หลวงปู่ทิมลูกอมผงพราย/หลวงพ่อปานหนุมาน/หลวงปู่ทวด 05

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 13 ธันวาคม 2011.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อปานทรงหนุมานพิมพ์ใหญ่ทรงเครื่อง (พิมพ์นิยมสุดๆ) ผงวิเศษยังอยู่เต็มๆครับ เลี่ยมทองขึ้นกรอบพระหนาๆพร้อมบูชา (พิมพิ์นี้สวยๆเกินแสนแล้วครับ)
    " อุปเท่ห์การใช้ และพุทธคุณพระ ตามความเชื่อที่สืบทอดกันมา "
    พิมพ์หนุมานใหญ่ทรงเครื่อง (พิมพ์นิยม) ดีทางด้านการปกครอง แคล้วคลาด คงกระพันชาตรีดียิ่ง พิมพ์นี้จะมีทางเมตตามหานิยมสูงด้วยครับ เหมาะสำหรับข้าราชการ/ตำรวจ/ทหาร และเป็นตัวแทนของชายหนุ่มเจ้าชู้เสียด้วยครับ
    หนุมาน ในตำนานรามเกียรติ์ เป็นลิงเผือก เมื่อสำแดงฤทธิ์จะมี 4 หน้า 8 มือ สวมกุณฑล มีขนเพชร มีเขี้ยวเป็นแก้ว และ หาวเป็นดาวเป็นเดือน ดังกลอนตอนที่หนุมานเกิดว่า
    ลอยอยู่ตรงพักตร์ชนนี รัศมีโชติช่วงในเวหา
    มีกุณฑลขนเพชรอลงการ์ เขี้ยวแก้วแววฟ้ามาลัย
    หาวเป็นดาวเดือนระวีวร แปดกรสี่หน้าสูงใหญ่
    สำแดงแผลงฤทธิ์เกรียงไกร แล้วลงมาไหว้พระมารดร
    หนุมาน เป็นลิงที่มีฤทธิ์มาก ยังได้ชื่อว่าเป็นอมตะ คือ ไม่มีวันตาย เนื่องจากเป็นบุตรของพระพาย (ลม) เมื่อหนุมานมีอันตรายถึงตายแล้ว เพียงแค่มีลมพัดมา หนุมานก็จะฟื้นคืนชีพขึ้นมาใหม่ ด้วยอำนาจของพระพายผู้เป็นบิดา
    บุคลิกหนุมาน "เป็นตัวแทนของชายหนุ่มทั่วไป" คือ รูปงาม มีนิสัยเจ้าชู้ และ มีภรรยามาก เช่น นางสุพรรณมัจฉา นางเบญกาย
    รับประกันแท้ทุกประการสำหรับผู้บูชาไปไม่มีกำหนดครับ

ลูกอมผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ออกปี 17 (นิยมสุดๆในประเทศ"บรอนซ์ฝุ่น") พร้อมเลี่ยมทอง ขนาด 1.7 ซ.ม
    เปิดในปีใหม่ครับราคาพิเศษสุดไม่ถึงเลข 2 จ้า
    รับประกันแท้ทุกประการสำหรับผู้บูชาไปไม่มีกำหนดครับ
    มีขอสงสัยปัญหาสอบถามมาได้นะครับยินดียิ่งๆ 0827893576

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2011
  2. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อปานราคาประมาณไหนครับพี่

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง