อยากช่วย ๆ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทำซีดี ดีวีดี ธรรมะ แจกเป็นทานนะครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย panpeg, 22 มกราคม 2011.

1. panpeg

panpeg สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2010
    คือผมไม่มีทุนที่จะทำแจกนะครับ แต่อยากออกแรงช่วยเพื่อน ๆ ทำนะครับ ใครสนใจให้ผมช่วยทำได้นะครับ ยินดีมาก ๆ เลยครับ จะเปนดีวีดี ซีดี ทำได้หมดนะครับ
    พิทักษ์ โทร 081-3808434 mail killy2520@hotmail.com

2. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาครับ

อยากร่วมด้วยครับ (งบไม่มากครับ) แต่อยากทำครับ

083-128-4839
    sakkamol@greeneryresort.com

3. มนต์ชัยIM

มนต์ชัยIM เป็นที่รู้จักกันดี

มีจิตร่วมทำบุญ เป็นกุศลยิ่งนักครับ
    อนุโมทนา

4. SPARTANS

SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลกับคุณ panpeg และคุณ sakkamol

ตอนนี้ผมทำDVDการ์ตูนพระศาสดา,
    ประวัติสมเด็จพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี)
    ตามรอยพระพุทธเจ้า panorama ที่ออกอากาศทางช่อง9
    โดยทำเป็นแผ่นเดียวเลยรวมกันทั้งหมด โดยใช้แผ่น Dual layer ขนาด8.5GB 215min สามารถเลือกเมนูรับชมได้เลยว่าจะเลือกชมอันไหนโดยผมใช้โปรแกรมมาช่วยทำเป็นเมนูในการรับชม

เป้าหมายในการแจกเป็นธรรมทาน ให้กับทางวัดและทางโรงเรียน
    เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์ สามเณร อุบาสก อุบสากา นักเรียน รวมถึงทุกเพศทุกวัย ได้ศึกษาในทางพุธศาสนาและเพื่อให้เป็นการสืบทอดพระศาสนาให้สืบไปโดยใช้สื่อรูปแบบนี้ครับ

ทำแจกไปแล้วในแถบภาคอีสาน (สกลนคร)

ถ้าเพื่อนชาวพลังจิตท่านใดสนใจจะร่วมทุนร่วมแรง pm ติดต่อมาคุยกันนะครับ จะได้ช่วยกันทำช่วยกันแจก เป็นมหากุศลในการสืบทอดพระพุทธศานา...

5. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ ปกติทำแจกแต่ไม่เชี่ยวชาญ เลยใช้วิธีจ้าง หรือทยอยทำทีละเล็กทีละน้อย อนาคตอาจขอความช่วยเหลือถ้าจะทำจำนวนมากนะคะ ขอบคุณล่วงหน้า

6. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนากับเพื่อนๆ ด้วยครับ
    ตอนนี้ผมก็ทำ VCD สารคดีพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุแจกอยู่แต่ทำไปได้ไม่มากเครื่องไรท์ดันมาเสียกำลังจะเปลี่ยนใหม่อยู่ ถ้าอยากทำแจกก็ติดต่อ PM มาคุยได้นะครับ (จากเชียงใหม่)