อยากบอกว่ารัก-Yokeedevil นี่ปุยห่างหายไปนานเลยชช่วยมาเปงกำลังใจด้วยน๊า

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย yokeedevil, 30 มกราคม 2008.

1. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเกิดอยากร้องเพลงใจจะขาด
    ตื่นมาหน้ามะล้างฟันมะแปรง
    เปิดคอมจับไมค์มาร้องเพลงซะงั้นเลย
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.272947/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พระจันทร์สีน้ำเงิน

พระจันทร์สีน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

อืม ไม่ได้ ฟัง นานแระ วันนี้ได้มาฟัง เยี่ยม ครับ

3. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    เป็นเพลงที่มีความหมายดีมากๆ เพลงนี้ฟังแร้วรู้สึกถึงความไพเราะของเนื้อร้อง และคนร้อง แม้นจะเป็นเพลงที่ผ่านมานานมาก แต่ได้ฟังอีก ก็ยังรู้สึกถึงอารมณ์ของดนตรีที่ไม่ได้ล้าสมัยเรย น้องปุยถ่ายทอดออกมาได้ดีมากเรยนะนั่น น้ำเสียงกับจังหวะของดนตรี ไปด้วยกันได้ดีเรยนะนั่น เสียงใสดีจริง ร้องบ่อยๆ ต่อไปคงไำปได้ไกล (ถ้ามีค่ารถ) อ่ะแซวๆๆ สู้ๆ ดนตรีไม่เคยทำร้ายใคร ทำไมต้องทำร้ายดนตรี แปร่ววว

หากมีโอกาส ชาติหน้าฉันใด คงได้มีโอกาสร้องเพลงร่วมกัน พิทักษ์โลก ด้วยเสียงเพลง กริีสสสสสส

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ ไม่ได้ฟงเพลงใหม่น้องปุยนานเลย
    ยังเพราะน่าฟังเหมือนเดิมนะจ๊ะ
    เพลงฟังแล้วซึ้งด้วยอ่ะ น้ำเสียงอินกับเพลงเลยจ้ะ
    ฃอบๆ

5. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mazble*, den_siam2523, yokeedevil, พระจันทร์สีน้ำเงิน </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    กำลังใจมากันแล้วววอิอิ

6. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    น้องปุยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เพราะมากเลยง่า ทำดีมากน้อง เอาเพลงมาให้พี่ๆฟัง อิอิ
    คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    คุณปุยร้องได้ไพเราะ เข้ากับดนตรีครับ

8. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949709" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>คุณปุยร้องได้ไพเราะ เข้ากับดนตรีครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะ ปุยห่างๆๆไปนานมันอาจจะช้าๆเร็วมั่งนะคะ
    ร้องตอนเพิ่งตื่นนอนเลยค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949689" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>น้องปุยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เพราะมากเลยง่า ทำดีมากน้อง เอาเพลงมาให้พี่ๆฟัง อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    กรี๊ดๆๆๆๆพี่ตุ๊ตาก้อมา
    อย่าชมกันเองจิเขิลๆๆๆๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949675" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>mazble*, den_siam2523, yokeedevil, พระจันทร์สีน้ำเงิน </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    กำลังใจมากันแล้วววอิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่มาสค่ะปุยจ้างเค้ามาทั้งนั้นอะคะคนละบาทสองบาท

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949667" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>เย้ ไม่ได้ฟงเพลงใหม่น้องปุยนานเลย
    ยังเพราะน่าฟังเหมือนเดิมนะจ๊ะ
    เพลงฟังแล้วซึ้งด้วยอ่ะ น้ำเสียงอินกับเพลงเลยจ้ะ
    ฃอบๆ
    [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อิอิ พี่มาสขอบคุรค่ะ ฟังเสียงพี่ๆมานานแระ นานๆทีจาปล่อยกะเค้ามั้ง

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949647" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>den_siam2523</TD><TD class=alt2>เป็นเพลงที่มีความหมายดีมากๆ เพลงนี้ฟังแร้วรู้สึกถึงความไพเราะของเนื้อร้อง และคนร้อง แม้นจะเป็นเพลงที่ผ่านมานานมาก แต่ได้ฟังอีก ก็ยังรู้สึกถึงอารมณ์ของดนตรีที่ไม่ได้ล้าสมัยเรย น้องปุยถ่ายทอดออกมาได้ดีมากเรยนะนั่น น้ำเสียงกับจังหวะของดนตรี ไปด้วยกันได้ดีเรยนะนั่น เสียงใสดีจริง ร้องบ่อยๆ ต่อไปคงไำปได้ไกล (ถ้ามีค่ารถ) อ่ะแซวๆๆ สู้ๆ ดนตรีไม่เคยทำร้ายใคร ทำไมต้องทำร้ายดนตรี แปร่ววว

หากมีโอกาส ชาติหน้าฉันใด คงได้มีโอกาสร้องเพลงร่วมกัน พิทักษ์โลก ด้วยเสียงเพลง กริีสสสสสส
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

บรรยายซะขนาดนั้นเลยเหรอ พ่อศิลปินใหญ่จ้างมาสองบาททำงานเกินคุ้ม
    แล้ร้องคู่จัดมาได้เลยเพ่มะไหร่ก้อมาเลย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 949628" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>พระจันทร์สีน้ำเงิน</TD><TD class=alt2>อืม ไม่ได้ ฟัง นานแระ วันนี้ได้มาฟัง เยี่ยม ครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้าวพี่อริสมันสีน้ำเงินมาเปงประธานเปิดงานเลยวันนี้

9. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    โหยเพราะมากๆๆเลยอ่า ทำไงถึงจาเสียงดีแบบนี้อ่าค่ะ ชอบอ่า แง เมื่อไหร่จาร้องได้แบบนี้นะเรา T_T

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2008
  10. Fluke

Fluke เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    โอ้เสียงสวยๆคุณปุย
    เพราะมากมาย
    ว่าแต่ร้องตอน 8 โมงเช้าเลยเหรอนั่นน่ะ

11. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โหยยยยยย คุนน้องปุยเปต ขา..เพลงนี้คุนพี่ไห้ 100000คะเเนนเรยคะ เเถมดอกไม้อีก 10 ดอกคะ ปลื้มมมากเรยเพลงนี้ มะได้ตอนะคะ พูดจิงคะ

เต๊ป รอฟังเพลง คุนน้องมา ครบ 1 ปีเเร้วคะ มะได้ฟังซักที วันนี้ ไม่ทราบว่า หมดเวรหมดกรรมอาไรคะ ถึงร้องเพลงมาได้เเร้วคะ....

จาจบปริญาเเร้วนี่คะ......ดีจายยคะ เเร้วร้องมาอีกนะคะคุนน้องงงง

12. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ชช่วยมาเปงกำลังใจให้น้องปุยด้วยอีกคน..
    เสียงมีเสน่ห์เหมือนเดิมล่ะจ๊ะ

ร้องมาอีก..ๆ ^_^

13. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะคะน้องปุย เสียงมีเสน่ห์จริงๆ
    อย่างนี้ต้องขอให้ร้องมาให้ฟังบ่อยๆ แล้วคะ
    วันวาเลนไทม์พี่กบขอเพลงซึ้งๆอีกสักเพลงนะคะ

(good) ​

14. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เสียงดีคับ เสียงสั่นดีคับ ทำไมเสียงดนตรีบางช่วงเบาๆ ดังๆ อ่ะ หรือว่าเป็นที่เครื่องผมหว่า?

(good)

15. skygecht

หนับหนุนค้าบบบ พี่กบมีเเพลนร้องเพลงอาไรป่าววอะ วันวาเลนไทร์ อย่าลืมร้องมานะค้าบบ วาเลนไทร์ อย่างน้อยไห้ได้คนละเพลง กร๊ากกกก

16. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ ไพเราะ ค่ะ โดนใจ จริ งๆ

17. skygecht

เเบบนี้ต้องมาฟังอีกกกก

เพลงพี่ปลื้มมมม กำลังขออีกเพลงงไป เห็นบอกเย็นๆๆจามาโพสส หายหัวไปเรยยยย น้องปุยจ๋า

18. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามจะเข้ามาฟังหลายครั้งเมื่อวาน แต่เน็ตไม่ดีจ๊ะ

คืนนี้โชคดี ได้ฟังซะที ฟังแล้วไม่ผิดหวังเลยจริงๆ

น้องปุยเป็นคนที่เสียงดี มีเสน่ห์เฉพาะตัวมากๆ เลย (อย่างที่เคยบอก)

แล้วเพลงนี้ ร้องได้ซึ้ง เพราะมากกกกกกกกกกกกก

เก่งจัง ร้องมาอีก คิดถึงๆ ๆ จ๊ะ

: bat:

19. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเบทมาฟังเพลงและให้กำลังใจพี่ปุย..เจ๊ใหญ่แห่งวงการเพลง
    หายไปนานเลยนะ..ขอให้จบไวๆมีงานทำเร็วๆเลยนะ

เสียงน่าฟังเหมือนเดิมจ้า
    น้องตุ๊กเป็นไง..สบายดีมั้ย
    ตัวโตกว่าเดิมแล้วมั้ง..ป่านนี้

20. skygecht

เพราะมากกเรยเเฟนพี่ อิอิอิ