เครื่องรางของขลัง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sareem, 9 ธันวาคม 2009.

1. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เป็นความสงสัยส่วนตัวของผมเกี่ยวกับเครื่องรางที่มีการเรียกจิตของพระเกจิยุคปัจจุบันเช่น นางพิม-ดำเซน(หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร) พระศรีสแลงแงง(หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม) กับเบี้ยแก้(หลวงปู่เจือวัดกลางบางแก้ว) เนื่องจากผมใช้ติดตัวอยู่ในกระเป๋าสตางค์มาตลอดจนผมได้มาอ่านในกระทู้เกี่ยวกับการใช้เครื่องรางหลายๆ เว็บซึ่งบ้างก็บอกว่าถ้าใช้ปนกันเหมือนว่าจะใช้ได้ไม่เต็มที่เพราะว่าเบี้ยมีส่วนทำให้นางพิมกับพระสีออกฤทธิ์ได้ไม่เต็มที่ บ้างก็ว่าใช้ปนกันได้ไม่เป็นอะไร..ผมเลยไม่มีบทสรุป...ทุกวันนี้ผมแยกพระสีออกมาไว้ในลิ้นชักเก็บเงินส่วนเบี้ยกับนางพิมพ์ผมก็ยังไว้ในกระเป๋าเก็บสตางค์อยู่เหมือนเดิมผมอยากรบกวนพี่น้องชาวเว็บพลังจิตช่วยแนะนำวิธีการใช้ที่ถูกต้องเป็นวิทยทานด้วยนะครับ (ผมว่าคงพอมีคนใช้ที่ยังไม่เข้าใจชัดเจนเหมือนกับผมบ้างแหละ)..ขอบคุณครับ

2. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    เอาพอเท่าที่ความรู้งูๆปลาๆของผมพอจะเข้าใจ

เครื่องรางบางอย่างมีฤทธิ์ข่มกัน เช่น เบี้ยแก้ พระขรรค์ มีดหมอ มีไว้ป้องกัน กำราบคุณไสยและวิญญาณ ภูตผี

เครื่องรางบางอย่างเช่นหุ่นพยนต์เสก อย่าง นางพิม ดำเซ็น หรือ มีส่วนของวิญญาณ ภูติ ผง เช่น กุมารทอง ลูกกรอก

จึงทำให้เครื่องรางประเภทแรกสะกดประเภทที่สองให้พลังลดลงได้

รอผู้รู้มาช่วยอีกทีนะครับ

3. sareem

ขอบคุณครับ..แบบนี้หมายความว่าที่ผมพกเบี้ยกับนางพิมไว้ในกระเป๋าสตางค์คู่กันนั้นไม่ถูกต้องใช่มั้ยครับ

4. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ประมาณนั้นครับ เคยอ่านมาจากไหนไม่รู้ ลืมๆ หรือในนี้แหละ ว่า พอเอามีดหมอมาวางคู่กับกุมารทองเท่านั้น ความครึกครื้นที่เคยได้ยินก็เงียบหายไป พอแยกมีดหมอออกไป กุมารทองก็ครึกครื้นเหมือนเดิม

5. ohrm

ohrm เป็นที่รู้จักกันดี

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เท่าที่ทราบไม่เกี่ยวครับ เฉพาะนางพิมนะครับ
    นางพิมไม่กลัวเบี้ยแก้ กะมีดหมอเท่าไหร่นัก
    แต่สำหรับพระสีฯ ผมเองไม่แน่ใจ
    เพราะใช้นางพิม ยังงัยก็ขึ้น แต่กับพระสีฯเงียบมากเลยทีเดียว

7. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    เข้าใจผิดแล้วจ๊ะ อย่าว่าแต่นางพิมพ์ดำเซน ตัวหลวงพ่ออั๊บท่านยังกลัวมีดหมอเลย ปีก่อนโน้นนำหัวครูไปให้เสกในพานครูมีมีดครูอยู่หลวงพ่อยังให้เอาออกก่อนอ่ะ หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม บางบาล อีกองค์กลัวมีดหมอ เกจิแบบนี้ท่านสำเร็จของด้วยสิ่งลึกลับ

8. sareem

อืม.....ครับเป็นอีกมุมมองนึงแล้วอย่างนี้ก็ไม่มีบทสรุปอีกเช่นเคยสิครับ จริงๆ น่าจะมีคำยืนยันจากทางหลวงปู่แต่ละท่านเลยเนอะจะได้ชัดเจนสักที...ตอนนี้ผมเองก็ลองแยกนางพิมกับเบี้ยแก้ออกจากกันดูว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงคงต้องลองดูสักระยะนึงแล้วผมจะมาบอกเล่าให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟังนะครับ (ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมแค่เป็นคนชอบเครื่องลางของขลังธรรมดาๆ คนนึงที่ยังทำความเข้าใจไม่ชัดเจนในเครื่องลางบางชนิดเท่า่นั้นน่ะครับ)

9. บัวฉัตร

บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    กระทู้นี้ดูท่าน่าจะคึกคักในอนาคต อิอิ

ด้วยความรู้เท่าหางอึ่งของผม ขอสนับสนุนความเห็นของพี่ Single Club ครับ

เบี้ยแก้เป็นเครื่องรางที่ผมชอบมากเป็นอันดับหนึ่งเลยครับ เพราะเบี้ยแก้เป็นเครื่องรางที่มีอิทธิคุณทั้งป้องกันคุณไสย์ คุ้มภัยจากสิ่งที่เรามองไม่เห็น แก้เรื่องร้ายต่างๆ ... เบี้ยแก้นั้นประกอบด้วยของทนสิทธิ์ (ของที่มีดีอยู่ในตัว) ส่วนประกอบของเบี้ยแก้ลองอ่านในกระทู้ข้างล่างดูนะครับ (ยาวซักหน่อย)

http://palungjit.org/threads/ประสบก...นภาส-ปภากโร-หลวงพ่อเสียน-วัดมะนาวหวาน.209926/

ขอให้ดูตรงเรื่องของปรอท นะครับว่าทำไมเถราจารย์ท่านถึงได้ใช้ปรอทบรรจุเข้าไปในเบี้ย ... อาจจะเป็นเหตุผลว่าทำไมเครื่องรางจำพวกหุ่นพยนต์เสก นางพิมดำเซ็น หรือ กุมารทอง ลูกกรอก ถึงมีอิทธิฤทธิ์ตำลงเมื่ออยู่ใกล้กับเบี้ยแก้

ไฟล์ที่แนบมา:

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านไม่อยากเสกรวมหรือป่าวครับพี่...ท่านคงไม่กลัวหรอกครับ

11. puedpunon

ด้ามมีดหมอยังแกะรูปนางพิมพ์ และหลวงปู่อั๊บท่านก็เสกมีดหมอและเบี้ยได้ครับ
    ท่านคงจะไม่กลัวของที่ท่านเสกเองหรอกครับ และมีการยืนยันนางพิมไม่ใช่ผี(หรือพราย)
    แต่ถ้าแขวนพระที่สร้างมาจากผงพราย(กระดูกผี) อันนี้ไม่แน่ มันคอนฟิคกัน
    อย่างที่ผมเคยเล่าในกระทู้ใหนจำไม่ได้ เรื่องกุมารกับมีดหมอ ที่คุณข้างบนกล่าวถึงนั้นแหละครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัว ถูกผิดขออภัยครับ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924

12. Ka-Ra-Was

Ka-Ra-Was สมาชิก

15 พฤษภาคม 2008
    ภาพหลวงปู่อั๊บท่านเมตตาเสกมีดหมอให้ค่ะ
    สงสัยของพี่มากับพระครับ ท่านอาจะมองว่า หัวครูก็ส่วนหัวครู มีดครูก็ส่วนมีดครู มั้งค่ะ
    เพราะตอนที่หนูเช่าของท่านแล้วไปให้ท่านเป่าให้
    ท่านก็ดูแล้วแยก นางพิม - เบี้ยแก้ - ตะกรุดกันงู - พระ ออกจากกันค่ะ
    ท่านเมตตาเป่าให้ทีละอย่างค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      113
  13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พอผมไปหาท่านบ่อยๆจนพอสนิมสนม เลยฟังมาหลายเรื่องแม่พิม หลวงพ่ออั้บท่านบอกว่า อย่าเอาแม่พิมเก็บไว้ที่เก็บเงิน เช่นกระเป๋าสตางค์ ลิ้นชัก เซฟ สาเหตุ เพราะแม่พิม ท่านชอบแจกครับ แจกหมดครับ อันนี้ถ้าท่านไม่เชื่อผม ลองสังเกตุดู แต่ถ้าขอให้หาเงินให้นี่อีกแบบน่ะครับ อันนี้ใช้ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องต้องเก็บไว้ในที่เก็บเงินครับ แค่ติดตัว หรือ บูชา ชวนมากินเหล้า เอาเหล้าทาปาก ว่าคาถา และถ้าจะเอาแบบจะๆ ให้จุดธูปบอกครับ แม่พิมท่านเป็นเทวดา ใจดี เฮฮา และชอบแจกเงินครับ

และอย่าเอาแม่พิม รวมกับพระหรืออย่างอื่นครับ เพราะถ้าไม่ดีจริง แม่พิม ท่านจับหักหมดครับ มีคนเจอมาแล้วครับ

ข้างบนผมไม่ได้พูดเองน่ะครับ หลวงพ่อพูด ...เคารพหลวงพ่ออั้บครับ ท่านเป็นพระมีวิชาหลายอย่าง เรียนมาเยอะมาก เป็นคนโบราณที่มีวิชาอย่างแท้จริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2009
  14. puedpunon

ได้ข้อมมูลมาเช่นนั้นเช่นกันครับ...การเสกก็เสกได้หลายอย่าง
    การหักก็เป็นการเสกอีกอย่างหนึ่ง แล้วแต่จะเสกให้ไปทางใหน
    พูดเท่านี้พอครับ พูดเยอะไม่ดี หลวงตาท่านสอนไว้

15. JoeBS

JoeBS Active Member

23 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณสาระข้อมูลดีๆครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ยังไม่ค่อยเข้าใจในการเลือกใช้ หรือการรวมการแยกใช้เครื่องรางของขลังเท่าที่ควร หากมีผู้รู้มาให้ความกระจ่างชัดก็คงดีไม่ใช่น้อย

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ไม่เข้าใจก็ถามพี่พี่ได้ครับ
    พี่พี่เค้าช่วยได้
    แต่ถ้าจะไปวัดไหนใน ชลฯ หรือ ระยอง อีก หัดโทรบอกกันบ้างนะ
    ไม่งั้นต่อไป ไม่แบ่ง ของ วชน แล้วนะ 555

17. puedpunon

ผมก็ยังเข้าใจไม่ชัดเจนเท่าไรครับ บางครั้งก็โดนตำหนิเช่นกัน เช่น ได้รับพระผงพรายเจ้าเงาะหลวงปู่ทอง วัดเกาะมา ก็แขวนเดี่ยวสร้อยเส้นเดียว
    แต่ก็ยังแขวนมีดหมอปากกาด้วยอีกเส้นหนึ่ง อาจารย์ท่านเห็นก็บอกว่า
    "เค้าจะออกฤทธิ์ได้ไม่เต็มที่นะ แต่ก็ไม่ถึงกับกระเจิงหรอก" นี้คือพรายที่เป็นอยู่ในชั้นที่สูงนะครับ(พระอาจารย์ท่านว่า)แต่ถ้าสายพรายจากฆราวาสที่เอาผีมาใส่ยิ่งแล้วนักครับ...

18. บัวฉัตร

บัวฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    มาติดตามครับ

19. sareem

ขอบคุณพี่ทุกๆคนครับที่ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลดีๆกันแลกเปลี่ยนความรู้กัน ครับหลังจากที่ผมได้ลองแยกนางพิมพ์มาไว้บนตู้และเบี้ยแก้ก็ยังไว้ที่กระเป๋าสตางเหมือนเดิมประมาณ1-2วันประมาณคืนที่2ผมหลับฝันไปว่ามีผู้หญิงคนนึงมาหอมผมที่หน้าผากไม่รู้ว่าบังเอิญฝันไปหรือว่าฝันแบบไร้สาระรึเปล่าแต่ส่วนตัวผมก็ว่ามันแปลกดี....ส่วนเรื่องโชคลาภนี่ยังไม่มีผมคงต้องรอดูไปเรื่อยๆ ก่อนครับ(ปกติเคยพกนางพิมติดตัวมาตลอดพอไม่ได้พกแล้วรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปเหมือนกันน่ะครับ)

20. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เพิ่งรู้ครับ เดี๋ยวหาแม่พิม มาบูชามั่งดีกว่า:cool: