วัตถุมงคล หลวงปู่ปัญญาที่หายากๆและน่าเก้บไว้ครับ เอามาให้ประมูลกันครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anndy111, 9 กันยายน 2013.

1. anndy111

anndy111 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงปู่ปัญญาที่หายากแล้วครับ ยี่สิบกว่าปีแล้วครับ เอามาให้ทุกท่านประมูลเพื่อเก้บไปบุชาครับ เริ่มตามนี้เรยครับ
    1.เหรียญหยดน้ำปี ๓๙ (เหรียญรุ่นนี้มีพี่ทหารที่ไปไต้ บ้านอยู่ที่ อำเภอหนองใหญ่พกติดตัวไว้ตลอด ไม่นานมานี้ รถที่ฮัมวี่ที่นั่งไปโดนระเบิด เพื่อนๆบาดเจ็บ ตายก็มี แต่พี่แค่มีแผลถลอก เขาเลยนับถือหลวงปู่มากมากราบไหว้ทุกครั้งที่ขึ้นมาจากไต้)

2.เหรียญรุ่น๒หลังยันต์เสาร์ห้า ปี๓๘(เนื้องทองแดง,เนื้อกะไหล่เงิน)รุ่นนี้ข้าราชการนายอำเภอที่พานทอง บูชาไป ตอนนี้ได้เลื่อนตำแหน่งขึ้นเป้นปลัดอาวุโส ก่อนเพื่อนเป้นคนแรก

3.พระผงสมเด็จเก้าชั้น ผงสมเด็จรุ่นแรก สร้างตอนหลวงปู๋อายุครบ 103ปี เนื้อชนวนมีจีวร เกศาหลวงปู่อยู่ด้วยครับ

4.เหรียญยกช่อฟ้าโบสถ์ ปี ๔๕ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่หลวงปู่เริ่มมีคนไปกราบไหว้ท่านเยอะ

ทุกรายการเปิดประมูลที่ 1,000 บาท และจะปิดการเคาะประมูลภายในสิ้นเดือนนี้ครับ เรียนเชิญทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2013
  2. anndy111

เคาะครั้งที่ 1

เคาะกระดานครับที่ เรียนเชิญทุกท่านมีจิตรศรัทธาหลวงปู่ ปัญญาฯ นะครับ

3. anndy111

มีอย่างละ 1เหรียญนะครับ หมดแล้วก็หายากแล้วครับ

4. anndy111

เคาะกระดานวันที่สองครับ