หลวงปู่ดู่/หลวงปู่สรวง/ เเละอีกมากมาย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย witca, 30 มิถุนายน 2014.

1. witca

witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    จุดประสงค์ที่ผมนำออกให้บูชาเพื่อ ระดมทุดเอาของหลักครับ
    พระบางรุ่นผมมีเก็บอยู่มากกว่าหนึ่งองค์ก็เลยนำมาแบ่งๆบูชากันครับ

รับประกันความพอใจ3 วันหลังได้รับของครับ
    รับประกันความแท้และความพอใจทุกรายการครับ
    พระต้องอยู่ในสภาพเดิมนะครับในกรณีไม่พอใจ
    ห้ามเปลี่ยนแปลงสภาพพระ หากเปลี่ยนแปลงสภาพพระไม่รับคืนทุกกรณีครับ
    หากตรวจสอบว่าพระไม่เเท้ โดยมีหนังสือรับรองจากผู้เชี่ยวชาญที่วงการพระยอมรับ
    ผมยินดีรับคืนเงินเต็มจำนวนครับ

จัดส่ง EMS ให้ฟรีครับผม
    รบกวนจองแล้วโอนเงินภายใน 3 วันนะครับ เกินถือว่าสละสิทธิ์

โอนทางนี้นะครับ
    อนุพงศ์ พงษ์ธะนะ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    ออมทรัพ 6252034348
    สอบถาม 0809723301
    หรือ witca@hotmail.com /Line witca-gogo หรือ PM ก็ได้ครับ
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วัน
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2014
  2. witca

รายการที่1.ลูกอมหรือลูกแก้วสารพัดนึกเนื้อปูนผสมผง หลวงปู่ดู่วัดสะแก
    หลวงปู่ดู่ท่านได้สร้างลูกอม หรือที่เรียกกันอีกชื่อหนึ่งว่าลูกแก้วสารพัดนึกไว้หลายวาระด้วยกัน ในยุคแรกท่านได้จัดสร้างเป็นเนื้อผงผสมแร่ หรือหากพิจารณาจากเนื้ออาจเรียกได้ว่าเนื้อผงใบลานคลุกรักก็ไม่น่าจะผิดนัก โดยลูกอมยุคแรกนี้ท่านได้สร้างไว้จำนวนไม่มากนัก ยุคต่อมาหลวงปู่ท่านได้สร้างลูกอมเป็นเนื้อปูนผสมผงซึ่งเป็นลูกอมที่ใช้บูชากันแพร่หลายที่สุดเนื่องจากท่านสร้างไว้จำนวนมาก ลูกอมเนื้อโขลกน่าจะจัดสร้างในยุคไล่เลี่ยกับเนื้อปูนผสมผงโดยคาดว่าน่าจะโขลกเนื้อปีเดียวกับที่สร้างพระเนื้อโขลกถอดพิมพ์เหรียญอันตรายาปิยืน ลูกอมประเภทนี้มีขนาดเล็กโดยมากจะพบนิยมอาราธนาใช้ในผู้หญิง หรือเด็กๆ ลูกอมหรือลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงปู่ดู่มีความนิยมมากขึ้นตามวันเวลาที่ผ่านไปเนื่องจากลูกเล็กใช้แขวนง่าย นอกจากนี้เวลานั่งปฏิบัติสามารถนำมากำได้สะดวก ประสบการณ์นั้นมากมายนักเรียกได้ว่านิยมกันมาตั้งแต่สมัยก่อน จนปัจจุบันกระแสความนิยมก็ได้ทวีมากขึ้นจากประสบการณ์ ศิษย์สายวัดสะแกมักมีติดตัวกันไว้ทุกคนครับ ลูกอมลูกนี้สภาพสวยสมบูรณ์ เนื้อหาแห้งเก่า ฟอร์มสวยดูง่าย หากจะบูชาลูกอมสักลูกควรบูชาเนื้อหาที่ดูง่ายๆไว้ก่อนครับ เปิดราคาไม่แพงเลยครับครับ
    เเบ่งบูชา 1500- ครับ

3. witca

รายการที่2.พระเหนือพรหม พิมพ์กลาง ปี19 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก พร้อมเลี่ยมเงินกันน้ำอย่างดี(พระธาตุเสด็จเต็มๆ)

สภาพสวยจัด หน้าตาคมชัด มีเสน่ห์เหลือล้นเกินห้ามใจครับ

หลวงปู่ท่านมักจะกล่าวให้ศิษย์ฟังกันบ่อย ๆ ถึงเรื่องท้าวพกาพรหมที่พ่ายแพ้ต่อองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ข้อมูลการสร้างพระพรหมของหลวงปู่ดู่ หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า ในบทพาหุง (ชัยมงคลคาถา บทที่ 8) เป็นปางที่พระพุทธเจ้าไปปราบทิฐิของท้าวพกาพรหม เพราะท้าวพกาพรหมถือตนเองว่าเป็นใหญ่ที่สุดในสามโลก ไม่กลัวผู้ใด พระพุทธเจ้าทรงใช้อำนาจฤทธิ์โดยไปปราบท้าวพกาพรหมได้ตกลงกันว่า จะซ่อนหากัน โดยให้ท้าวพกาพรหมไปซ่อนก่อน ท้าวพกาพรหมก็ตกลงและไปซ่อนทั้งสามโลก ไม่ว่าจะเป็นพรหมโลก ยมโลก โลกมนุษย์ พระพุทธองค์ก็ทรงหาท้าวพกาพรหมพบ แม้แต่ท้าวพกาพรหมจะแปลงตนให้เล็กที่สุดแล้วไปซ่อนในเม็ดทรายในมหาสมุทร เม็ดที่เล็กที่สุด พระพุทธองค์ก็หาพบ ท้าวพกาพรหมจึงยอมแพ้ต่อพุทธองค์แต่ยังไม่ยอมเสียทีเดียว โดยกล่าวว่าท่านหาเราแล้ว แต่เรายังไม่ได้ค้นหาท่านเลย จึงให้พระพุทธองค์ไปซ่อนบ้าง พระพุทธองค์ทรงแปลงพระวรกายให้เล็กลง และไปประทับบนมวยผมของพรหม พรหมนั้นหาไปทั่วทั้ง 3 โลก แต่ก็ไม่สามารถหาพระพุทธองค์พบ จึงอ่อนใจและยอมแพ้ในที่สุด ดังนั้นพระพุทธองค์จึงเสด็จลงมาบนมวยผมของพรหมเมื่อพระพุทธองค์ทรงเห็นว่าพรหมเริ่มลดทิฐิมานะมาบ้างแล้วก็ได้ทรงแสดงธรรมให้ฟัง ท้าวพกาพรหมนั้นก็สำเร็จโสดปัตติผลกลายเป็น “พระพรหม” ในปัจจุบันหลวงปู่ดู่บอกว่า การสร้างพระพุทธองค์ไว้บนเศียรองค์ของท่าน ผู้ที่นำไปใช้เมื่อปฏิบัติดีสามารถชนะได้ทั้งสามโลก เหมาะแก่การนำไปบูชา เพื่อให้ชีวิตรุ่งเรือง แต่หลวงปู่บอกไว้ว่า สิ่งที่ศักดิ์สิทธิ์ทั้งปวงนั้นคือกรรม
    เเบ่งบูชา 5900-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2014
  4. witca

รายการที่3.เหรียหลวงปู่สรวง รุ่น ญสร้างศาลา พร้อมเลี่ยมเงินกันน้ำอย่างดี(พร้อมจีวร น้าได้จากท่านเลย/เกศา ได้จากพี่ที่นับถือครับ)
    ย้อนไปเมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2543 หลวงพ่อประโยครักขิโต ท่านขออนุญาติหลวงปู่สรวงๆท่านอนุญาติให้สร้าง 100000 เหรียญ(หนึ่งแสนเหรียญ) แต่หลวงพ่อประโยคท่านหาเจ้าภาพมาร่วมสร้างได้เพียง 2ท่าน เท่านั้น และแบ่งออกเป้น2บล๊อก บล๊อกแรก เจ้าภาพคือ....เถ้าแก่ วุฒิพงษ์ วงศ์ศรี ได้เนื้อทองแดง (เนื้อเดียว)10000เหรียญ บล๊อกที่2 เจ้าภาพคือ......เถ้าแก่ ภพ สมานจิต จำนวน25000 เหรียญ โดยแบ่งออกเป็น2เนื้อ คือทองแดง(23000เหรียญ) และเนื้อพิเศษทองฝาบาตร (เพียง2000เหรียญเท่านั้น)

รวมทั้งหมด35000เหรียญ หลวงพ่อประโยคเล่าว่า เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่สรวงตั้งใจเสกนาน ถึง3วัน หลังเสกเสร็จ มีคนถามว่า ทำไม? หลวงปู่สรวงท่านไม่โยนทิ้งเหมือนรุ่นอื่นๆ ที่เคยทำ........หลวงปู่สรวงท่านตอบว่า'ละออๆๆ...." (สวยแล้วดีแล้วพอใจแล้วทุกอย่าง)
    ** เหรียญหลวงปู่สรวงรุ่นสร้างศาลาวัดดอนไม้งามปี34 ประสพการณ์สูงมาก

เด็กนักเรียนแล้วสมุทรปราการเดินทางไปโรงเรียนคนเดียวถูกคู่อริถึง8คนเข้ารุมทำร้าย ด้วยดาบซามูไร

แม่ค้าแถวนั้นเห็นเหตุการณ์บอกว่าไม่รอด เสื้อผ้าขาดยับ แต่พอมาดูใกล้ๆทุกคนตะลึงตึงๆ

เพราะไม่เป็นอะไรเลย เด็กนักเรียนคนนั้นห้อยเหรียญเพียงเหรียญเดียวเหรียญหลวงปู่สรวงรุ่นสร้างศาลา
    นี่ละครับท่าน

เเบ่งบูชา 3900-

5. witca

9999999999999999999

6. witca

9999999999999999