สงสัยเรื่อง ขุนแผน ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Deeaws, 7 กันยายน 2012.

1. Deeaws

Deeaws สมาชิกใหม่

อยากทราบว่า ขุนแผนในรูป เป็นของสำนักไหน สรรพคุณอะไร ส่วนผสมมีอะไรบ้าง ของจริงหรือเก๊(ดูยังไง) แล้วมีคาถาปลุกหรือบูชาไหม แล้วที่สำคัญเป็นของอัปมงคลหรือว่าของมงคลครับ แบบว่า เป็นของได้มาแบบฟลุคๆตั้งนานแล้วครับ เลยไม่รู้อะไรซักอย่างเกี่ยวกับขุนแผน ปกติห้อยแต่ พระคำข้าว พระหางหมาก ยันเกาะเพชร 3อย่างนี้ครับ ขอบคุณครับ

2. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    น่าจะของสนามครับพิมพ์แบบนี้ไม่เคยเห็นครับ คหสต