"อาลัยรัก" by Jukjee from piano lovers board

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย O_oJibbie, 6 กรกฎาคม 2008.

1. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นว่าเพราะดีจริง ^^" หุหุ

เสียงร้องของคุณพี่จี้ จากบอร์ดคนรักเปียโนค่ะ
    ขอบคุณนะคะ ที่อนุญาตให้จิ๊บนำเพลงเพราะๆ มาให้เพื่อนๆที่นี่ ได้ฟังกัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.353422/[/MUSIC]

อาลัยรัก

เสียงร้องต้นฉบับ ชรินทร์ นันทนาคร
    คำร้อง ชาลี อินทรวิจิตร
    ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน

ฉันรักเธอ รักเธอ ด้วยความไหวหวั่น

ว่าสักวัน ฉันคงถูกทอดทิ้ง

มินานเท่าไร แล้วเธอก็ไป จากฉันจริงจริง

เธอทอดทิ้ง ให้อาลัย อยู่กับความรัก

แม้มีปีกโผบิน ได้เหมือนนก

อกจะต้องธนูเจ็บปวดนัก

ฉันจะบินมาตาย ตรงหน้าตัก

ให้ยอดรัก เช็ดเลือด และน้ำตา

.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2011
  2. O_oJibbie

โพสเอง ปาดเอง

ไพเราะมากๆเลยค่ะ กิ๊วๆๆ

3. t-wara

t-wara สมาชิกใหม่

อืม......เสียงเพราะดีนะครับ
    เสียงหล่อจริงๆเลยอ่ะครับ

4. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    เม้น.น.นน.น...ท์
    จากนักเปียโนมาเป็นนักร้องแล้วนะพี่จี้ อิอิอิอิ

^ o ^

5. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

น้องสาวพี่ขวัญร้องได้เพราะมาก ๆ น่าฟัง ค่ะ ชอบมากอีกเพลง
    ช่วงนี้ไม่ค่อยจะได้ยิน ร้องเพลงเลย ชอบนะค่ะเพราะค่ะ

6. Jukjee

Jukjee สมาชิกใหม่

สวัสดี ครับ น้องใหม่ (มาจากไหนเนี่ย)... จั๊กจี้ ฝากเนื้อ ฝากตัว ละกันคับ

ขอบคุณ น้องจิ๊บ ครับ มาโพสต์ เสียงร้อง ทรมาน แก้วหู ของผม แถม ปาด เมนต์ก่อนด้วย อิ..อิ..

ขอบคุณ ท่าน เทมี นะครับ ดีใจ ครับ เกิดมาเพิ่งมีคนชมว่าเสียงหล่อวันนี้แหละ 555

น้องตู่ ครับ ยังเป็น นักเปียโน เหมือนเดิม ครับ คงไม่ร้องบ่อย ครับ เดี๋ยว ชาวบ้านจะเดือดร้อน ทนฟังเสียงผมไม่ไหว 555

7. poopoo000

poopoo000 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงดีเชียวค่ะ เล่นเองร้องเอง สุดยอดดด

เสียงเปียโนดังกว่าเสียงร้องไปหน่อย ฟังมะชัด

8. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

พี่แคท มาต้อนรับน้องใหม่ค่ะ
    สุดยอดเลยค่ะ พี่แคท ชอบมาก ๆๆๆๆ ค่ะ
    เสียงเปียโน ก็เพราะ เสียงร้องก็เพราะมาก ค่ะ

9. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงดนตรีเยี่ยม คุณ Jukjee ร้องได้เพราะมากค่ะ

10. O_oJibbie

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยนะคะที่ให้การสนับสนุนนักร้องคนใหม่ โฮะๆๆ

กิ๊วๆ เพราะดีจัง

11. j2ep

j2ep Active Member

เพราะดีครับ

เสียงหล่อ เชียวหุหุ

12. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

13. natsuto

natsuto สมาชิก

ฟังแล้วอยากดีดเปียโนเป็นจังเลย....
    เล่นเองไม่ง้อ BKT น่าฟั๊ง น่าฟัง
    นักร้องร้องได้ไพเราะมาคร๊าบบ

14. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เห็นด้วยค่ะ คุณนัท เล่นเอง ร้องเอง เก่งจริง คุณจั๊กกะจี้
    ฟังแล้วซึ้งมากกกกกกก

15. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    โธ่โถ...นึกว่าน้องจิ๊บร้องเอง อิอิอิ
    แหมมมมม แต่คุงจั๊กกะจี้เนี่ยนะนอกจากเล่นเปียโนเก่งแระ
    เสียงร้องเพลงยังซู๊ดดดดดดดดดดยอดดดดดดดเลยแฮะ
    ของใจน้องจิ๊บที่เอามาฝากให้ฟังจ้า

16. Jukjee

โอ๊ะ เขิลๆๆ คับ ...
    ขอบคุณ น้องจิ๊บคร๊าบ โปรโมท ดีเกินไป เขิลๆๆ คับ อิ..อิ..

คุณ poopoooo ขอบคุณมากคับ อ่ะ คือ แบบว่า .. นอนไม่หลับ เลย ลอง ร้อง ซะ ตอนตี 3 คับ ได้ กระถางดอกไม้ จากข้างบ้านเป็นรางวัล คับ ...อิ..อิ..

หวัดดีค๊าบพี่แคท (ลียา อิงลิช ) ป่าว คับ ขอบคุณมากคับ โอ๊ะ ดีใจ จังคับ น้องใหม่ ขอฝากเสียง ไว้ด้วยนะคับ ...(ไม่รู้พี่แคท จะแอบไปเหงื่อตกป่าว อิ..อิ..)

ขอบคุณ คุณ Addwasana มากคับ ดีใจจังคับ ที่ ชอบ เพลงนี้ นึกว่า ร้องมาแล้ว หาใครฟังไม่ได้ ซะอีกคับ ..อิ..อิ..

ขอบคุณ คุณ จี๊ป คร๊าบบบบบผ๊ม... นะคับ มีชมว่าเสียงหล่อ อีก แล้ว ...ง่าใครก้อได้ เอา ไม้สอยมะม่วง มาสอยผมลงทีคับ (ลอยๆๆ) 555

ขอบคุณ ท่าน svpfe คับ มา ส่งยิ้ม หลับตา ...ผมถือว่ามาชมผมละกันคับ(กรั่กๆๆ เข้าข้างตัวเองที่สุดเรย ผมเนี่ย 55)

ขอบคุณ ท่าน nutsuto คับ โอ๊ะ นั่น วิงแมน อิ..อิ..แอบรู้จักคับ .. เปียโน เล่นไม่ยากคับ แต่ ผมเอง ก้อเล่นไม่ได้เรื่อง หรอกคับ ...อันนี้ ความจริง 555

ขอบคุณ คุณ mali มากคับ โห ผมน้ำตาไหลเลยคับ ดีใจอย่างสุดๆ มีคุณ บอกว่าผมร้องซึ้ง ฮือๆๆ ดีจาย มาก ๆๆๆๆ ..

ขอบคุณ คุณ เมษา 79 มากๆ เลยคับ เป็นปลื้ม กับเมนต์ ของคุณ เลยคับ แฮะๆ แต่ว่า เคย แอบฟัง ผมเล่นเปียโน เหรอคับ ...เขิลๆ

โอ๊ะ คุยมา ตั้งแต่ต้น ลืม บอกเครดิต คนเล่นคับ เพลง อาลัยรัก ที่ผมร้องเนี่ย เพลงนี้ ผมไม่ได้เล่น คับ คือ น้องตูตู่ ในบอร์ดเปียโน เหมือนกันเป็นคนเล่นคับ ผม หยิบ มาร้อง เฉยๆ คับ .. ผมเล่นเองคงไม่เพราะ ขนาดนี้หรอกคับ อิ..อิ..

17. O_oJibbie

แวะมาขำก่อนเข้านอน

555

18. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ^^ อิฉาท่านจอมยุทธจัง อยากเล่นเปียโนเป็นมั่ง งิงิงิ
    เผื่อตอนอายุสี่สิบ จะมีละอ่อนมาแอบปลื้มมั่ง งิงิงิ แบบว่าใจรักนะขอรับ งบน้อยซื้อคีย์บอร์ดตัว 3900 มาหัดจับคอร์ด
    ได้สี่ห้าคอร์ดนี่แหละขอรับ อิอิ

ฝีมือสุดยอดเลยขอรับ รับลูกศิษย์มั๊ยขอรับ แบบว่า
    วิญญาณครูปริ่มๆอยากสอนอะไรแบบนี้ง่ะค้าบบบบบบ ^^ ที่สำคัญ ฟรีล่วยง่ะ แง๊ะๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2008
  19. goijung

goijung Active Member

จะบอกว่าแอบหน้าแตกเพล้ง ๆ บอกเสียงนู๋จิ๊บคนสวยแต่เป็นเสียงคุณJukjee ผู้ชายกับผู้หญิงเสียงคนละคนกันเล้ย ฟังเพลงเฝ้าคอยกับเพลงนี้ใส่ชื่อเพลงสลับกันในสมุดเยี่ยมชมนู๋จิ๊บ แอบเขิน

ปล...คุณ Jukjee ร้องเพลงเพราะดีนะคะ^^

20. Jukjee

ตอบ น้อง svpfe โห แอบรู้ สมญา ชื่อเล่น ของผมได้งายเนี่ย...ร้ายมั่ก ..อิ..อิ..
    เรื่อง รับศิษย์ ต้อง ทดสอบกันก่อนคับ ปีนเขา เส้าหลิน กระโดดหน้าผา บู๊ตึ๊ง ผ่านแล้ว พิจารณา 555 ล้อเล่นคับ
    ด้วยฝีมือ น้อยนิด ของผมไม่กล้ารับศิษย์คับ แนะนำ การเล่นได้มั่งคับ แหะๆๆๆ อย่าเรียก อาจารย์เรยย เขิลๆๆ..

ถึงคุณ ก้อยจัง (คาดว่า สะกด ไม่ผิดนะคับ ผม ภาษาปะกิต อ่อนแอ) 55
    ขอบคุณคับ ที่ มาชม ว่าผมร้องเพราะ ม่ายรู้ว่า หน้าแตกตรงไหนคับ ไม่มีรอยเลย นี่คับ แต่ อาจจะฟันแตก (เพราะ กัดฟัน ชมเสียง ผม ละม้าง คับ อิ..อิ..) ย้อเย่น นะค๊าบ ขอบคุณมากค๊าบ