อย่าเลี่ยมพลาสติกปิดมิดชิด พระจะไม่แสดงพลังได้เต็มที่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pinrat, 28 มีนาคม 2013.

1. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเจอกระทู้ นี้ ในเวบนึงมาครับ อยาก ขอความเห็น สมาชิก ทั้งหลายครับ

"บูชาพระขึ้นคอแบบเลี่ยมเปิดหน้าหลัง คุณปู่บอกว่า จะเก็บพระเอาไว้โชว์สวยๆ ในพลาสติก หรือจะให้ท่านช่วยคุ้มครองชีวิต ก็เลือกเอาเองก็แล้วกัน ส่วนผมเชื่อปู่ครับ

เท่า ที่ผมเห็นผู้ที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ 22 เม.ย. ท่านนึง มีพระเครื่องห้อยอยู่เต็มคอแต่ได้รับบาดเจ็บฉกรรจ์ เท่าที่สังเกตเห็นก็คือพระทุกองค์ของท่านนั้นเลี่ยมพลาสติกปิดมิดชิด

ท่าน พล.ต.อ.สมเพียร ท่านก็แขวนพระเลี่ยมพลาสติกมิดชิด (ถ้าเคยเห็นกันมาบ้างในทีวี) ผมเองก็เสียดายที่เพิ่งจะมารู้เมื่อต้นเดือนเม.ย.นี้เอง มิฉะนั้น ผมจะฝากข้อความถึงท่านโดยผ่านเพื่อนผมที่เป็นนายทหารประจำการอยู่ที่นั่น

ผม ได้ส่งข้อความถึงเพื่อนรักผมซึ่งเป็นเสนาธิการทหารยศพันเอก ชำนาญเรื่องระเบิดซึ่งกำลังทำงานอยู่สามจว.ชายแดนใต้ (ไปโดยการสมัครใจทั้งๆ ที่มีลูกสองคนกำลังเรียนมหาวิทยาลัยด้วย) ว่าพระที่เพื่อนห้อยคอบูชาอยู่นั้นสุดยอดทุกองค์แต่เลี่ยมพลาสติกมิดชิด ขอได้โปรดเลี่ยมเปิดหรืออย่างน้อยเจาะรูเปิดช่องไว้ตรงพระพักตร์ขององค์พระ ด้วยนะเพื่อน

ผู้ใหญ่ที่ผมนับถือท่านได้บอกไว้ว่า เวลาคนเราถึงที่คับขัน ก็จะมีรังสีจิตอ่อนๆแผ่ออกมาและจะไปกระตุ้นรังสีจิตที่ผู้เสกประจุไว้ในพระ พิมพ์ให้แผ่พุ่งพลังออกมาปกปักรักษาผู้แขวนพระนั้น (พลังอะไร?? ดูต่อไปนะครับ) ทีนี้ถ้าเรามีพลาสติคกั้นไว้ รังสีจิตอันแสนอ่อนของเราก็เข้าไปไม่ถึงองค์พระ ทำให้รังสีจิตของผู้เสกไม่ถูกกระตุ้นครับ ท่านคงทราบว่ามีหลายเหตุการณ์ที่เราเห็นว่าบางท่านมีพระดี พระแท้ๆ แต่พลาดท่าเสียชีวิตบาดเจ็บรุนแรงก็เพราะเลี่ยมพลาสติคมิดชิดนี่แหละ นั่นคือเหตุผลว่าสมัยโบราณผู้ใช้พระรักษาชีวิตจึงต้องให้ผิวพระติดกับเนื้อ ตัวผู้บูชา สมัยก่อนบางทีเข้าที่คับขัน หักพระแบ่งหลายๆ ชิ้นแบ่งพรรคพวกอมใส่ปากตะลุมบอนก็ยังเหนียวสุดๆ กันเลย

พระ พิมพ์ที่ผมห้อยอยู่นั้น ผมเลี่ยมแล้วผมนำเข็มเย็บผ้าไปลนไฟให้ร้อนแล้วเจาะรูบริเวณด้านล่างหรือตรง กลางของกรอบพระ (จะกี่รูก็ได้)ครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านเองเลี่ยมพระแบบเปิด คือหมายความว่า เป็นการเลี่ยมจับขอบเท่านั้น ไม่มีพลาสติกหุ้มอยู่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ

การจะเปิดหน้าพระพิมพ์ หรือไม่เปิดขึ้นอยู่กับตัวท่านครับ ว่าท่านจะรักษาเนื้อพระเพราะพุทธพานิชย์หรือต้องการรักษาชีวิต เพราะท่านเป็นผู้แขวนพระนั้นๆ ส่วนตัวผมบูชาพระพิมพ์ติดตัวแบบเปิดหน้าหลังแบบเจาะรูไว้ตามปู่บอก เนื้อพระไม่เสีย และได้อิทธิคุณคุ้มครองถูกต้องครับผม"

2. schiller

schiller เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    เข้ามาอ่านเฉยๆ

3. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับ ขอความกระจ่างทีครับ

4. the oracle

the oracle เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ประถม อาจสาคร อะดิคับ เฮ้ออออออออ

ท่านก้อ พูด ตาม ประสาท่านอะคับ กรรม กับ บุญ ก้อเกี่ยวเหมือนกันนะคับ สำหรับการ

แขวนพระ ไม่รุจะเล่าย่อๆยังไง เอาเป็นว่า ไม่เชื่อ ครับ

ครูบาอาจารย์ หลายท่าน ก้อบอกว่า พลาสติกกั้น พุทธคุณไม่ได้

รุ่นพี่ผม แขวนพระ ที่มี ปฐวีธาตุ หลวงปู่คำพัน เลี่ยมพลาสติกอย่างดี ห้อยไว้ ในเสื้อ

หลวงพ่อท่านนึงก้อรู้ได้ ท่านบอกว่าเห็น รัศมีพระ ออกมา คลุมพี่เค้าไว้ แล้วท่านก้อ

บอกว่า พระ ที่เสก เก่ง กสิณดิน จิต เข้าถึงธรรมแล้ว

ส่วนตัวผมก้อ แขวนพระ เลี่ยมพลาสติกแต่เด็ก ครั้งนึง แขวนหลวงปู่ฝั้น อาจาโร รุ่นไม่ดัง

โดน น้องสี่ขา โฮ่งๆ กัด จนขากางเกงขาด ชาเลยคับ แต่ก้อไม่เข้า

พอแค่นี้ละกัน ไม่งั้นยาว ผมว่า แล้วแต่ความเชื่อละกัน อยากเปิดก้อเปิด

ถ้ามั่นใจมาก ก้อปิดไปเลย ทุกอย่างมี กรรม บุญ เป็น ปัจจัย ร่วมเสมอครับ

5. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พลาสติคหรือจะปิดกั้นพุทธคุณ..ลองคิดดูนะครับ

6. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

.....................

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านครับ อยากทราบประสบการณ์ที่แตกต่าง

8. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ที่จิตของผู้เสกหรือป่าว.....เข้ามาหาความรู้เช่นกันครับโดยส่วนตัวชอบแบบได้สัมผัสองค์พระโดยตรงมากกว่า

9. maxchat

maxchat Active Member

15 สิงหาคม 2009
    ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ..............

10. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    ไม่เกี่ยวนะครับ เลี่ยมยังไงพุทธคุณเท่ากัน ไม่มีอะไรมาขวางพลังนี้ได้ ไม่งั้นครูบาอาจารย์คงสั่งห้ามไปแล้วว่าอย่าเลี่ยมพลาสติกมิดชิดครับ

11. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธคุณ จะมีคุณแก่ผู้ที่เลื่อมใสศรัทธา พูดง่ายๆ ก็คือเป็นคนดี และไม่เกินกฎของกรรม ผมคิดว่าไม่เกี่ยวกับการหุ้มด้วยพลาสติก...แต่เคยได้ยินแฟนเล่าให้ฟัง ว่าแม่ของแฟน นำพระไปอัดกรอบพลาสติก แบบกันน้าม ปรากฏว่าแม่มีอาการหายใจไม่ออก อึดอัด จนต้อง ตัดกรอบพระออก จึงหายเป็นปกติ .. อันนี้ผมก็ยัง งง ... ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันมีเหตุปัจจัยหลายๆ อย่าง มีหลายๆอย่างที่เรายังไม่รู้ ทำให้เราไม่เข้าใจ ..แต่ขอให่เชื่อในคำสอนของพระพุทธองค์ ว่าทำดีได้ดี แน่นอนคับ...

12. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

คงจะให้ทฤษฎีที่ว่ากันนั้นคงจะใช้ไม่ได้ครับ

ถ้ามองพุทธคุณคือพลังงานก้อนหนึ่งแล้วลองเปรียบเทียบให้เป็นพลังงานแม่เหล็ก

ถ้าพลังงานแม่เหล็กแรงๆแล้วลองเอาผงเหล็กมาโรยแล้วเอากระดาษมากั้น เอาแม่เหล็กมา

อยู่หลังกระดาษผงเหล็กยังมาติดกับแม่เหล็กโดยมีกระดาษกั้นเลยถ้ามี

ฉันใดฉันนั้น ถ้าพระหุ้มพลาสติกแล้วจะบอกว่าพลังงานไม่ออกมานั้นเป็นไปไม่ได้ครับ

ด้วยความเคารพ

13. cala

cala Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ เวลาหลวงตา,หลวงปู่,หลวงพ่อ,หลวงพี่ท่านปลุกเสกพระยังอยู่ในกล่องกระดาษ,กล่องพลาสติก พลังยังทะลุเข้าไปได้ ลองคิดดูนะครับ ...ถ้าไปเจาะรูเดี๋ยวน้ำเข้า หรือเลี่ยมเปิดกลัวพระสึกเร็วไม่เอาดีกว่า555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  14. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ผมไม่ได้คล้องพระเลย อายุประมาณ 12 ปี เนื้ออ่อน ๆ นิ่ม ๆ
    เจอหมาแม่ลูกอ่อนกินอาหารข้างทาง ก็พยายามเลี่ยง ๆ แล้ว
    ความกลัว ก็นึกถึงหลวงพ่อที่วัด ใจก็ฮึกเหิมไม่กลัวแล้ว เดิน

ผ่านไปทันที มันก็ละอาหารโดดเข้าใส่ผม ความกลัวก็ยืนนิ่ง มัน
    เอียงคองับขา แล้วสบัด ผมก็ร้องจ๊าก กระโดดหนี ผลคือ แค่บุบ
    ไปนิดหน่อย ไม่เข้า คนแถวนั้นก็ไล่มันไป บอกว่า กัดคนทุกวัน
    ไม่ได้เลี่ยม ไม่ได้คล้อง แต่กัดไม่เข้า........อธิบายว่าไง ??

15. mana297

mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    เคยได้ยินได้ฟังมานานแล้วครับเรื่องกรอบพระปิดแล้วพระไม่ขลัง แต่เท่าที่เห็นท่านที่มีประสบการณ์ ทั้งที่เป็นข่าวตามสื่อ และที่ทราบตามท้องถิ่นส่วนมากจะเห็นเลี่ยมปิดหมดครับ...รมดำเดิมผิวสีรุ้ง หรือผิวไฟเดิม ดูเข้มขลังกวานะครับ เลี่ยมปิดกันน้ำพระสวยสภาพเดิมยิ่งมองยิ่งศรัทธา ไม่ใช่สึกจนไม่เห็นหน้าหลวงพ่อเสียดายของครับ แต่ทั้งนี้เป็นการแสดงความเห็นส่วนตัวครับ ท่านใดชอบและศรัทธาแบบไหนก็ว่ากันไปครับผม...

..ขออนุญาตเอาภาพตามสื่อออนไลน์มาฝากครับ ..ภาพแรกโดน m16 ยิงหมวกกันน๊อกทะลุโดนศรีษะแต่ไม่เข้า...ทั้งสองภาพเลี่ยมปิดครับ....

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  16. ขวัญพิภพ

ขวัญพิภพ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    --------------คิดง่ายๆ ถ้าตาดีจริง รูปถ่ายของอ.เทส เทสรังษี หลวงปู่ขาว ปู่แหวน
    ---------------------ไม่ได้เสก เลย ทำไมมีพลัง ออกมาตั้งมากมาย
    ---------------------แล้วถ้าของเสกแล้ว แพ้แค่ กรอบพลาสติค แล้วจะไปช่วยกันโลหะเอ็ม 16ได้อย่างไร
    ---------------------เสกแบบไหนถึงแพ้
    ---------------------อำนาจพระพุทธคุณ ที่ผู้เสก ประมวลมา
    ---------------------มาจากทิพย์ธรรม อันไกลโพ้น
    ---------------------ไม่ใช่แค่เดินทาง ผ่าน สุญญากาศ นอกโลก
    ---------------------แต่มันมาจากต่างภพภูมิ
    ---------------------ไกลเกินไกล ไกลจนวัดไม่ถึง
    ---------------------แล้วกรอบ พลาสติกหนาไม่ถึงเซน
    ---------------------ไม่งั้นการกรวดน้ำจะไถึงญาติในอบายภูมิได้อย่างไร เราพลังจิตไม่ถึงไหนหากตั้งใจมั่น ยังถึง แล้วคุณบาอาจาร์ยดีดี เขาเก่งกว่าเราอีก
    ----------------------กรณีของจ่าเพียรเอง
    ----------------------ท่านใจตกที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติไม่ช่วยท่านหรือไม่
    ----------------------ในการโยกย้าย
    ----------------------ถ้าใจตกเสียแล้ว ทุกอย่างจะตกหมด
    -----------------------ถ้าเป็นปรอทสำเร็จ นั้นก็อีกอย่าง หรือโลหะพิเศษ ให้ปราณเรารวมพลังกับปรอท เมฆสิทธิื เมฆพัทธ์ ก็เหมือนกันเพี่อ เพี่มฤทธิ์ของวัตุมงคลให้รวมกับปราณของเราให้เป็นหนึ่ง ต้องอาศัยไอปรอท ที่ฆ่าดีแล้วเท่านั้น
    -----------------------เคยถาม เรื่องนี้ ครูบาอาจาร์ยโดยตรง อยากให้ท่านตัดสิน
    -----------------------ท่านตอบตรงๆว่าไม่จริง ไม่เกี่ยวกับพระหรือกรอบ
    -----------------------ขึ้นอยู่กับวาระกรรม ความเชื่อมั่นคนแขวน และพระเองกับคนเสกว่าของจริงหรือไม่
    -----------------------อย่าโทษแค่กรอบพลาสติก มีอีกหลายปัจจัย

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    :cool::cool::cool:

ใจที่ตั้งมั่นศรัทธา สำคัญยิ่ง
    ชอบแบบไหนก็ใส่แบบนั้นครับ

19. beedemon

beedemon เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่เกี่ยวนะครับ
    ขลังไมม่ขลังอยู่ที่จิต

ถ้าเลี่ยมปิดแล้วคิดว่าพุทธคุณจะหายไปหมดไม่น่าเกี่ยวนะเวลาท่านปลุกเสกรวมท่านก็ใส่กล่องใสๆวางซ้อนๆกันแล้ว ปิดฝาลังอีกพุทธคุณไม่น่าถูกปิดกั้นโดยกรอบใสๆได้นะ ถ้าจะใส่พระคุณคิดว่าคุณทำดีพอแล้วเหรอยัง

20. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ายสุด เอาพลาสติก ไปเสกด้วยเลย.....เสกมันทั้งกรอบนั่นแหละ สบายใจดี 5555+