อ่าน บทความธรรมะ ภาษาอังฤษ ฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย pom_pt, 3 สิงหาคม 2015.

1. pom_pt

pom_pt สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2011
    สำเนาบทความ เพื่อเผยแพร่ ธรรมะ ของพระพุทธเจ้า แก่ชาวโลก
    คัดลอกมาจากหนังสือ Right Start Right Finish ซึ่งได้รับมาจากสำนักสงฆ์ขีปฺปปญฺโญ จ.ตรัง เป็นศิษย์ สายหลวงพ่อทูล

หนังสือเล่มดังกล่าว เป็นภาษาอังกฤษทั้งเล่ม
    เขียนโดย Anandapanyo Bhikkhu

โดยมีการพิมพ์ลงไปในเว็บ What is Buddhism ?
    หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะครับ
    หากโพสต์ผิดกลุ่ม ต้องขอโทษ และขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

2. pom_pt

pom_pt สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2011
    และ หนังสือ pdf
    มีหลายเรื่อง ตามลิงก์นี้นะครับ
    Index of /krurin/pdf

เป็นไฟล์ที่เก็บไว้บนอินเตอร์เน็ต ผมไม่ทราบว่าเป็นของใครนะครับ
    ผมค้นหา ที่มาของคาถาเงินล้าน ฉบับหลวงพ่อลิงดำ วัดท่าซุง เพื่อมาสวด จึงขอแบ่งปันเพื่อนสมาชิกต่อไปนะครับ