รวมด้วยช่วยดู เหรียญหลวงปู่ทวด วัดช้างให้ รุ่น 3

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย dj_c_ghost, 21 มิถุนายน 2012.

1. dj_c_ghost

dj_c_ghost สมาชิก

รบกวน ผู้รู้ฉะเพราะสาย หลวงปู่ หรื่อ ท่านใดเชี่ยวชาญ พระเหรียญหลวงปู่ทวดโดยตรง ช่วยพิจารณาด้วยครับ ผมยังไม่ค่อยแน่ใจ ว่าเป็นพิมพ์ใด เพราะว่า รุ่นนี้มีหลากหลาย พิมพ์หลือยเกิน ยังไงก็ต้องขอความกรุณา ด้วยนะครับ (วิจารณ์เต็มที่)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      487.8 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      467.2 KB
      เปิดดู:
      147
  2. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมดูไม่ค่อยเป็นนะครับ เลยอยากให้ จขกท ลอง เข้าไปดูในนี้ ว่าคล้ายพิม์อะไร แล้ว ค่อย หาละเอียดอีกทีใน google ดีกว่าไหมครับ

Amulet2U.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  3. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ผมลองดูของท่าน จขกท รัดประคตข้างเดียว ลองดูจาก Link ด้านล่างนะครับ มีวิธีดูตำหนิของรุ่น 3 ในแต่ละพิมพ์ด้วยครับ

พระเครื่องพระบูชาไทย ณ.บ้านเลขที่ 25: เหรียญหลวงพ่อทวด วัดช้างไห้ รุ่น 3 มีกี่พิมพ์กันแน่!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  4. bikarn

bikarn เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นที่แสงตอนถ่ายรูป ก็น่าจะเป็นที่เหรียญโดนล้างกับสารเคมีทำให้สีเปลี่ยน แต่น่าจะแท้ ตามสายตาผมลองฟังท่านผู้รู้อื่นๆครับ

5. dj_c_ghost

dj_c_ghost สมาชิก

ขอบคุณทุก ความคิดเห็นนะครับ เดียวรอ ท่านอื่นๆ มาวิจารณ์ ละให้ความคิดเห็นเพิ่มเติมอีกหลายๆคนจะดีกว่า ช่วยกันดูหลายๆตา เนอะ ส่วนสีบนเหรียญ เกิดจากตอนที่ถ่ายรูปครับ

6. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    บล็อคช้างปล้อง

คิดว่าไม่แท้ หูซ้ายหลวงพ่อทวดเล็กไปนิด พื้นหลังเหรียญไม่เรียบตึง