<เพิ่มรายการ หน้า 3> ลป.แก้ว/ลพ.อภิชิโต/พระมงคลมหาลาภ/ปิดตาพ.พาน/ลป.ดู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Iamome, 6 พฤษภาคม 2013.

1. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    รายการทั้งหมดนี้ เป็นพระที่ผมได้เช่าบูชามาจากพี่ๆในพลังจิตนี้ (หลายองค์บางท่านอาจจะคุ้นตาอยู่บ้าง)
    แต่เนื่องจาก นานวันเข้า กลับคิดได้ว่าตัวเองได้เช่าบูชามาเยอะเกินไปแล้ว และเดิมผมเองก็ไม่ได้เป็นผู้สะสมพระเครื่องอยู่แล้ว
    ประกอบกับต้องการนำเงินที่ได้ไปหมุนเวียนในค่าใช้จ่ายประจำและแบ่งทำบุญต่อไป
    จึงต้องการที่จะแบ่งออกให้ท่านที่ศรัทธาได้นำไปใช้บูชากัน ในราคาที่เท่ากับที่ผมได้รับมาจากพี่ๆ บางองค์อาจจะขอบวกค่าเลี่ยมเงินหรือทองไปนิดหน่อยตามสมควร

หลังจากที่ท่านพิจารณากันแล้ว จะขอข้อมูลเพิ่มเติม หรือ สนใจองค์ใดรบกวนกรุณาส่ง PM สอบถามค่าบูชากันมาอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

(คำบรรยายและรูปของแต่ละองค์พระ ผมขออนุญาตพี่เจ้าของเดิม มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  2. Iamome

รายการที่ 1 พระกสิณ หลวงปู่พิศดู แบบมีจารพิเศษ

"พระกสิณชุดพิเศษที่หลวงปู่พิศดูได้กดให้เอง และตกแต่งพระด้วยตัวท่านเองทุกๆองค์พร้อมประสะวิชาเฉพาะของท่านเพิ่มเติมตามฤกษ์ที่กำหนด
    มีทั้งแบบที่จารกำกับและไม่ได้จาร พระแบบนี้จะนิยมสุดและแพงกว่าแบบรูปเหมือนปกติธรรมดา
    ท่านลงไว้ทางเปิดโลกนะโภคทรัพย์และหนุนดวงเสริมวาสนานอกเหนือจากวิชาอื่นๆที่ครอบคลุม"

ยันต์ที่ลงไว้ด้านหน้านั้น เป็นยันต์ตัว อุ ย่อมาจาก อุตมปัญญา ก็หมายถึงปณิธาน สูงสุด ในพระพุทธศาสนา นั้นคือ ปัญญา ซึ่งปัญญาในการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า เป็นลักษณะพิเศษซึ่งไม่ปรากฏในหมู่ พระสาวก ในคือพระสัพพัญญุุตญาณซึ่งเป็นคุณของพระพุทธเจ้า อันปรากฏแก่ หมู่ชน ด้วย ฉัพพันณรังสี เฉพาะพระพุทธองค์เท่านั้น

(4 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ผมได้แกะเลี่ยมเ่ก่าออกและเลี่ยมใหม่ให้แน่นหนาขึ้น)

ผู้มีศรัทธาต่อหลวงปู่พิศดูรับบูชาแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2013
  3. Iamome

รายการที่ 2 พระกสิณเหลือบดำหลวงปู่พิศดู เกศามากกว่าร้อยเส้น

"พระกสิณเคลือบดำของหลวงปู่พิศดู แบบเกศามากกว่าร้อยเส้น
    ปลายเกศาของท่านโผล่พ้นออกมาตามขอบของพระทั้งสี่ด้านมากมายนับไม่ถ้วน
    ปกติจะพบองค์ละไม่เกินห้าเส้นเป็นอย่างมาก แต่องค์นี้ใส่ลงในเนื้อมากมายจริงๆ"

ส่องแล้ว เกศาเยอะมากมายจริงๆครับ กระจายอยู่ทั่วองค์พระเลย

(4 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ผมได้เลี่ยมกันน้ำไว้พร้อมใช้บูชาเรียบร้อยแล้ว)

<รายการนี้ขอยกเลิกการให้บูชาก่อนนะครับ เนื่องจากพระอาจารย์ที่เคารพได้ดูองค์นี้แล้ว บอกให้บูชาไว้ติดตัว>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  4. Iamome

รายการที่ 3 กระดูก แกะเป็นรูปพระปิดตาและเสือ ทาขมิ้นเสก

"กระดูกแกะ รูปเสือ (มหาอำนาจ) และ รูปพระปิดตา (มหาลาภ) จาก ทาขมิ้นเสก จารกำกับไว้ทั้งชิ้น ยาว 7 cm"

องค์นี้ผมนำไปเลี่ยมเงินชุบทองขาวพร้อมแกะลายที่ร้านดังย่านพรานนก ปิดด้านข้างไว้ องค์นี้พี่ที่แบ่งให้มา กรุณาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง หากท่านใดรับบูชาไปแล้ว ผมจะแจ้งต่อให้ฟังอีกทีครับ

(2 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ที่ผมได้เลี่ยมเงินชุบทองขาวพร้อมแกะลาย พร้อมบูชา)

คุณ Patcharanon รับบูชาครับ ยินดีและขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  5. Iamome

รายการที่ 4 พระพรายเดี่ยวผงพรายกุมาร หลวงปู่แก้ว วัดละหารไร่

"พระพรายเดี่ยวผงพรายกุมาร หลวงปู่แก้ว วัดละหารไร่
    พิมพ์แยกต่างจากของ ลป.ทิม แต่มีทำโคลนนิ่งได้ดีมาก
    ต้องดูที่เนื้อพระอย่างเดียว หายากแม้ราคาไม่แพงนัก"

(2 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ที่ผมได้นำไปเลี่ยมเงินชุบทองขาวเพิ่มเติมจากเดิม)

6. Iamome

รายการที่ 5 เหรียญ นารายณ์แปลงรูป อ.เทพย์ สาริกบุตร

"เหรียญ นารายณ์แปลงรูป อ.เทพย์ สาริกบุตร
    ในปี 2526 อาจารย์เทพ ได้รังสรรค์เหรียญนารายณ์แปลงรูปขึ้นมาอีกเหรียญหนึ่ง ด้วยจำนวนการสร้างที่น้อยนิด เพียง 800 เหรียญ เหรียญนารายณ์แปลงรูป เป็นอีกวิชาหนึ่งของอาจารย์เทพ ที่จะฝากในวงการพระพุทธศาสนาที่เน้นในทางทำมาหากิน เป็นเมตตามหานิยมอย่างสูงยิ่ง เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ให้เป็นที่นิยมชมชอบ เปลี่ยนแปลงพลิกผันสรรพเรื่องราวสรรพสิ่งไปในทางที่ดีขึ้น ทั้งชีวิต อาชีพการงาน และสิ่งอวมงคลทั้งหลาย ให้กลายกลับเป็นดี ให้สมกับคำว่า “นารายณ์แปลงรูป”

สำหรับเหรียญนารายณ์แปลงรูปนี้ มีวิธีใช้ และคาถาอาราธนากำกับมาแต่เดิม ซึ่งกล่าวไว้ ดังนี้
    คาถาใช้เหรียญนารายณ์แปลงรูป ของอาจารย์เทพ สาริกบุตร
    นะ โม 3 จบ
    เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

จะท่องกี่จบก็ได้ หรือท่องตามกำลังวันได้ยิ่งดี แล้วอธิฐานตามความปรารถนา เมื่อสำเร็จตามที่ปรารถนาแล้ว ควรจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้แก่ท่านด้วย

......ใช้ทำน้ำมนต์ประพรมของค้าขาย หรือทำน้ำมนต์ล้างหน้าให้บังเกิดสง่าราศี เป็นที่รักของคนทั้งหลาย ให้ทำดังนี้

หาน้ำสะอาดมา 1 แก้ว หรือตามจำนวนที่ต้องการวางตรงหน้าพระ ใส่เหรียญลงไป ระลึกถึงคุณพระทั้ง 5 ให้จงดี คือ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสงฆ์เจ้า คุณบิดามารดา คุณครูบาอาจารย์ ระลึกถึงอาจารย์เทพเป็นที่สุด (ถ้าศรัทธาครูบาอาจารย์องค์ใด ก็ให้ยึดถือองค์นั้น แล้วเพิ่มอาจารย์เทพเข้าไปด้วย) ตั้งใจให้ดีทำใจให้สงบว่า นะโม 3 จบ อธิษฐานสิ่งที่ต้องการปรารถนา ว่าคาถาดังนี้

“เตชะสุเนมะ ภูจะนาวิเว มะอะอุสิวังพรหมมาจิตตัง มานิมามา นะพามานะ นะชาลิติ”
    คาถา เสกน้ำล้างหน้า “นะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชนา สัพพะเสน่ห์หังจะปูชิตัง สัพพะสุขังจะมหาลาภัง สัพพะสิทธิภะวันตุเม”

กำลังวันมีดังนี้ จันทร์-15 , อังคาร-8 , พุธ-17 , พฤหัส-19 , ศุกร์-21 , เสาร์-10 , อาทิตย์-6 ,วันราหู(พุธกลางคืน)-12

ในฐานะที่พวกเราเป็นนักสะสมนิยมพระเครื่อง ซึ่งแต่ละท่านก็ย่อมมีประสบการที่ยาวนานแตกต่างกัน แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องตรงกันก็คือ การมุ่งหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคล ที่มีพุทธคุณเป็นที่พึ่งได้จริง จึงได้ศึกษาค้นคว้าและแสวงหา ตามความรู้ความสามารถของแต่ละคน จนประจักษ์และเชื่อมั่นแล้ว ก็นำมาบูชาพึ่งพาพุทธคุณ เพื่อความสำเร็จเป็นสุข และเจริญด้วยจตุรพรชัยมงคล เหรียญนี้เป็นของที่ดีด้วยสรรพวิชาทางไสยศาสตร์ขนานแท้ แบบตอกโค๊ตจะหายากมากแล้ว เหรียญนี้ไม่ตอกโค๊ตแต่แท้แน่นอนและมาจากศิษย์ของท่านโดยตรง ไม่ผ่านการใช้มาก่อนเลยแม้แต่น้อย เนื้อเหรียญจะเข้มข้นจัดจ้านเกิดจากชนวนโลหะเก่าล้วนๆ แสนดีและแสนพิสดาร"

(2 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ที่ผมได้นำไปเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ พร้อมบูชา)

เพื่อนสมาชิกรับไปบูชาแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  7. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชาด้วยครับ

8. Iamome

รายการที่ 6 พระพุทธหิรัญราช พิมพ์สามเหลี่ยมของหลวงพ่อเวก วัดลาดศรัทธาราม

"พระพุทธหิรัญราช พิมพ์สามเหลี่ยมของหลวงพ่อเวก วัดลาดศรัทธาราม
    เป็นพระที่กดพิมพ์ในยุคต้น ดูจากการตัดขอบชิดองค์พระ เนื้อแกร่งแก่แร่ในดงลึก"

องค์นี้ผมนำไปเลี่ยมพลาสติก เปิดหน้า-หลังไว้ตามวิธีบูชาเรียบร้อยพร้อมบูชาครับ

(2 รูปสุดท้ายคือรูปปัจจุบันของพระองค์นี้นะครับ ที่ผมได้นำไปเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ พร้อมบูชาครับ)

คุณ Isras จองบูชาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  9. วิถีเพชรVTP

วิถีเพชรVTP เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาบูชาองค์นี้ทาง PM ด้วยครับ

10. Iamome

รายการที่ 7 พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต พิมพ์สมเด็จใหญ่

พิมพ์สมเด็จใหญ่ – เนื่องจากพิมพ์นี้ เนื้อพระออกจะเบาๆ เมื่อนำไปเลี่ยมกันน้ำ ทำให้ผงอิทธิคุณหล่นมา แต่ไม่มีการแตกหัก
    ผมจึงได้แกะเลี่ยมออกและนำไปเคลือบชแลค แบบใส เบอร์ 9 ทำให้ผงไม่ร่วงอีกต่อไป และยังคงช่วยรักษาสภาพองค์พระไว้ได้เป็นอย่างดีครับ พิจารณาได้จากรูปครับ
    และที่แน่ๆพุทธคุณและอิทธิคุณยังอยู่ครบเช่นเดิมครับ

องค์นี้ให้ราคา่ย่อมกว่าที่ได้รับมาครับ

(2 รูปแรกคือรูปเดิมๆก่อนเลี่ยม และ 2 รูปสุดท้าย คือได้รับการเคลือบด้วยชแลค)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2013
  11. Iamome

รายการที่ 7 พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต พิมพ์นางพญา

องค์นี้ได้รับมา ผมนำไปเลี่ยมเงินชุบขาว พร้อมฉลุลายทองคำแท้เข้าไปอีก ใช้น้ำหนักทอง 1.38 g ที่ร้านดังย่านพรานนกครับ

ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      45.4 KB
      เปิดดู:
      112
  12. Iamome

รายการที่ 9 พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต พิมพ์สมเด็จคะแนน

รายการนี้ ผมได้มาจากเพื่อนสมาชิกอีกท่านนึงครับ โดยมีรูปหลวงพ่ออภิชิโตท่านติดไว้ที่ด้านหลังอยู่แล้วเดิมๆครับ

เพื่อนสมาชิก(เจ้าของเดิม)รับบูชาต่อครับ

ขนาดไฟล์:
      41.5 KB
      เปิดดู:
      191
      ขนาดไฟล์:
      46.1 KB
      เปิดดู:
      135
  13. Iamome

รายการที่ 10 พระผงเปิดโลก ฝังพระธาตุ หลวงปู่ดู่

องค์นี้ ได้รับแบ่งมาจากเพื่อนสมาชิกท่านนึง ผมได้นำไปเลี่ยมเงินชุบขาว พร้อมแกะลายอย่างสวยงามครับ

คุณ Sprobuild รับบูชาต่อเรียบร้อยแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      72.5 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2013
  14. krittitom

krittitom เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2012
    ขอทราบราคาครับ

ขอทราบราคาทาง PM ครับ

15. Iamome

ตอบกลับทุกท่านทาง PM แล้วนะครับ
    ขอบคุณที่สอบถามเข้ามาครับ

16. bluezone

bluezone Active Member

17. Supashine

Supashine เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012

18. Supashine

Supashine เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    จองครับ

ขอจองตามราคา PM ครับ

19. sapa_2501

sapa_2501 Active Member

28 กันยายน 2012

20. Iamome

รับทราบการจองและการโอนแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ