อัศจรรย์!!! กระแสพลังธรรม.. พระขุนแผนพิชัยสมบัติเนื้อผงเหล็กน้ำพี้(ตำรับขุนแผนชมตลาด)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 29 กรกฎาคม 2013.

1. smart7667

smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    การสร้างวัตถุมงคลถือเป็นส่วนหนึ่งของวิชาไสยศาสตร์ กล่าวกันว่าวิชาไสยศาสตร์มีอยู่คู่กับมนุษย์มานานแสนนานไม่ใช่เฉพาะกับคนไทยเท่านั้น ต่างชาติต่างภาษาก็มีเรื่องเหล่านี้แอบอิงอยู่ในสังคมมากมาย เพียงแต่ว่าบางที บางขณะ เราไม่ค่อยได้ใส่ใจไปถึง.....

สำหรับในเมืองไทยแล้ว คนไทยนับถือในเรื่องเหล่านี้กันมานานเช่นกัน ว่ากันว่าวิชาไสยศาสตร์และวัตถุมงคลมีส่วนช่วยให้เกิดกำลังใจในการดำเนินชีวิตหรือในการทำงานให้ประสบความสำเร็จ

สำหรับบรรดาครูบาอาจารย์ที่ใช้วิชาและสร้างวัตถุมงคลเหล่านั้น เชื่อกันว่าหากผู้ใดเชี่ยวชาญในวิชาและเพียรภาวนาจนจิตถึงขั้นแล้วย่อมส่งผลให้วัตถุมงคลชิ้นนั้นเกิดอานุภาพหรือความขลังได้

2. smart7667

เชื่อกันว่า “สีผึ้ง” เป็นของที่อยู่คู่กับคนไทยมานานแล้วครับ ว่ากันว่าในช่วงแรกคนเราจะใช้สีผึ้งมาทากันปากแห้ง ปากแตก ต่อมาเริ่มนำมาใช้สีปากเวลาจะกินหมาก และขยายอิทธิพลจนกลายไปเป็นเครื่องสำอางค์มีราคา ซึ่งสีผึ้งประเภทนี้ค่อนข้างจะมีราคาแพงและหากเรามีเงินก็สามารถซื้อหาได้ทันที

แต่กับ “สีผึ้ง” ที่สร้างโดย พระครูพิทักษ์ธรรมสุนทร วัดคูหาภิมุขสร้างให้อาจารย์ทองวัดสำเภาเชยเสกท่านลองดูด้วยใจมั่นก็อาจเปลี่ยนชีวิตทางโลกได้...

3. smart7667

ในพระพุทธศาสนา มีความเชื่อว่าผู้ที่สำเร็จญาณสมาบัติได้ต้องเป็นผู้ที่มีจิตใจบริสุทธ์และมั่นคง

เมื่อมีใจเป็นดังนั้นแล้วไซร์ท่านว่าย่อมแสดงอิทธิฤทธิ์ได้หลายอย่างเป็นเอนกประการ อิทธิฤทธิ์เหล่านี้เราเรียกว่า “อิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์” ซึ่งเป็นสิ่งที่พวกเราสามัญชนคนธรรมดาไม่สามารถทำได้ครับ

เรื่องแบบนี้ อานุภาพแบบนี้ ค่อนข้างลึกลับและกว้างขวางครับ “ผู้ที่มีศรัทธาเท่านั้นย่อมที่จะเห็นผลของความศรัทธานั้น” เพราะเรื่องไสยศาสตร์และความเชื่อถือแบบนี้ หากเรามัวแต่เอาวิทยาศาสตร์ไปพิสูจน์เห็นถ้าจะไม่ได้การครับ เพราะมันเป็นละศาสตร์กัน

4. smart7667

สีผึ้งอาจารย์ทองเสกให้ท่านพระครู...นี้ดีครับมีเรื่องเล่าท่านพระครูแกชอบทางพระเครื่องและคาถามาก(เป็นศิษย์หลายครูบาอาจารย์พรมน้ำมนต์ขลังมากครับ...สวดอิติปิโสทั้งวันท่านจิตสูงครับ ละไปนานแล้ว)
    สมัยก่อนใครอยากได้สีผึ้งทาปาก ต้องสีผึ้งหรือขี้ผึ้งแท้ๆสีจะออกสีพิกุลเอาไปให้ท่านปลุกเสก บางทีท่านก็หุงหรือปลุกเสกเอาไว้แล้ว หลวงพ่อท่านพระครูพิทักษ์ธรรมสุนทรได้ปลูกต้นกาหลงไว้ ติดกุฏิท่านเลย ออกดอกสามารถเอามือเอื้อมไปหยิบดอกมาได้ ท่านจะใช้ดอกต้นกาหลงนี้มาปลุกเสกและบี้ปนผสมลงในสีผึ้งเสมอคนที่ได้ไปโดยมากจะมีเมียหลายคน หลวงพ่อพระครูไม่ให้อีกเลยให้แต่ชั้นรองลงมาคือเสกน้ำมันใส่ผมให้
    น้ำมันใส่ผมคือน้ำมันมะกอกหอมเสกครับไม่ใช่น้ำมันเมตตามหานิยมแบบที่ผมนำมาให้กำนนผู้ทำบุญแต่อย่างไรครับ....

5. smart7667

ช้สีผึ้งนี้ทาริมฝีปากบาง ๆ ก่อนออกจากบ้าน ติดต่อการงานเจรจาค้าขาย เข้าหาผู้ใหญ่เจ้านาย อิสตรี นารี เพศตรงข้าม เขาจะเชื่อฟังหลงเคลิบเคลิ้มในคำพูดของเราดังต้องมนต์สะกดแล ห้ามใช้สีผึ้งนี้ในทางที่ผิดศีลธรรม

6. smart7667

ทราบมาว่าหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านก็เล่นวิชาสีผึ้ง...สมัยก่อนหลวงพ่อท่านบอกว่า เวลาข้าไปเจรจาเพื่อให้คนเขาบริจาคสร้างอันโน้นสร้างอันนี้ ข้าก็ใช้สีผึ้งนี่แหละ ถ้าพูดขอเขาเท่าไหร่เขาก็จะให้เท่านั้น แต่เราต้องรู้ขนาดหลวงพ่อนะ รู้ว่าเขามีให้ ให้แล้วเขาไม่เดือดร้อน ถ้าอย่างนั้นน่ะได้ไม่ใช่ว่าส่งเดชไปเรื่อย แล้วอีกอย่างหนึ่งก็คือว่าเรามันไม่เห็นความจำเป็นตรงจุดนั้น ของหลวงพ่อนั้นงานพระท่านสั่งท่านถึงทำ แต่ของเรานี่ถ้ามีเงินเมื่อไหร่เราต้องทำ เพราะฉะนั้นเรื่องอะไรจะมีให้มันเหนื่อย ก็เลยประเภทนั่งเอ้อระเหยลอยชายอยู่ทุกวันนี้ ใครให้ไม่ให้เรื่องของมันไม่เกี่ยวกับข้า ยิ่งให้ข้าก็ยิ่งเหนื่อย มันก็เลยไม่มีความจำเป็นที่ต้องไปใช้ แต่ว่าสำหรับญาติโยมที่ทำมาหากินอยู่อะไรอยู่เรื่องนี้มันจำเป็น ในเมื่อมันจำเป็นก็เลย เออ...มันน่าจะมีสี สีผึ้งเขามีคาถากำกับมีอะไรด้วย ถ้าหากว่าใช้กับคนที่อายุมากกว่าอาวุโสกว่าให้ใช้สีด้วยนิ้วโป้ง ถ้าเสมอกันให้ใช้นิ้วชี้ ถ้าอ่อนกว่าให้ใช้นิ้วกลาง อะไรอย่างนี้ ....

7. smart7667

อันวัตถุมงคลใดๆ หากเป็นของสำนักเขาอ้อสำนักหลวงพ่อทวดสำนักพ่อท่านคล้ายแล้ว จะมีความน่าใช้น่าบูชาทุกรุ่นทุกอย่าง เพราะสำนักนี้ยึดถือกันมากในเรื่องของการจัดสร้างวัตถุมงคลและเครื่องรางของขลัง ว่าจะต้องให้ถูกต้องตามพีธีและตำราทุกขั้นตอน จะไม่มีการนอกพิธีเพื่อเอาสะดวกเข้าว่าอย่างเด็ดขาด เพราะเหตุนี้วัตถุมงคลของสำนักเขาอ้อหรือสำนักสายหลวงพ่อทวดของคาบสมุทรภาคใต้ จึงมีการสร้างกันน้อยครั้ง เพราะความยุ่งยากในหลายๆอย่าง แต่เมื่อได้จัดสร้างขึ้นมาแล้ว พุทธคุณเหนือคำบรรยาย"

8. smart7667

รีบร่วมบุญบูชานะครับ ผมจะเรียบเรียงรายละเอียดการทำงานของธารบุญธารธรรมให้ทราบ...เป็นการประมวลการทำงานเพื่อศาสนาในแดนใต้ครับ...

9. smart7667

วิธีการอาราธนาใช้พระขุนแผนพิชัยสมบัติพ่อท่านบ่าวแบบพิเศษ...(ทางเจ้าชู้)

เมื่อได้พระขุนแผนมาแล้วครั้งแรกให้ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นให้ระลึกถึง บารมีหลวงปู่คง บารมีขุนแผน พ่อท่านบ่าว..แล้วท่องคาถาดังนี้
    ขุนแผนมานังสุนะโมโลออแออออา และอธิฐานตามความปรารถนา ครั้งแรกที่ใช้ให้ใส่ติดตัวสัก 7 วันถอดออกเฉพาะเวลาอาบน้ำ ก่อนนอน ภาวนา ขุนแผนมานังสุนะโมโลออแออออา จนกว่าจะเคลิ้มหลับ ถ้าฝันว่าผู้หญิงมานอนด้วยก็เป็นอันใช้ได้ แต่ถ้าไม่ฝันว่าผู้หญิงมานอนด้วยพ่อท่านก็บอกว่าใช้ได้เหมือนกัน เมื่อใส่พระขุนแผนครบ 7 วันแล้วเราจะเลือกใส่เป็นบางครั้งๆบางคราวก็ได้เช่นกัน ก่อนใช้ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นให้ระลึกถึง บารมีหลวงปู่คง วัดแค บารมีขุนแผน พ่อท่านบ่าวแล้วท่องคาถาดังและอธิฐานตามความปรารถนาโดยเฉพาะเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ เมตตามหานิยมจะแรงมากๆ ส่วนเรื่องอื่นๆก็สามารถใช้ได้ไม่แพ้กัน ทั้งเรื่องแคล้วคลาด คงกระพันตรี โชคลาภ ค้าขาย หน้าที่การงาน เจรจา เป็นที่รักใคร่ของผู้คน ดังนั้นขอให้ท่านอธิษฐานใช้ตามความปรารถนา แต่อย่าลืมว่าต้องอยู่ในศีลธรรมนะครับ

10. smart7667

หากท่านที่ต้องการทางคงกระพันชาตรีของอาจารย์ทอง สำเภาเชย หาเช่าพระปิดตาท่านมาใช้นะครับ...พระปิดตาเขาควายแกะอุดกริ่งนะครับลงให้ดูแต่ออกที่วัดคูหาภิมุขเสกดีมากว่ากันว่าพระกระดุกกระดิกเลยเชียว...

11. smart7667

เขาว่ากันว่า...ไปกราบพระดีให้ไปทางอีสาน...หากราบพระวิชาให้ลงใต้...ผมเชื่อแบบนั้นจริงๆครับเพราะสภาพแวดล้อมและการเป็นอยู่...ครับ..

12. smart7667

เขาว่ากันว่า...ไปกราบพระดีให้ไปทางอีสาน...หากราบพระวิชาให้ลงใต้...ผมเชื่อแบบนั้นจริงๆครับเพราะสภาพแวดล้อมและการเป็นอยู่...ครับ..

ภาคใต้นี้...พ่อท่านหวินวัดยะหา ยะลาบอกเลยว่า...เวลาเสกนั้นอาจารย์ทอง สำเภาเชยมาองค์เดียวเหมือนพระเกจิมาเสกกันทั้งโบสถ์...พลังเต็มหมดแล้วจิตท่านไปไหนถึงไหนแล้วเราตามท่านไม่ทัน...

13. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ผมขอเปลี่ยนรายการ1รายการนะครับ จากตะกรุดมหาลาภเงินเรียกเงิน 2ดอก เป็นสีผึ้งสีน้ำตาลและสีขาวอย่างละ 1ตลับแทนนะครับส่วนขุนแผนขอจอง2องค์เหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับ

14. smart7667

เขียนเล่าถึงสีผึ้งให้ท่านๆชาวบุญพลังจิตเกี่ยวกับสีผึ้งมใากๆเข้า...นึกเคริ้มจะตามหาสีผึ้งอาจารย์เต้ง วัดอ่างทองสงขลาให้เป็นสีผึ้งนางกวัก..อาจารย์เต้งเป็นอดีตเกจิอาจารย์ที่ลาสึกไปนานแล้วปัจจุบันอายุ87ปีแล้วท่านมอบให้ผมมา..เป็นสีผึ้งนางกวักดีทางค้าขายท่านเป็นเกจิยุค25ศตวรรษน่ะครับ...สร้างหลวงพ่อทวดหัวมวยดังมากครับ...

15. smart7667

ผมได้มาเมื่อปีที่แล้วไปเยี่ยมท่านแล้วท่านให้มาครับ...ท่านให้เอาทำงานบุญเท่านั้นหากเอามาทำการส่วนตัวเด็ดขาด สีผึ้งนางกวักรุ่นเก่าขลังมาก...

16. smart7667

เล่าไปเล่ามาไม่อยากให้ไขว้เขวท่านใดมีประสบการณ์ทางสีผึ้ง พระขุนแผนพิชัยสมบัติมาแลกเปลี่ยนกันนะครับ....ผมยังแจกด้ายสายสิญจน์ข่ายเพชรพระพุทธเจ้าพ่อท่านบ่าวอยู่ครับ...

17. smart7667

พ่อท่านดำวัดใหม่นภารามเป็นอีกองค์หนึ่งที่เสกพระปิดตา เสกสีผึ้ง เสกลูกแก้ว ให้ผมตอนผมช่วยสร้างโบสถ์วัดปุหรน ช้างให้ตก ปัตตานีครับ เพิ่งนึกได้ครับ...ท่านลองติดตามดูนะครับผมจะปล่อยเรื่องราวแท้ไม่มีกั๊กไม่มีบิดเบือน...ช่วยกันและกันนะครับ...มีอะไรแจ้งทางกระทู้นะครับ...จัดตามนั้นครับคุณแควใหญ่ครับ สาธุครับ ปัจจัยสีผึ้ง น้ำมันลงงานบุญสร้างมณฆปนะครับที่วัดหลักห้า งบประมาณทะลุถึง4แสนครับเล่นเอาผมใจแป้วเลยครับ...

18. smart7667

ลูกแก้วพ่อท่านดำวัดนภารามนราธิวาส เสียดายมากที่ภาพหายตอนน้ำท่วมบ้านที่คลองห้า...แต่ท่านเสกชัวร์ครับที่วัดให้เช่า100บาทผมจะแจกตอนกฐินปีนี้ครับผม....

19. smart7667

โปรดติดเรื่องราวของพระขุนแผนพิชัยสมบัติและสีผึ้ง น้ำมันเมตตา พระปิดตาลืมตามิดปิดตาเห็น แช่น้ำมนต์ออกบูชาวันที่25สิงหาคมนี้ครับ....จองมาด่วนปัจจัยใช้ในกิจบุญธารบุญธารธรรมที่มีกิจกรรมตลอดในสามจังหวัดภาคใต้ภายใต้การดูแลของพระผู้ใหญ่ครับ...โมทนาบุญกับทุกท่านในวันนี้สาธุครับสุขในบุญสุขในสมาธิทำสมาธิให้กล้าแกร่งบำเพ็ญกันให้ได้ทุกวันนะครับ...สวดมนต์เป็นยาทาวิปัสสนาเป็นยากินครับ....รักษาธรรมรักษาใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2013
  20. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ ถ้าสีผึ้งใช้แล้วหมด เราสามารถเติมใหม่ได้ไหมครับ คือผสมกับของเก่าอ่ะครับผม