หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย u4815829, 10 มกราคม 2009.

1. u4815829

u4815829 สมาชิก

14 กันยายน 2008
    ผมอยากบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ที่เด่นด้าน เมตตา ค้าขาย โชคลาภ รุ่นที่ทันท่านปลุกเสก นอกจาก ขุนแผนกับกุมารทองแล้ว
    ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลอย่างอื่นอีกไหม รบกวนบอกราคาด้วยครับ

2. tss

tss สมาชิกใหม่

วัตถุมงคลของหลวงพ่อพูล มีมากมายหลายรุ่นเหมือนกัน สร้างมากบ้างน้อยบ้าง ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่พูนวัดใหม่ปิ่นเกลียวอีกที พูนเหมือนกัน คือพูนตัวนี้ แต่มายุคหลังๆถึงได้เปลี่ยนมาเป็นพูลตัวนี้ ก็ความหมายเหมือนเดิม คือเพิ่มพูน ทั้งยศ ทรัพย์ อำนาจ เมตตาบารมีครบถ้วน

3. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนา ลองหามาให้......

[​IMG] [​IMG]

*-* ล็อกเก็ตหินอ่อนฉากสีฟ้า หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นฐ. รุ่น เงิน เพิ่ม พูล หลังหนุมานเชิญธงรบ เลี่ยมเิดิมจากวัด แบ่งบูชา 800 บาท (พร้มอจัดส่งครับ) // คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

[​IMG] [​IMG]

*-* หนุมานครองเมืองเนื้อผงหินเขี้ยวหนุมานรุ่นแรก ปิดทองคำแท้จากวัด หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม เจ้าตำนานวิชาหนุมานครองเมืองอันโด่งดัง หนุมานเป็นตัวละครในวรรณคดี เป็นทหารเอกที่มีฤทธิ์มากที่สุด หลวงพ่อพูลและหลวงพ่อไสวคณาจารย์ผู้สำเร็จวิชาหนุมานปลุกเสกอย่างมากมาย แบ่งบูชา 600 บาท

รายการอื่น ๆhttp://palungjit.org/showthread.php?t=163052&page=15

4. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ตอนเเรกนึกว่าหลวงพ่อพูลท่านเปนลูกศิษย์หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมสะอีก

5. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    หลวงพ่อพูล ท่านก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเงินเหมือนกันครับ ขุนแผนกุมารทองหลวงพ่อพูลรุ่นสุดท้าย ไม่น่าเล่นครับ (ความคิดของผมเอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2009
  6. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

เห็นด้วยกับ พี่กำธร ครับ เพราะปัญหามากมายเหลือเกิน หากอยากจะแขวนพระของท่าน ให้หารุ่นเก่าๆยุคแรกๆ ที่ยังไม่มีศูนย์พระเข้าไปเกี่ยวข้อง เหรียญท่านรุ่นแรกๆก็ดีครับ

7. รถถัง4

รถถัง4 สมาชิก

เห็นด้วยครับวัตถุมงคล รุ่นหลังๆไม่น่าเล่นเลย ผมเองก็ไม่ได้ไปไหว้ที่วัดอีกเลยนับจากหลวงพ่อเสีย เหตุผลคงต้องถามคนนครปฐมดูครับรู้เรื่องดีที่สุด

8. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

"เห็นด้วยครับวัตถุมงคล รุ่นหลังๆไม่น่าเล่นเลย ผมเองก็ไม่ได้ไปไหว้ที่วัดอีกเลยนับจากหลวงพ่อเสีย เหตุผลคงต้องถามคนนครปฐมดูครับรู้เรื่องดีที่สุด "

มีอะไรเหรอครับ ผมไม่ค่อยทราบ ใครทราบกรุณาบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณ<!-- / message -->

9. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007

อย่างไร ถ้าว่างก็ไปกราบสังขารของหลวงพ่อได้ครับ สังขารของท่านก็ยังอยู่ อะไร ๆ ก็ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ นึงซะว่าเรามากราบหลวงพ่อ ครู บาอาจารย์ ของเราครับ แต่รุ่นหลัง ๆ บางรุ่น ก็พอจะเช่าบูชาได้นะครับ ตอนที่สังขารของหลวงพ่อยังแข็งแรงอยู่ครับ ถ้าเช่ามาจากวัดตอนนั้น ก็นำมาบูชาได้ครับ<!-- / message -->

10. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ใช่พี่กำธรพูดถูกผมก็คนนครปฐมเหมือนกันเเต่ตอนนี้มาเรียนอยุ๋ กทม หลังๆพอท่านเสียก็ไม่ค่อยได้ไปวัดเหมือนกันครับ