รบกวนท่านแม่ชีตอบปัญหาหน่อยนะคะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย rakdeena, 27 ตุลาคม 2007.

1. rakdeena

rakdeena สมาชิก

คือ ว่าดิฉันมีปัญหาอยากรบกวนถามค่ะ
    คือว่าถ้าตอนนี้เราไม่อยากมีแฟนแล้ว แล้วเราจะบอกเลิกกับแฟนยังไงดีค่ะ
    เค้าก็เป็นคนดีด้วย เราควรบอกยังไงดีล่ะคะ ปวดหัวจริงๆเลยค่ะ คิดไม่ออกจริงๆเลย ขอรบกวนบบอกหน่อยนะคะ...

2. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    เจริญธรรม...

หนูเอ้ย...มีแฟนดีๆไม่เอา อย่างนี้เขาเรียกว่าอะไร?...

แต่ถ้าเบื่อเขาแล้วเพราะว่าเราเจอคนใหม่ที่ถูกใจกว่าคนเก่า ก็บอกเลิกกันไปดีๆ
    อย่าทำร้ายใจเขาให้มากรวมทั้งต้องให้เวลาเขาทำใจบ้าง เดี๋ยวกรรมจะตามสนองภายหน้านะ

แหม...คนเคยชอบพอกันจู่มาทิ้งกันง่ายๆ ใครจะทำใจได้เร็วล่ะ? เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างเถอะ

บอกเขาตรงๆดีกว่า อย่าให้คิดกันเองเลย เดี๋ยวมันจะคนละเรื่อง เพราะคนเรามักทำอะไรสวนทางกับความคิดเสมอ

เอ้า...คนที่ชอบกัน อยู่ดีๆเขาเปลี่ยนใจกระทันหัน อย่าเสียใจไปเลย โลกนี้ไม่ได้มีเขาคนเดียว ดีอย่างนี้ยังไม่เอา
    ก็ช่างมันฉันไม่แคร์ดีกว่า วันหนึ่งจะเสียใจ ฮึ...

บุญรักษา/ธรรมะสวัสดี

3. rakdeena

rakdeena สมาชิก

คือ ว่าแม่ชีคะ หนุมีเรื่องจะเฉลยค่ะคือว่าดิฉัน ยังไม่เคยเจอกันเลย แค่คุยกันทางโทรศัพท์เฉยๆ ค่ะ หนูควรคบต่อดีหรือไม่ค่ะ
    บอกหนูทีค่ะ

4. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    เจริญธรรม...

ปัดโธ่...หนูเอ้ย คุยกันทางโทรศัพท์แล้วบอกว่าเป็นแฟน คิดเอาเองหรือเปล่าว่าเขาเป็นแฟนน่ะ?
    ส่วนเรื่องจะคบต่อดีไหม? เรื่องนี้ทำไมคิดไม่เป็นล่ะ? ห้าๆๆๆ

เอาละ...คุยกันทางโทรศัพท์ยังบอกว่าเป็นแฟน ถ้าคุยทางอื่นจะเป็นอะไรล่ะเนี่ย...หนูจ๋า เรียนหนังสือก่อนดีไหม ตอนนี้สิ่งที่เหมาะจะเป็นเพื่อนคู่ใจของหนู คือ ความรู้ค่ะ
    บุญรักษา/ธรรมะสวัสดี

5. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ เด็กสมัยนี้
    อึ้งเลยเรา