เหรียญเจริญพรบน...หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Search For, 2 ตุลาคม 2011.

1. Search For

Search For สมาชิกใหม่

เก๊+แท้+ตำหนิ+ช่วยชี้แนะ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวไม่ชอบครับ ผิว หรือ พิมพ์ ตำหนิลองดูในเวบหรือหนังสือพระครับ ผมก็จำตำหนิมะค่อยได้ครับ แหะๆ

3. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    เห็นด้วยครับว่ายังไม่ผ่าน....เส้นขอบทั้งสองข้างต้องชัดโดยรอบเหรียญ...ไม่มีเนื้อเกินที่ปลายสังฆาฏิ...ขอบสังฆาฏิทั้งสองข้างจะคมชัดตัดกับจีวร...แปลกใจที่ทำไมไม่มีโค้ตตัว"ท"ที่สังฆาฏิและโค้ตเลข๙ใต้ฐาน..สุดท้ายโลหะทำยังไงก็ไม่มีทางทำให้เหมือนของแท้ได้ไม่ว่าจะเป็นพระรุ่นไหนก็ตาม..พระรุ่นนี้เก๊เยอะครับหลากหลายสำนักไม่ละเอียดรอบครอบจ่ายอย่างเดียวราคาเอาเรื่องด้วย..มีทั้งทำหนังสือชี้ตำหนิออกขาย...คุณลองคิดกันง่ายๆนะว่าใครสามารถหาพระแท้มาลงขายได้เรื่อยๆถ้าไม่ได้ทำเทียมส่วนตัวประสบการณ์หาแท้ๆจริงๆแต่ละองค์เรียกว่าพลิกแผ่นดินหายังยากเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120.5 KB
      เปิดดู:
      4,431
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  4. Search For

Search For สมาชิกใหม่

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ...

5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เหรียญหลวงปู่ ไม่แท้ ที่แปดริ้ว เยอะแยะเลยครับ ถ้ามีเวลาลองมาเดิน หยิบๆ ส่อง จะเจอครับ

6. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ผิดพิมพ์และเนื้อ คงตามพี่ ๆ ข้างบนครับ