เครียดมากเลยครับฝันว่าอย่างนี้ครับมาดูที

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แสน303, 27 กุมภาพันธ์ 2011.

1. แสน303

แสน303 สมาชิก

24 กันยายน 2010
    ผมฝันว่า ผมไปงานศพใครสักคนหนึ่งกับเพื่อน สามคน

แล้ว ระหว่างที่นั่งอยู่ในงานศพ นั้นเอง เพื่อนผมที่ ไปด้วย อีก 2 คน ช้อค ทีละคนๆ จนมาถึง ผมคนสุดท้าย ผมก็ช้อค ด้วย แล้วก็สะดุ้งตื่น

พอรุ่งเช้า ผมไป มหาลัย เล่าให้เพื่อนคนที่ไม่อยู่ในฝัน ฟัง มันบอกว่า

มันก็ฝันว่ามันไป งานศพแต่งานศพนั้นเป็นของ ผม และเพื่อน อีก 2 คนในฝันของ ผม

แปลว่าไงหรอครับ ผมกังวลมากเลยคับ ผู้รู้ช่วยทีครับ แบบนี้จะกลายเป็นดี หรือว่าไงหว่า ช่วยทีนะครับ เครียด มากๆ เลยครับ:'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    อืม....ก็แปลกดีนะ ตามความคิดของพี่นะ ฝันนี้คงไม่เกี่ยวกับตัวน้องตรงๆ หรอก ไม่ต้อง
    ซีเรียส ไม่ต้องเครียด ความฝันขิงน้องน่าจะสอดคล้องกับความฝันของน้องคนที่ฝัน
    เห็นศพคลุมจีวรพระ ลองอ่านดูอะครับ

อยากสบายใจหมั้่นทำบุญ ช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาสแล้วสิ่งดีดีก็จะกลับมาหาเราเองอะครับ

3. หลานศิษย์

หลานศิษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าไปงานศพ หมายความว่า ต่ออายุ
    ช่วงที่ผ่านมา เพื่อนและน้องคงมีเคราะห์หรือดวงไม่ดี
    เคราะห์ได้ผ่านไปได้ด้วยดีแล้ว

ก็ไปทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เทวดารักษาตน ฯลฯ