รูปหล่อหลวงพ่อฤษี หาเงินช่วยพ่ออีกครั้งคับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย smitanon, 28 มิถุนายน 2011.

1. smitanon

smitanon สมาชิกใหม่

วันนี้ได้ปล่อยรูปหล่อหลวงพ่อฤษีไป 3000 บาท (ตอนเย็นรู้ข่าวว่าตกควาย 55+กำ ราคามันถูกไป ) ตอนนี้คุนพ่อป่วยกระทันหันเงินไม่พอใช้เลยไปตบพระของพี่มา เป็นรูปหล่อ พระราชพรหมยาน หลัง วีระ เหมือนอันเดิมคับ เนื้อเดียวกันด้วย ภาพอาจไม่ชัดนะคับ เพราะถ่ายจากมือถือ รับประกันแท้คับ

ผู้สนจัยท่านใดตกลง โอนเงินวันนี้ได้ไปนะคับ ไม่จองแล้วนะคับ(ไม่กั๊ก)
    ส่วนราคาผมขอ เป็น 5000 บาทคับ ต้องใช้เงินในการรักษาและดูแลคุนพ่ออย่างมากคับ

โทรมาคุยนะคับ 087 1251042 (คุนพ่อเพิ่งเข้า รพ. เมื่อเย็นอีกแล้วคับ ปวดหัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมโอนเงินค่าพระให้แล้ววันที่ 29/6/54 ไม่ทราบพี่ส่งพระให้ผมรึยังครับ ขอเลขที่ EMS ด้วยครับ (โทรไปก็ไม่ยอมรับสาย)

3. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ เนื่องจากผมได้ทำการโอนเงินค่าพระไปให้ผู้ตั้งกระทู้ samitanon เมื่อวันที่ 29/6/54 แต่ล่วงเลยมาแล้ววันที่ 4/7/54 ยังไม่ได้ส่งพระมาให้ และโทรไปหลายคร้งก็ไม่รับสายแสดงถึงเจตนาอันไม่บริสุทธิ์ครับ (ฝากพี่ที่รู้เบาะแสแจ้งด้วยครับ) และขอเตือนพี่น้องสมาชิกทุกท่านจะได้เป็นอุทาหรณ์ครับ และจะได้ห่างไกลจากคนพวกนี้ครับ

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ต้องระวังครับ คุณKBANANAG เข้ามาเเบบนี้ ช่วยๆๆกันดูน่ะครับ

5. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

มาเป็นกำลังใจให้ครับ :mad:

6. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่กลัวบาปกรรมกันเสียเลยพวกนี้ นรกมีจริงนะครับ

7. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ขอเตือนพี่น้องสมาชิกทุกท่านด้วยครับเห็นสมาชิกใหม่ตั้งกระทู้ประมูลหลอกขายพระเก๊ภาพไม่ชัดยังให้รับประกันด้วย

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามาแบบนี้ต้องใช้ปัญญาให้มากๆก่อนที่จะเชื่อ ไอ้พวกสถุลพวกนี้ชอบหลอกคน นี่ขนาดเอาพ่อมึงมาเล่นเลยเหรอ

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากจะแนะนำคุณ KBANANAG ถ้าเป็นเรื่องจริง ให้ไปแจ้งความน่ะครับ ที่สถานีตำรวจใกล้บ้าน

นำหลักฐาน

๑) หลักฐานตัวคุณน่ะ บัตรประชาชนก็พอ แต่ ทะเบียนติดไปด้วยเผื่อไว้

๒) หลักฐานการขาย ที่ โพสท์ ลงในเน็ต น่ะครับ ว่าเป็นรายการอะไร ขายเมื่อไหร่ พระแบบไหน ราคาเท่าไหร่ เบอร์ติดต่อ ฯลฯ

มี laptop ต่อ เน็ตได้ก็เอาไปเปิดให้ร้อยเวรท่านดูซ้ำเลยครับ จะได้แจ้งที่เขตนั้นได้ ว่าความผิดเกิดขึ้นในเน็ตที่ตรงนั้นครับ

๓) หลักฐานการ การโอนเงิน เช่น slip การโอนเงิน

๔) หลักฐานการโทรติดต่อในโทรศัพท์ทวงของ ที่จริงขอแบบ พิมพ์มาเลยได้จาก บริษัทเครือข่าย อาจจะนานหน่อย ถ้ายังไม่มี เอามือถือที่ โทรออกน่ะครับ ให้ตำรวจดูว่าโทรไปกี่ครั้ง วันไหนบ้าง ตั้งแต่หลังโอนเงินไป

๕) มีเพื่อนที่เป็นทนายชวนไปด้วยครับ เผื่อๆไว้...แหะๆ

อาจจะเป็นคดีอาญาถึงขึ้นติดคุก ได้ครับ

อย่าไปเชื่อว่าบ้านเมืองไม่มีกฎหมายครับ บ้านเมืองไม่มีขื่อมีแบบ อย่าไปท้อแบบนั้น คนดีๆที่ถือคนกฎหมายมีครับ กฎหมายบ้านเมืองเป็นที่พึ่งได้เสมอครับ กฎหมายช่วยคนบริสุทธิ์มาหลายคนมากแล้วครับ

อย่าไปยอมคนชั่วครับ เขาใช้จุดอ่อนตรงนี้ ตรงความใจอ่อนของเรา ไม่อยากมีเรื่องของเรา ไม่อยากเสียเวลานิดหน่อย แต่จะช่วยป้องกันไม่ให้เขาไปโกงคนอื่นได้อีกครับ จัดว่าท่านสร้างกุศลน่ะครับ

ขอแสดงความเห็นเท่านี้ครับ เอาใจช่วยคนถูกรังแกทุกท่านครับ

10. จารุธัมโม

จารุธัมโม เป็นที่รู้จักกันดี

พวกแบบนี้มีมานานแล้วครับผม บางคนถ่ายภาพมาซะสวยเลย บางคนก็ถ่ายไม่สวย ฯลฯ หลายแบบ ตอนยังไม่โอนเงินติดต่อง่ายมาก แต่พอตกลงโอนเงินให้แล้ว คนละเรื่อง ไม่รับสาย เงียบหายไปเลย บางครั้งส่งของให้เหมือนกัน แต่ไม่ใช่พระน่ะครับท่านกลับกลายเป็นหนังสือเล่มล่ะ 50-100 บาท คนล่ะเรื่องอีกเช่นเคย ประเภทนี้มีทุกที่ครับท่านไม่ต้องห่วง (เตือนมาเพื่อทราบ) ด้วยความห่วงใย ต่อเติมอีกเรื่องก็แล้วกัน ไอ้พวกนี้หัวใส บอกว่าโอนไวมีส่วนลดให้อีก คนปิดก็ดีใจโอนให้ทันที มารู้ตัวอีกทีโดนไปเต็มๆ ไอ้พวกนี้ต้องประหารด้วยเครื่องประหารหัวสุนัข

11. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    แนะนำอีกเสียงครับ ทำตามที่คุณพี เสาวภา ครับ ดีที่สุด แจ้งความครับ อย่าให้คนชั่วลอยนวล มันโคตะระเลว จริง ๆ อ้างว่าพ่อป่วย เพื่อหลอกลวงเงินคนอื่น

12. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    แบบนี้ก็มีด้วยหรอครับถึงขนาดต้องอ้างพ่อแม่เลย

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ กระทู้ในแนวหลอกลวงมีมาก ต้องช่วยกันระวังนะคะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เอาบิดามาหลอกลวงชาวบ้านด้วยนะเนี๊ย

5000 มันคุ้มกับการลงอบายภูมิซะที่ไหน ... น่าสงสารจริง ๆ

15. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    น้องเอ้ย คืนตังค์เขาไปเถอะไม่คุ้มเลย
    โดนตำรวจจับมันจะเรื่องใหญ่เสียอนาคตเสียเปล่า ๆ

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คงใช้ไปหมดแล้วมังคะ จะเอาที่ไหนมาคืน หากหลอกได้ง่ายๆ ก็เตรียมหาเหยื่อรายใหม่ต่อไป

17. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

สงสารพ่อเถอะ ตายแล้วยังต้องกลายเป้นผีนอนสะดุ้งกับสิ่งเลวที่ลูกทำอีก

18. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ smitanon น่าจะออกมาพูดบ้างน่ะครับ