รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ ไม่รู้เรียกว่าอะไร

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย sammyrbfba, 30 สิงหาคม 2014.

1. sammyrbfba

sammyrbfba สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2014
    อยากถามผู้รู้ครับว่า เป็นพระเนื้ออะไร สร้าง พศ ไหน เกจิใดสร้าง และเรียกว่าอะไรครับ ขอบคุณมากๆที่ช่วยบอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. hemicuda

hemicuda เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อลีครับ ส่วนจะแท้หรือเปล่าดูไม่เป็นครับ

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

พระโพธิจักร เนื้อดิน ของหลวงพ่อลี วัดอโศการาม สมุทรปราการ ราว ๆ ปี ๒๕๐๐
    ส่วนจะ เก๊ - แท้ ไม่ทราบครับ เพราะของปลอมก็มี และที่วัดสร้างออกมาในรุ่นหลัง ๆ ก็เยอะ

4. sammyrbfba

sammyrbfba สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2014
    เป็นของที่คุณตาให้มาก่อนท่านจะเสียน่ะครับแต่ท่านก็ไม่ได้บอกว่าเป็นของใคร
    ขอบคุณมากครับที่ให้คำตอบ แต่รู้เพียงว่า ภายใน บรรจุ ราหู อยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2014