เรื่องณาน เรื่องฤทธิ์ การกำหนดจิต แค่คิดก็สำเร็จ มี จริงหรือไม่

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ลุงมหา, 28 ตุลาคม 2010.

1. ลุงมหา

ลุงมหา เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ขออนุญาตครับ
    เรื่องณาน เรื่องฤทธิ์ การกำหนดจิต แค่คิดก็สำเร็จ มี จริงหรือไม่
    เมื่อวานนี้(26 ต.ค 2553) ผมได้มีโอกาสรับใช้ ครูบาอาจารย์ท่านหนึ่ง
    ท่านเป็นพระรุ่นใหม่ ที่เกาะกลุ่มอยู่ในสาย ของหลวงปู่สายทอง เตชะธัมโม
    (ผู้มีความสัมพันธ์ เป็นลูก คุณแม่จันทา ฤกษ์ยาม ในอดีตชาตินั่นละครับ)
    เมื่อครั้งที่ผมไปกราบท่านที่วัด พอท่านทราบว่าบ้านผมอยู่ใกล้ ฐานทัพเรือสัตหีบดูท่านสนใจมาก
    เมื่อท่านมาระยองและเสร็จธุระกับลูกศิษย์ที่นิมนต์ท่านมาแล้ว ผมก็นำท่านไปที่เรือจักรีนฤเบศ
    ผมอุตสาห์แจ้งนายทหารเรือ 2-3 ท่านให้แจ้ง ผบ.เรือ ก็ไม่มีใครสนใจ ยังดีทีมีพลทหารผู้ใจดี
    เรียนเชิญหลวงปู่พร้อมนำไปดูจนทั่วเรือ หลวงปู่ท่านก็พูดโน่นพูดนี่ไปตามปรกตินั่นละครับ

มีแต่ผมที่ทราบว่า หลวงปู่ท่าน กำหนดจิตโดยฌานของท่าน
    เพื่อสร้างเกราะปกป้องคุ้มครอง
    เรือจักรีนฤเบศ
    อันเป็นสมบัติของชาติ​

แม้ว่านายทหาร หรือแม้แต่ ผบ.เรือ ก็อยู่ในเรือด้วย ไม่มีบุญวาสนาได้พบหลวงปู่ แต่นาวิกทะโยธิน สองท่าน ยศจ่าคนหนึ่ง
    และ พลทหารชาวระยองผู้นำชมเรือคนหนึ่งได้รับมอบ ลูกปืนปลุกเสก ที่หลวงปู่เมตตาบอกว่า

“ยิงไม่ออก ถึงออกก็ไม่เป็นไร” ​

ที่แม้แต่ผมท่านก็ยังไม่ให้ ท่านว่า เราไม่ใช่นักเลง ตำรวจ ทหาร
    ผู้ปฏิบัติธรรม ธรรมรักษาแล้ว จะเอาไปทำอะไร หรือจะเอา ท่านว่า

หลวงปู่ท่านนี้ละครับ ที่อยู่เบื้องหลังงานใหญ่ๆหลายงานเช่น

การสร้างเกราะคุ้มครอง “พุทธคยา” ที่อินเดีย ท่านเล่าว่า พระไทยที่อินเดียนิมนต์ท่านให้ช่วย เพราะรับมือไม่ไหว
    พวกโยคีมิจฉาทิฐิ กระทำย่ำยี พุทธสถานแห่งนี้เหลือเกิน
    หลวงปู่ท่านก็ลองหลายๆวิธี ก็ถูกเขาแก้ได้หมดเพราะนานไปพลังจะลดลง
    สุดท้ายท่านก็เลยนั่งพิจารนาว่าจะทำอย่างไร
    แล้วท่านก็ทราบว่า ต้องยืม ต้องถ่ายพลังจาก ต้นพระศรีมหาโพธิ์ มาหนุนเนื่องเกราะที่ท่านสร้างไว้คุ้มครอง “พุทธคยา”
    ทุกวันนี้ท่านบอกเล่าว่า

“ผู้ใดย่างเท้าเข้าไปในพุทธคยา คนที่เคยถูกกระทำย่ำยีจะหายขาด และหายถาวรด้วย”

ก่อนหน้านั้น ท่านได้เมตตาเล่าว่า แม้ตัวท่านเองเดินจงกลมอยู่ในพุทธคยา ก็ถูกโยคีมิจฉาทิฐิ เสกตะปูมาตอกที่เท้าของท่าน
    เวลาเดินจงกลมก็มีเสียงแกรกๆจากตะปูที่ขูดพื้นหิน ท่านก็เมตตา เตือนถึงสามครั้งก็ไม่ยอมถอนของออก
    สุดท้ายท่านก็ใช้ กำหนดจิตโดยฌาน พันโยคีมิจฉาทิฐิ เหมือนที่เขาพันมัมมี่ ผู้ถูกพันจะโดนสะกด ที่แม้แต่จะท่องคาถาซักตัวยังทำไม่ได้
    แล้วอธิฐานจิตให้อยู่อย่างนั้นระยะหนึ่งจนกว่าท่านจะเดินทางออกจากอินเดีย
    ชั่วอึดใจ โยคีใหญ่ผู้เป็นอาจารย์ก็มาถึง กล่าวท้าทายท่าน ท่านก็เตือนว่า ท่านมาแสวงบุญไม่ได้ตั้งใจมาเบียดเบียนใคร
    ถ้าโยคีช่วยลูกศิษย์ตัวเองได้ แล้วค่อยมาหาเรา แม้แต่ท้าวมหาพราหมณ์ ที่พวกท่านกราบไหว้ เราก็เคยจุติ เคยเป็นมาแล้ว
    ถ้าท่านรู้ว่าเราเป็นใคร ท่านจะกล้าหรือ โยคีผู้อาจารย์ เพ่งพิจารนาท่านครู่หนึ่ง ตกใจหน้าซีดเผือด พาลูกศิษย์แผ่นหนีแทบไม่ทัน

อีกเรื่อง คนส่วนมากแม้แต่นักการทหารต่างชาติก็งุนงงสงสัย ว่าเหตุการณ์ ที่แยกราชประสงค์นั้น ทำไมตายน้อยผิดคาด
    ถึงกับสั่งทูตทหารไปหาข้อมูลแล้วรายงานโดยด่วน
    หลวงปู่ท่านเล่าว่าก่อนหน้านั้นท่านอยู่ที่อินเดีย พอเมืองไทยเกิดเรื่อง
    ท่านก็รีบกลับมา อยู่ที่กรุงเทพ เพื่อสะกด ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งของฝ่ายบ้านเมือง
    ผู้ที่กำหนดได้ว่าจะตายมากตายน้อย
    ผลจึงออกมาเสียหายน้อยกว่าที่คิด แม้แต่ผู้ที่เกี่ยวข้องก็ยังงุนงงสงสัยอยู่จนบัดนี้

อีกเรื่อง หลวงปู่ท่านเมตตาเล่าว่า ท่านเคยได้ไปช่วยลูกศิษย์เพื่อแก้อาถรรย์ต่างๆ ท่านเล่าว่าของจีนโหดเหี้ยม อำมหิตที่สุด
    ทั้งทำร้ายคน พร้อมทำอาถรรย์ปิดอาคารสถานการค้า
    ผู้คนเดินผ่านไปมามากมาย กลับมองไม่เห็นบ้าง หรือเห็นก็ไม่อยากเข้าไปซื้อของบ้าง อันนี้แก้ยากที่สุดท่านว่า

ท่านที่อยากทราบว่าหลวงปู่ท่านเป็นใคร ผมคงบอกไม่ได้ แม้แต่อาจารย์ฆราวาสของผมท่านไปหา ไปกราบหลวงปู่
    ท่านก็ยังไม่กล้าพาผมไปด้วย ทั้งๆที่ผมก็นอนอยู่ที่บ้านท่านนั่นละครับ

หลวงปู่ท่านทราบเรื่องราวของผมจาก ครูบาอาจารย์สายธรรมยุติบางท่าน แล้วท่านก็เรียกหาเองหลายครั้ง ผมถึงได้ไปกราบท่าน

แต่ถ้าถามผมว่า อาจารย์ของหลวงปู่เป็นใคร ผมบอกก็ได้ครับ อาจารย์ของท่านเป็น “ปู่พรหมณ์ฤๅษี” ที่อยู่ภูเขาควาย ประเทศ สปป. ลาว ครับ
    หลวงปู่ท่านเคยถามอาจารย์ของท่านว่า ท่านอยู่มาตั้งแต่ สมัยไหน ยุกต์ไหน ท่านตอบ ว่า อยู่มาจนเห็นโลกแตก สอง-สาม ครั้งแล้ว
    หลวงปู่ท่านว่าผู้มีอภิญญา ย่างเท้าเข้าเขต ภูเขาควาย ต้องรู้จัก “ปู่พรหมณ์ฤๅษี” ท่านนี้ทั้งสิ้น

ผมถามหลวงปู่เรื่อง สำนักที่พากันปฏิบัติทางฤทธิ์แถวภาคกลาง ท่านบอกออกมา เป็นภาษานักเลง ต้องขออภัยผมถ่ายทอดบอกออกมาไม่ได้
    แต่ท่านก็ต่อว่า อาจารย์ใหญ่ทางนั้น “ก็เพื่อนกันนี่ละ” พูดเสร็จผมก็ส่งท่านขึ้นรถกลับ อีสาน ที่หน้าพระพุทธรูปเขาชีจรรย์ ประมาณ บ่ายสาม

ต้องขออภัยต่อบางท่าน ที่อาจจะมีความคิดว่าผมคุยโม้โอ้อวด

หลวงปู่ท่านทำ เพื่อชาวพุทธ เพื่อชาวไทย ขนาดนี้ ผมในฐานะลูกศิษย์สมควรบอกออกไปหรือไม่
    แล้วพระที่ท่าน กำหนดจิตทำอะไรๆ ทั้งๆที่ท่าน เดินไป สนทนาไป โดยไม่ต้องมีพิธีรีตองแม้แต่น้อยนั้นท่านระดับไหน

ท่านที่เคยบวช คงทราบคำที่ว่า
    “ขอภาระของ ครูบาอาจารย์ เป็นภาระของข้าพเจ้า”
    ที่หลวงปู่ท่านเก่งระดับนี้ ผมก็ไม่ทราบว่า ท่านตกลงรับปาก กับ ครูบาอาจารย์ของท่านว่า ท่านต้องทำหน้าที่อะไรบ้าง
    แต่ที่เห็นคือ การปกป้องชาติ ปกป้องพระพุทธศาสนา ในวิธีที่ท่านอื่นๆแม้อยากจะทำก็ทำไม่ได้

การไปกราบ ครูบาอาจารย์เพื่อขอเป็นศิษย์ของท่านนั้น ผู้จะขอต้องเตรียมตัวให้พร้อมก่อนนะครับ ว่าท่านพร้อมหรือยัง
    ศรัทธา ทาน ศีล สมาธิ ปัญญา ท่านมีแล้วในระดับที่สมควรหรือยัง
    และท่านอยากเรียนอะไร จะเอาไปทำอะไร ต้องเตรียมตัวให้พร้อม
    มิฉะนั้น ท่านอาจได้ยินคำตอบว่า
    “ไม่มีบุญวาสนาต่อกัน”
    เหมือนที่เคยได้ยินจากหลวงปู่ขาว พุทธรักขิตโต บ่อยๆ
    หรือที่ลูกศิษย์ได้ยินได้ฟังบ่อยๆ “ต่อไปคนนั้น อย่าพามาอีก”
    ขอท่านที่มีจิตเป็นบุญเป็นกุศลพิจารนาเอาเอง
    ผมขออนุโมทนากับหลวงปู่ด้วยครับ
    ขอบพระคุณครับ
    ลุงมหา

2. หลบภัย

หลบภัย เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    <TABLE class=tborder id=post3929846 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อภิราม<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3929846", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,373
    ได้รับอนุโมทนา 6,943 ครั้ง ใน 291 โพส
    พลังการให้คะแนน: 379 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3929846 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->
    พระอมตะวจนา แห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
    ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง ของแท้ แต่ไม่ประกอบด้วยประโยชน์
    ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
    แต่วาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
    แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด แม้เป็นของจริง เป็นของแท้ และไม่ประกอบด้วยประโยชน์
    แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
    ทั้งวาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น

พระพุทธเจ้ารู้
    และท่านก็ตรัสสรุป
    ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
    ตลอดจนหยุดตามท่าน
    คือการมองเข้าข้างใน
    และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
    คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
    พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
    เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
    อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3929846")</SCRIPT></TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat>สมาชิก 4 คน ได้กล่าว "อนุโมทนา" กับคุณ อภิราม ในข้อความที่เขียนด้านบน </TD></TR></THEAD><TBODY></TBODY></TABLE>
    อนุญาติหยิบโพสคุณอภิรามมาโพส เห็นว่ามีประโยชน์ต่อสาธารณะ

3. ผู้พันจุ่น

ผู้พันจุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ลุงมหาก็มีครูบาอาจารย์เก่ง ไม่เบานะนี่.......มีพระดี ๆ ขอสักองค์นะครับ.

4. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องไ่ม่ยาก ทำฌาณให้เป็น พอจิตนิ่งแบบฌาณ 4 แล้ว จิตจะมีกำลังสูง

จ่อลงไปให้เป็นอะไรก็เป็นแบบนั้น

ยิ่งใครมีวสี แล้ว จ้องไปนึกวาดวิมาน มันก็ออกมาเป็นแบบนั้นแหละ

แล้วปรากฎตั้งอยู่นาน จนกว่า เจ้าของจะอธิษฐานคลาย

ใครอย่าไปเผลอทำ สติยังไม่ดี ไม่แข็งแกร่ง พลังมันจะกลายเป็นมาร หลอกเจ้าของเองให้เสียคนได้

5. ลุงมหา

ขอพระเครื่อง

ขออนุญาติครับ
    ขอแค่องค์เดียวหรือครับ
    จะพอแจกลูกหลานหรือครับ
    ผมมีพระเยอะครับ โดยเฉพาะขององค์หลวงตามหาบัว
    แต่ว่ารุ่นหนึ่งนั้นให้ไครไปก็ไม่เห็นดีขึ้น เพราะท่านทำแจกพระลูกศิษย์
    โยมได้ไปมีแต่แย่กับแย่ ที่หายไปเฉยๆก็มี
    ถ้าจะเอาไปให้ลูกหลานค้าขาย หรือเรียนหนังสือ ต้องรุ่นแจก งานประทายข้าวเปลือก เป็นเนื้อดิน
    แต่ถ้าจะเอานิรันตรายต้องหลวงปู่ทวด รุ่นสร้างวิหาร สำนักปฏิบัติธรรมสวนป่านครอานาเขต เนื้อผงผสมดินสักสิทธิ์ทั่วอินเดียและไทย
    ผงธูปศาลหลักเมืองทั่วประเทศ ปลุกเสกโดยการถ่ายฌานหลวงปู่โลกเทพอุดร
    ถ้าอยากได้รุ่นปฏิบัติธรรมดี ต้องพระสมเด็จพระธาตุพนม
    ชอบแบบใหน pm มานะครับ
    แต่ถ้าอยากได้แบบหนุ่มสองพันปีเหมือนผม ต้องเหรียญพระใหญ่ชัยภูมิ พลังสเกล่า อันนี้แจกไม่ได้ เหรียญละพันกว่าๆ
    ทำบุญสร้างพระใหญ่ชัยภูมิ ห้อยแล้ว ยกขอนสวนสุขภาพ วันละ 1800 ครั้ง วิดพื้นวันละ 900 ครั้ง สบายมาก
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2010
  6. ลุงมหา

ขอบคุณครับที่เตือนสติ

เป็นพระคุณอย่างสูงที่ได้เมตตาเตือนสติ
    แต่คนเกิดวันที่มีดวงดาวเป็นมหาอุจจ์ถึง 5 ดวงอย่างผมขออย่าได้เป็นห่วงเลยครับ
    ปู่ฤๅษีจะให้เหล็กใหลเงินยวง หนัก 5 บาทผมยังไม่เอาเลยครับ
    ขอขอบพระคุณในความเมตตาของท่าน
    ลุงมหา

7. ขันธ์

ลุงมหานี่ ขี้โม้มาก

เรื่องราวอะไรที่เล่ามา โอเวอร์ทั้งนั้น

8. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพระใหญ่ชัยภูมิ พลังสเกล่าเป็นไงงัฟ

9. ลุงมหา

เหรียญพลังพระใหญ่ชัยภูมิ

เหรียญพลังพระใหญ่ชัยภูมิ
    เป็นเหรียญที่ท่านกำนันวรเดช จริยวรกุล (มือถือ 082-372-5950) มูลนิธิพระใหญ่ชัยภูมิ ศูนย์นครราชสีมา(เหรียญพลัง)
    จัดสร้างแล้วได้ให้ท่านอาจารย์ ทิพากร รินไธสงค์ อธิฐานจิต เป็นเหรียญที่ทำจากแร่ภูเขาไฟ ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 5 ซ.ม
    ด้านหน้าบางรุ่นเป็นรูป ปู่พิฆเณตร บางรุ่นเป็นรูป พระใหญ่ชัยภูมิ
    ท่านที่ร่างกายอ่อนแอ หรือ นักกีฬาน่าใช้ที่สุด แค้ลวคลาดจากอุบัติเหตุก็สุดยอด
    คนแก่ ขนาดผมยังตีกอล์ฟด้วยก้านเหล็ก ทรูเทมเปอร์ ความแข็ง X100 ได้สบายๆ
    ท่านกำนันวรเดช จริยวรกุล สร้างเพื่อรวบรวมเงินช่วยสร้างพระใหญ่ชัยภูมิ
    หล่อทองเหลือง สูง 199 เมตร หน้าตักกว้าง 99 เมตร
    หาได้ตามศูนย์พระใหญ่ชัยภูมิแทบจะทุกศูนย์
    ได้ทั้งบุญกุศล ได้ทั้งของดีไว้ใช้
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2010
  10. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เนื้อหาที่เขียนมามันไม่เกี่ยวข้องกับหัวเรื่องเลย มันไม่มีคำตอบออกมาเลย

11. ลุงมหา

คนจริงไม่พูดเล่นๆ ไม่เคยแม้แต่จะคิดทำลาย ล่วงเกินผู้ใด

ขอส่งรูปห้องพระที่บ้านมาให้ท่านพิจารนา
    ครูบาอาจารย์หลายท่านได้เมตตามาเยี่ยมเยียน
    ดูแล้วไม่เข้าใจ ผมคงช่วยอะไรท่านไม่ได้
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      127
  12. ขันธ์

เรื่องเคารพบูชา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็ดีแล้วนี่ครับ

13. kengkenny

kengkenny เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องพระอยู่ชั้นล่างเหรอครับ ไม่ใช่ชั้นสองเหรอครับ เหมือนอยู่ใต้บันไดเลยครับ

14. ลุงมหา

ห้องพระ

อยู่ชั้นสองซิครับ บ้านผมขนาด 8 ม. x 8 ม. หักห้องน้ำ+บันไดออก
    ที่เหลือครึ่งหนึ่งของชั้นบนเป็นห้องพระครับ ขนาดก็เกือบๆ 4 x 8 โน่นละครับ

ที่เห็น 4 องค์ ด้านหน้า เป็นหลวงปู่มหาบัว ญาณสัมปัณโณ รุ่นหนึ่ง
    ส่วนองค์เล็กลงมาหน่อย ซ้าย 5 องค์ ขวา 5 องค์ เป็น รุ่นสอง
    ส่วนองค์ สี ออกทองๆ เป็น ท่านอาจารย์หลวงปู่ลี กุสลธโร วัดถ้ำผาแดง
    ท่านนี้ละครับที่จะเป็นผู้นำฝ่ายธรรมยุติ ต่อจาก หลวงปู่มหาบัว
    ส่วนอนุสรณ์หลวงปู่มั่น 140 ปี ยังไม่ได้ไปเอาครับ รุ่นนี้สร้าง 1,000 ชุดๆละ 3 องค์ มีหลวงปู่มั่น หลวงปู่มหาบัว และ หลวงปู่ลี ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ลุงมหา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2010