รบกวนมาติ-ชมสมเด็จ วัดระฆังกันครับ คุณลุงแถวบ้าน บอกติดรางวัลที่ 3 มานะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย สองหัดส่อง, 27 เมษายน 2014.

1. สองหัดส่อง

สองหัดส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้ตัวผมก็คนชอบเหรียญ ครั้นแกเอาสมเด็จมาให้ดู ผมก็ดูไม่เป็น พอบอกแก ผมดูไม่เป็น แกก็บอกผม "อ่อนจังไอ้หนู" พระได้รางวัลที่ 3 งานใหญ่ที่จ.นนทบุรีมา แท้ดูง่ายขนาดนี้ ยังดูไม่เป็นอีกหรือ งั้นผมรบกวนพี่ๆมาช่วย ติ-ชม องค์นี้กันซักหน่อยนะครับ
    [​IMG][​IMG]

2. chyochin

chyochin เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ส่งเข้าสมาคมเลยครับพี่ รู้ผลแน่นอน สากลด้วย

3. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตาไม่ถึงสมเด็จเหมือนกัน เข้าข่ายอ่อนหัด
    องค์นี้ถ้าเอามาให้ผมส่องผมตี เก๊ ครับ 555+

4. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ผมดูแล้ว ส่วนตัวยังไม่ชอบครับ
    อาจจะตาไม่ถึงก็ได้ ว่าแต่รางวัลที่สาม
    งานใหญ่ นนทบุรีของพี่เค้า ใช่พันธ์ทิพย์รึเปล่า
    เพราะเวลานักสะสมบอกว่างานใหญ่พันธ์ทิพย์เป็นอันรู้กัน
    แต่ไม่เคยได้ยินใครบอกงานใหญ่นนทบุรีสักที
    จัดตามโรงแรม หรือสถานอื่นรึเปล่านะ
    เพราะมีหลายกลุ่มนะครับ ที่ชอบจัดงานประกวดสมเด็จ

5. thachapol

thachapol เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แท้ครับ ผิดหมดทั้งเนื้อและพิมพ์ ด้วยความเคารพครับ

6. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ประเภทนี้ก็คงต้องตอบว่า....

ใบประกาศที่ได้รับรางวัลเป็นของแท้ ครับ

แต่พระที่ลงรูปนี้.....เก๊ ด้วยความเคารพ