สอบถาม พระนาคปรก 17 หลวงปู่ทิม (ใหญ่พิเศษ หรือ เอวคอด)

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย toya57, 6 พฤษภาคม 2013.

1. toya57

toya57 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2011
    พระนาคปรก 17 (ใหญ่พิเศษ หรือ เอวคอด) หลวงปู่ทิม
    ทันหลวงปู่ทิมปลุกเสกไหมครับ???
    บ้างก็ว่าทัน บ้างก็ว่าไม่ทัน
    หาศึกษาหลายๆ ด้านแล้ว ยังสงสัยอยู่
    มีท่านใดชี้แนะเพิ่มเติม หรือฟันธง ได้บ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2013
  2. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

พระปรกใบมะขามใหญ่ (ปรกประชา) ในหนังสือองค์ซ้ายมือ โค๊ดตัว ท "แกะในแม่พิมพ์" สร้าง 10,000 องค์ ผมเคยเห็น แต่ องค์ของ จขกท ผมยังไม่เคยเห็นเลยคับ เลยไม่รู้จะบอกยังงัย ลองดูเนื้อหาดูนะคับ พระผ่านไปเกือบ 50 ปี น่าจะเห็นความเก่าของเนื้อหาบ้างคับ :)