สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๐ : ชื่นชีวิต (Gramma Bronze สุนทราภรณ์) Jasminine & C-CEW

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย c-cew, 30 ธันวาคม 2006.

1. c-cew

c-cew เป็นที่รู้จักกันดี

ถือโอกาสสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๐ กันเสียแต่เนิ่น ๆ ดีกว่าครับ กับเพลงนี้...

ชื่นชีวิต - Grammy Gold สุนทราภรณ์

ประชันเสียงกันระหว่าง มะลิ๙ และ หนุ่มเมืองน่าน

เพลงนี้ดองไว้นานครับ ตั้งแต่...ชุดผู้การเรือเร่นู่นนนนนนน แน่ะ

เพื่อโอกาสนี้โดยเฉพาะครับ (อิ อิ ตัดหน้าพี่เบ็ดซะเลย) (deejai)

เราทั้งสองคน (ปอ & หนุ่ม) ขออวยพรให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๐ นี้ และต่อ ๆ ไป ครับ... (f)(f)(f)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.978835/[/MUSIC]

หากท่านไม่สามารถรับฟังได้ให้ [คลิกที่นี่] :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2015
  2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี ปีใหม่ คร๊าบ...
    เพลงเพราะจริงๆครับ
    ชื่นชิวิตจิตใจ กันทุกท่านนะครับ ^-^

3. miemie

miemie เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>miemie, mead </TD></TR></TBODY></TABLE>

หวัดดีค่าพี่มี๊ด

มี่มากรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด จ้า เพราะเจงๆๆๆ เลยหง่ะ

เสียงคุณภาพคับแก้วหูทั้งคู่เลย อ้าวววกรี๊ดดดดดดด อีกรอบค่า

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    กริ๊ดดด..ดดด...ดดด..!!!! ฟังก่อน เดี๋ยว comment ต่อ

-----------------------------------------

เพิ่งเคยฟังเพลงนี้..เพราะมากมายเลยอ่ะ
    เสียงเพราะทั้งคู่...หวาน+หวาน
    ยกเป็นเพลงในดวงใจอีกเพลงแล้วจ๊ะเนี๊ยะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2006
  5. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

มาสวัสดีปีใหม่ทุกๆๆคนเลยค่ะ
    เพลงจังหวะสนุกมากๆค่ะ

ขอให้ทุกๆมีสุขภาพที่แข็งแรงไม่มีโรคภัยนะคะ

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฤกษ์โพสเพลงนี้ซะทีค่ะ เก็บไว้นานแล้ว..
    ต้องขอบคุณ น้องหนุ่ม มากๆ ที่แนะนำเพลงดีๆ มาให้ร้อง
    เพลงนี้เพิ่งเคยฟัง / ร้องเป็นครั้งแรก ชอบมากๆ เลยค่ะ
    และ เหมาะกับโอกาสดีๆ.. พิเศษเช่นนี้..

สวัสดีปีใหม่ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ

ปีเก่าผ่านไป ขอให้ปีใหม่นี้เกิดแต่สิ่งดีๆ ในชีวิตทุกๆ ท่านนะคะ

ขอทุกท่าน มีชีวิต ที่สดชื่น.. มีชื่นชีวิต ที่สดใส มีความสุขมากๆ นะคะ..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.978835/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2010
  7. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมากค่ะ เพลงนี้เพิ่งเคยฟังอะค่ะ
    เสียงนุ่มๆนิ่มๆทั้งฝ่ายหญิงและชายเลย

สวัสดีปีใหม่ 2550 ค่า

8. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่นชีวิตเพลงนี้ เป็นเพลงไพเราะ สนุกสนาน จุดเด่นก็อยู่ตรง การร้องสลับท่อนแบบลงตัวนี่ละครับ.. คุณ หนุ่ม , คุณ มะลิ ร้องได้ แจ่มจริงครับ
    ฟังเพลินเ เสียงดีทั้งคู่เลย......

เพลงฟังสนุก เหมาะกับช่วงปีใหม่ ..ขอให้ คุณ หนุ่ม,คุณ มะลิ และทุกท่านมีความสุข ตลอดปีและตลอดไปครับ...

(f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) ​

9. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

10. ooh408

ooh408 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะ สนุกมากเลยค้า เยี่ยมยอดทอดกล้วยจริงๆ เลยยยยย
    ชอบมากมากเลย...พี่หนุ่มกับพี่มะลิร้องเก่งจัง ยกใจให้เลยคะ

11. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ชื่นฉ่ำในฤทัยไม่จาง.เพลงเพราะๆๆๆ นักร้องเสียงดี ฟังแล้วสุขใจจัง ^ - ^
    มีความสุข มากๆนะคะ

12. jesskie

jesskie เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เพราะมากค่ะ

13. c-cew

(smile) ขอบคุณ และสวัสดีปีใหม่ กับทุกท่านอีกครั้งครับ....

ปีหมูทองคำ ปีนี้ ขอให้ทุกท่านจงประสบแต่ความสำเร็จ และเจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

(ไว้มีโอกาสจะแก้ไขเพลงนี้อีกทีนึงครับ จังหวะมันผิดไปนิดส์นึง ใครอยากจะมีส่วนร่วม อยากร้องเพิ่ม ส่งเสียงร้องของท่านมาที่ผมได้เลยครับ เดี๋ยวจัดการให้)
    (f)(f)(f)

14. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ฟังเพลิน..

15. mead

เพลงนี้ร้องน่าฟังกันมากๆเลยครับ.ชอบจริงๆ

16. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่คะ คุณหนุ่ม กับคุณมะลิปอ

ฟังเพลงนี้ทำนองสนุกดีคะ เสียงเพราะทั้งคู่เลย

(verygood) ​

17. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงเพราะๆ ด้วยค่ะ

เพราะจัง........ อิอิ

--

นี่ พ่อเจ้าประคุณ ซีคิวจ๊ะ ..

ใช้คำ อย่างกะ งานแต่งงาน เชียวนะฮ๊ะ เฮอะๆๆ

--

18. mead

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mead, jasminine+ </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->

เย้ๆ นักร้องมาแล้ว...ทักทายกันคร๊าบ ^--^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2007
  19. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sherbet4, mead </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ได้มาคนเดียว มากะหนุ่มโรแมนติค คุณmead

คุณmead ครับ เรามาร้องกันแบบนี้บ้างมั้ย

ร้องสวนแบบเค้าอ่ะครับ เพราะดี

แต่แบบของเราคงสวนกันไปสวนกันมา จนหากันไม่เจอ

พาลไม่จบเพลงซักทีเนอะ..อิอิ

เสียงหล่อ..คุณหนุ่ม กะเสียงสวย..คุณมะลิ ชื่นชีวิตจิตใจดีจริงๆครับเพลงนี้

20. c-cew

(deejai) แวะมาขำพี่มะลิปอจ้า..........

ก๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ คิดได้ไงเนี่ย เราสองคน อิ อิ คิดซะว่า....นะ คิก ๆ ๆ ๆ ๆ
    (deejai)

พี่เบ็ด...เอาซักท่อนมั้ย ยังเปิดรับนักร้องอยู่.....