พึ่งรู้วิธีดับที่แท้จริง

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย คณะโลกอุดร, 23 เมษายน 2011.

1. คณะโลกอุดร

คณะโลกอุดร สมาชิกใหม่

25 ธันวาคม 2010
    หากใครได้เคยเข้าไปแชทแล้วเจอกับผมแล้วผมก็บ่นว่า ร้อน ร้อน
    เพราะว่าผมเล่นกสิณแบบไม่บอกครูบาอาจารย์ร้อนจนกระโดถังนำแข็งได้เลยแล้วผมก็ได้คำตอบจากอาจารย์ว่า ก็สุมไฟที่ไหนก็ดับที่นั่น

2. cfour1234

cfour1234 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    อ่านะ เมื่อคืนผมก็ดับเหมือนกัน แต่ไม่ได้ดับไฟนะ เป็นดับความลำคาน เพราะแมลงเป็นร้อยตัวบินเข้าบ้านดับไฟก็ไม่ยอมไป เลยเกิดโทษะ ดับชีวิตมันเลย บาปเต็ม แต่ช่วยไม่ได้ ไล่แล้วไม่ยอมไป คนมันกลัวนิ

3. นายตถาตา

นายตถาตา เป็นที่รู้จักกันดี

น่าลองไปแถบขั่วโลกเหนือดูน๊ะ