ห.พ่อน้อย ธรรมศลาลา(รุ่นแรก)/ส.คะแนน ปรกโพธิ์ฝช/ขุนแผนบ้านกร่าง ฯลฯ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย อินโนเซนต์, 4 เมษายน 2012.

1. อินโนเซนต์

อินโนเซนต์ Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2011
    เรียนขอคำชี้แนะจาก อ.และผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ
    1. เหรียญหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา รุ่นแรก แท้หริอไม่ ?
    2. พระสมเด็จคะแนน พิิมพ์ปรกโพธิ์ ของเกจิฯสำนักใด ?
    3. ขุนแผน บ้านกร่าง อกใหญ่ ใช่หรือไม่ แท้ถึงยุคหรือเปล่า ?

ยังมีอีกหลายรายการ ที่ต้องรบกวนขอคำชี้แนะจากทุกท่าน
    ขอบพระคุณล่วงหน้า สำหรับทุกคำชี้แนะ เชิญติ-ชม กันได้ตามอัธยาศรัยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. อินโนเซนต์

ชุดที่2 "พระลึกลับ"

1. พระชัยฯ สำนักใด มีในสารบบหรือไม่ ?
    2. เหรียญหล่อโบราณ แลดูคล้าย พระพิมพ์แจกแม่ครัว หลวงปู่ศุข ?
    3. พระอะไร(ชำรุดบริเวณใบหน้าช่วงบน) สำนักหรือกรุ เกจิฯรูปใดสร้าง ??

3. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

1. เหรียญหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา รุ่นแรก แท้หริอไม่ ?
    "ไม่ทันหลวงพ่อครับ" อาจจะปั๊มใหม่ก็เป็นได้ครับ
    2. พระสมเด็จคะแนน พิิมพ์ปรกโพธิ์ ของเกจิฯสำนักใด ?
    "เป็นพระแท้พระเกจิสร้าง ไม่ทราบสำนักครับ" แต่ไม่ใช่สมเด็จโตฯแน่ๆครับ
    3. ขุนแผน บ้านกร่าง อกใหญ่ ใช่หรือไม่ แท้ถึงยุคหรือเปล่า ?
    "ถ้าตีเป็นบ้านกร่างเก๊ครับผิดพิมพ์ชัดเจนครับ" แต่ถ้าเป็นพระเกจิสร้างก็อาจ แท้ก็ได้ครับเป็นพระล้อพิมพ์

(ความคิดเห็นส่วนตัว) ลองดูคำตอบจากหลายๆท่านดูก่อนครับ

4. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เหรียญหลวงพ่อน้อย ไม่แท้ครับ น้องอิน ธรรมชาติเหรียญไม่ได้เลย

5. อินโนเซนต์

ขอบพระคุณ คุณพี่ท่านทั้ง2ที่กรุณาชี้แนะครับ

รบกวนติดตามต่อกันอีกสักเซ็ตนะครับ
    1. พระนางตรา แท้หรือไม่
    2. หลวงปู่ทิม ผงพรายฯ หัวโต ดีไหม
    3. ปู่บุญ ปรกโพธิ์ใหญ่ เนื้อดิน ถ่ายจากเลี่ยมอาจไม่ชัดเจน โปรดชี้แนะ
    4. พระลึกลับ ไม่ทราบที่ รบกวนผู้รู้ เฉลยให้ทีครับ

6. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำศึกษาก่อนสะสมนะครับพี่ เปลืองตังครับ พิมพ์และธรรมชาติ ห่างเยอะครับ

1. พระนางตรา แท้หรือไม่
    2. หลวงปู่ทิม ผงพรายฯ หัวโต ดีไหม
    3. ปู่บุญ ปรกโพธิ์ใหญ่ เนื้อดิน ถ่ายจากเลี่ยมอาจไม่ชัดเจน โปรดชี้แนะ
    4. พระลึกลับ ไม่ทราบที่ รบกวนผู้รู้ เฉลยให้ทีครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ดูเนื้อยังใหม่ๆ อยุ่เลยนะคับ

[​IMG] [​IMG]

8. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนไม่ใช่ของกรุวัดบ้านกร่าแน่นอนครับ
    เพราะผิดทั้งเนื้อและพิมพ์ครับ