สอบถามเรื่องพระธาตุครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย toncomsci, 2 มีนาคม 2015.

1. toncomsci

toncomsci Active Member

22 มิถุนายน 2010
    พอดีว่าเช่าบูชาพระธาตุจากวัดใกล้บ้าน มีอยู่ 20 องค์เล็ก ๆ ตอนที่ได้มาพระธาตุมีสีส้ม สีน้ำเงิน สีขาว แล้วก็สีใส ตอนนี้ องค์กลางที่เป็นสีน้ำเงิน เปลี่ยนสีเป็นสีดำ สีส้ม กลายเป็นสีเทา สีส้มเห็นชัดเจนมาก เพราะค่อยๆ เปลี่ยนทีละครึ่ง ตอนนี้เทาทั้งองค์ ไม่ทราบว่าพระธาตุเปลี่ยนสีนี้ มีนัยยะอะไรหรือเปล่าครับ เท่าที่ดูเปลี่ยนสีเป็นสีดำกับเทา หรือว่าผมทำอะไรผิดไปครับ