มีวิธีเพิ่มความอ้วนหรือเปล่วครับ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย สามเณร เดช, 27 ตุลาคม 2011.

1. สามเณร เดช

สามเณร เดช สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2010
    ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยอ้วนเรียกได้ว่าผอม ส่วนพี่ผมอ้วนๆๆ ลองเกือบหมดกินอาหารมีไขมัน และที่สำคัญผมค่อนค่างจะกินจุ ยาฆ่าพยาธิก็กินแต่ก็ไม่อ้วนขึ้น โยมแม่ก็ไม่ค่อยอ้วนค่อนค่างจะผอมที่เดียว แล้วผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบนอนกลางวัน และบ้างที ทั้งวันก็ไม่หิว การขับถ่ายก็ปกติ

ก็เลยอยากที่จะอ้วนขึ้นเรียกว่าอยากเพิ่ม อีก สัก 3-4 กิโล
    พอมีผู้รู้ที่จะมีวิธีเพิ่มน้ำหนักบากหรือไม่

อนุโมทนา มา ณ ที่นี้ด้วย

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อาจเป็นเพราะระบบการเผาผลาญในร่างกายของคุณนะคะ
    บางท่าน ทานเท่าไรก็ไม่อ้วน

3. ชูนุ่น

ชูนุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    เอาชนะความอยาก ปราถนาจะกินสิ่งใดขอให้ไม่ได้กินดังที่ปราถนา สาธุ

กินเพื่ออยู่ อย่าอยู่เพื่อกิน

กินเหมือนพระ ถือศีล5 รับรองได้ผล:cool:

4. แมวเหมียว99

แมวเหมียว99 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำค่ะ

ทานอาหารเสริมโปรตีน+ถั่วเหลืองชนิดผงเป็นกระปุกของแอมเวย์ค่ะ...ทานแล้วน้ำหนักจะเพิ่มขึ้นได้ค่ะ..แพงหน่อย..แต่ดีและเห็นผลค่ะ..ปลอดภัยด้วย..เมื่อน้ำหนักเพิ่มขึ้นก็หยุดกินค่ะ....

5. tam-di

tam-di สมาชิกใหม่

สมัยที่เราท้อง และคุณหมอให้กินเพื่อเพิ่มน้ำหนักเพราะลูกในท้องตัวเล็ก เรากลับมากินกล้วยหอม วันละสองลูกและก็ไข่วันละสองสามฟอง ได้ผลสุดๆจ้า