออกพรรษา วันพระใหญ่ อยู่ช่วงเวลา23.19
    คงเป็นเวลาที่เหล่าพญานาคกำลังยิงบั้งไฟ
    ขอเล่าประวัติส่วนตัวผมก่อนนะครับ ผมเกิดในตะกูลคนจีนพ่อแม่จะไม่ค่อยเชื่อเรื่องผล ทาน ศีล ภาวนา สักเท่าไหร่ ก็มีหน่อยใจเล็กน้อย เพราะเค้าหาว่าเราแหกคอก แต่ผมว่าแหกในทางที่ดีนะ เริ่มเลยแล้วกัน มีเรื่องแปลกๆอยู่ว่าวันหนึ่งผมได้ไปงานสวดนพเคราะห์ ที่วัดไตรมิตรวิทยาราม คืนวันนั้เองได้มีชายวัยชราอายุราวๆ70-80 เข้ามาพูดคุยกับผมแล้วบอกว่าท่านเป็นรา่งทรงของปู๋ฤาษีสมิงพราย และปู๋ฤษีนารายณ์ แกก๋คุยกับผมถามนูนถามนี้ แล้วก็บอกว่าเองยังไม่ถึงเวลาจะเป็นร่างทรงนะ แต่ลุงจะถ่ายทอดวิชาให้ ก็รับวิชามาโดยท่านอายุมากแล้วคงจะละสังขารในไม่ช้าคงมาหาตัวแทน ก็ตอนสวดนพเคราะห์ผมกับแก่ก็มีอาการเหมือนแรกเปลี่ยนพลังกันอยู๋ตัวนี้ชาเหมือนเป็นเหน็บชาตั้งแต่หัวจรดปลายเท้าใจนี้เต้นเหมือนดังพระตีกลองเพล แล้วไม่รู้เป็นไรชอบเหลือเกินเสียงตะโพนในช่วงที่กำลังทำพิธี ผมก็เริ่มคุมสติไม่อยู่ร่างกายทั้งตัวแข็งเกร่งม่านตาดำก็แทบจะปิดเพราะวันนั้นพระจันทร์เต็มดวง เป็นวันที่ประจวบเหมาะมาก ผมคิดว่ามีอะไรแปลกเกิดขึ้นกับตัวเราแล้ว พอเสร็จพิธี แกก็เอาน้ำพรพุทธมนต์มาให้ผมอาบเสร็จก็เขียนยันที่กลางหลังแล้วก็ลูบหลังลูบหัวผมอาการก็สงบลง อยากทราบว่าผมได้รับการถ่ายทอดวิชาครูหรือปู่ฤษีมาแล้วหรือยังเพราะช่วงนี้มีอะไรแปลกเข้ามาเยอะมากเลยยิ่งเรื่องเล้นลับยิ่งมากขึ้นมีนิมิตรเกี่ยวกับองค์เทพและสิ่งศักสิทธิ์ต่างๆเยอะมาก อีกอย่างผมได้ทำการเปิดตาที่สามแหละอายตนะทั้งหมดแล้ว แต่ช่วงนี้สาๆลงเพราะได้ได้อยู่กับตัวเองมากสักเท่าไหร่เพราะจะเป็นหวงเป็นใยคนอื่นมากกว่า

ปล.ผมพึ่งไปหาพ่อขุนศรีสิงขรทหารกล้าคู๋ใจสมเด็จพระเจ้าตากสินมาท่านบอกว่า ดวงของผมฟ้าลิขิตมาแล้วเป็นผู้ที่ถูกเลือกต่อไปอีกไม่เกิน3เดือนช่วงวันเพ็ญเดือน12จะเกิดการเปลี่ยนแปลงจะมีเหล่าฤษีชีไพรนักสิทธฺวิทยาธร และเหล่ามหาเทพจะมาจับรา่งให้เตรียมตัวให้พร้อม
    เมื่ออายุได้29ชันษาจะได้เป็นผู็ช่วยเหลือผู้คนแหละสัตว์โลก