รวมใจพลังจิตร้องเพลง "เรารักแม่" เพื่อเทิดทูนพระคุณแม่ในวันแม่แห่งชาติค่ะ...

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 5 สิงหาคม 2008.

1. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๑ นี้พี่กบจึงขอเชิญชวนพี่ๆ น้องๆในเวบพลังจิต มาร่วมกิจกรรมร้องเพลง "เรารักแม่" ด้วยกัน
    เพื่อแสดงความรักที่มีต่อแม่ของเรา รวมถึงเพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อสมเด็จพระบรมราชินีนาถ

ลงชื่อร้องเพลงในกระทู้นี้เลยนะคะ
    - แต่ละท่านจะได้ร้องท่อนสั้น กับท่อนที่ร้องพร้อมกัน1 และ พร้อมกัน2 ค่ะ
    - ให้ร้องกับมิดี้เพลงนี้ บันทึกเฉพาะเสียงร้อง (ไม่เอาเสียงดนตรี)
    - ไฟล์ที่ส่งมาเป็นไฟล์ mp3 ขนาด 128 kbps
    - พี่คิมเป็นผู้ทำดนตรีและมิกซ์

กระทู้นี้จะสิ้นสุดรับวันที่ 7 สิงหาคมนี้ เวลา 12.00 น.

<marquee>
    </marquee>

เรารักแม่
    รวมศิลปิน RS
    รวมใจพลังจิต โดย...

Kob จะมีใครสักคน ที่อดทนทุกเวลา
    พร้อมยอมเหนื่อยล้า เพื่อเราโดยไม่เกรง

yokine จะมีใครสักคนที่ยอมรับ
    ความเจ็บไว้เอง คิดถึงตัวเองไม่เท่าเรา

raidina จะมีใครสักคน ที่ตีเราทั้งน้ำตา
    แล้วก็เป็นคน ที่ทา ยาให้เรา

green_apple จะมีใครสักคน
    ที่คอยเช็ด ตัวให้ทุเลา
    ค่ำคืนที่เราไม่สบาย

Pinit ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเขาไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย
    ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

พร้อมกัน อยากขอบคุณฟ้า ฮา
    ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

Noo Pretty ถ้ามีใครสักคน ห่วงกังวลทุกนาที
    แม้เราวันนี้ เติบโตสักเท่าใด

horwang072 จะมีใครสักคน
    แอบไปร้องไห้อย่างน้อยใจ
    เมื่อเราทำเป็นเหมือนรำคาญ

Pinit ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเค้าไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

ดนตรี

ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ บอกกับฟ้าไม่ว่าชาติใด

ขอเป็นลูกแม่ได้ไหม ทุกชาติเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.380681/[/MUSIC]
    ขอบคุณน้องดอกใบบุญที่ช่วยตกแต่งเนื้อเพลงให้ค่ะ

<!-- / message -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2014
  2. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาคะพี่กบ รอฟังนะคะ
    เป็นกำลังใจให้ล่ะกันคะ ไม่ค่อยมีเวลา อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  3. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะคุณกบ ไรดิน่ามาสมัครและลงชื่อเป็นหนึ่งในผู้ถ่ายทอดเพลงที่มีคุณค่าค่ะ....โหลดเพลงไปฟังแล้วค่ะ

ส่งแมวหลวงไปชวนเพื่อนอีกท่านนึงแล้วค่ะ.....กำลังรอคำตอบค่ะ....

4. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มาลงชื่อ ร่วมร้องเพลงวันแม่ด้วยคนครับ (รักแม่)

5. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มาลงชื่อร่วมร้องเพลงด้วยคนค่ะพี่กบ

6. pirisa

pirisa สมาชิก

20 มิถุนายน 2006
    จะมาร้องด้วยน่ะคะ พี่กบ

7. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ขอบคุณพี่กบคร้าบพี่กบ มาลงชื่อ ด้วยคนคร้าบ

8. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    พี่คิมมาแล้วคร๊าบ.....มาลงชื่อพร้อมยินดีทีเป็น Mix Editor และขอร่วมร้องแจมกับเพื่อนๆ และน้องๆทุกคนด้วยความยินดีที่ได้ร้องเพลงเพื่อแม่..คือ เรารักแม่ ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2008
  9. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    อยากร้องจังครับ แต่อัดเสียงโปรแกรม jet audio ได้ป่ะครับ(แบบว่าไม่รู้เรื่องเลย)

10. Kob

ยินดีค่ะน้องเต้ที่เข้าร่วมในกิจกรรมมหามงคลนี้
    ใช้โปรแกรมอะไรอัดก้ได้ ขอตั้งเป็น mp3 ขนาด128 kbps ค่ะ
    ทำเหมือนตอนอัดเสียงอ่านพระไตรปิฏกค่ะ ไม่ต้องมีดนตรี

พี่กบขอสำรองน้องเต้ไว้ก่อน แต่ช่วยร้องท่อนพร้อม1 และพร้อม 2 นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2014
  11. Kob

ยินดีต้อนรับคุณไรดิน่าเจ้าแม่ไมค์ทองที่มาร่วมในกิจกรรมมหามงคลนี้
    ลงชื่อเป็นคนแรกเลย ขอบคุณค่ะ อย่าลืมร้องเพลงเดี่ยวเกี่ยวกับแม่มาร่วมด้วยนะค่ะ หลายๆเพลงก็ได้นะคะ ซ้ำกันไม่เป็นไร ถือว่าเป็นคนละเวอร์ชั่น

กบเลือกท่อนร้องให้แล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  12. Kob

ยินดีต้อนรับคุณพินิจเข้าร่วมในกิจกรรมมหามงคลนี้
    เพลงชุดที่จะร้องนี้จะใช้เปิดในวันแม่แห่งชาติ
    ร้องให้เต็มที่เลยนะเพื่อน อย่าลืมร้องเพลงเดี่ยวเกี่ยวกับแม่มาร่วมด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  13. Kob

ยินดีต้อนรับน้องพริตตี้ สาวเสียงหวาน 2 ที่เข้าร่วมในกิจกรรมมหามงคลนี้
    เต็มที่เลยนะคะน้อง เสียงหวาน 1 ก็ร้องจะขาดเสียงหวาน 2 ได้ไงเนอะ
    อย่าลืมร้องเพลงเดี่ยวเกี่ยวกับแม่มาร่วมด้วยนะค่ะ(ถ้ามี)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2008
  14. Kob

ยินดีต้อนรับค่ะน้อง pirisa ที่เข้าร่วมในกิจกรรมมหามงคลนี้
    ร้องให้เต็มที่นะค่ะ เพลงชุดนี้จะนำมาเปิดในวันแม่แห่งชาติค่ะ
    อย่าลืมร้องเพลงเดี่ยวเกี่ยวกับแม่มาร่วมด้วยนะค่ะ(ถ้ามี)

พี่กบเลือกท่อนให้น้องร้องแล้วนะคะ เพราะสามารถร้องได้ทั้งเสียงผู้หญิงและผู้ชาย ร้องเสียงผู้ชาย และช่วยทำเสียงผู้หญิงด้วยนะคะ

15. Kob

ขอบคุณน้องหยกที่เข้าร่วมร้องเพลงในกิจกรรมมหามงคลนี้
    ร้องให้เต็มที่เลยนะคะ เพลงชุดนี้เป็นการร่วมใจของสมาชิกเวบพลังจิต

พี่กบเลือกท่อนร้องให้แล้วนะคะ

16. Kob

พี่คิมมาแล้ว....มาเป็นคนทำดนตรี คนมิกซ์ และคนร่วมร้องเพลงกับพี่ๆ น้องๆ ด้วย ทำให้เต็มที่เลยนะคะ
    อย่าลืมร้องเพลงเดี่ยวเกี่ยวกับแม่มาร่วมด้วยนะค่ะ

17. 2499

2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13

''คนนี้....ยิ่งกว่าใคร''

18. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊สๆๆๆๆๆ >.< มารอฟังพี่หยกแล้วก็พี่ๆๆๆทุกๆๆๆคนค้าอิอิ

19. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ผมเลือกร้องช่วงนี้ครับ

> ร้อยล้านความผิด
    ของเราที่ใครเขาไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย
    > ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร
    แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

พร้อมกัน1> อยากขอบคุณฟ้า ฮา
    ให้เรามาเป็นลูกแม่
    รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร
    มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้
    คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่
    อยากบอกด้วยหัวใจ
    ..เรารักแม่

พร้อมกัน2> อยากขอบคุณฟ้า ฮา
    ให้เรามาเป็นลูกแม่
    รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร
    มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้
    คำเล็กๆที่ไม่ยิ่งใหญ่
    อยากบอกด้วยหัวใจ
    บอกกับฟ้าไม่ว่าชาติใด
    ขอเป็นลูกแม่ได้ไหม
    ..ทุกชาติเลย

20. Kob

ยินดีจ้า พี่กบเลือกท่อนให้ร้องแล้วค่ะ