แจกกุมารทอง แต่มีข้อแม้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย rapdevil, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. rapdevil

rapdevil เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    [FONT=&quot]ใครอยากได้รับของแจกเชิญทางนี้ค่ะ ที่จะแจกมี [/FONT]1. [FONT=&quot]ปู่ฤๅษี+บทสวดมนต์[/FONT] [FONT=&quot]น้ำหนัก [/FONT]42g 2.[FONT=&quot]กุมารทองคำ น้ำหนัก [/FONT]6g [FONT=&quot]ให้เลือกแค่ [/FONT]1 [FONT=&quot]รายการค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]ขอให้คนที่อยากได้ไปบูชาจริงๆ[/FONT] [FONT=&quot]ส่งซองเปล่าจ่ายหน้าซองถึงตัวท่านเองและติดแสตมป์มาให้เรียบร้อย[/FONT] [FONT=&quot]แสตมป์ที่ติดใส่ซองควรดูที่น้ำหนักของของด้วยค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]ถ้าติดแสตมป์มาไม่พอกับน้ำหนัก ทางเราจะไม่จัดส่งไปให้นะค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]พร้อมระบุว่าต้องการของชิ้นไหน[/FONT]

[FONT=&quot]ของที่แจกนี้หลวงต้อม วัด26ใน จ.ยะลา ท่านเมตตาให้นำมาช่วยแจก[/FONT] [FONT=&quot]เมื่อท่านได้รับไปแล้วควรบูชาให้ดี ถ้าอยากได้เพราะตามกระแส[/FONT] [FONT=&quot]ขอร้องว่าอย่าขอเลย เพราะมันจะไม่เป็นประโยชน์กับท่าน[/FONT] [FONT=&quot]และจะทำให้ผู้ที่มีจิตที่อยากได้ไปบูชาจริงๆเสียโอกาส[/FONT]

<o>:p> </o>:p>[​IMG]

[FONT=&quot]ภัทธิรา[/FONT][FONT=&quot]
    11/59 [/FONT][FONT=&quot]หมู่ที่ [/FONT][FONT=&quot]7 [/FONT][FONT=&quot]ถนนกาญจนาภิเษก[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]แขวงหลักสอง[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]เขตบางแค[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]กรุงเทพฯ [/FONT][FONT=&quot]10160
    <!--[if !supportLineBreakNewLine]-->มีอะไรสงสัยก็เมล์มาถามได้ค่ะ
    email [/FONT]pvapple@hotmail.com

หากท่านไดสะดวกมารับเองที่ผมก็ได้ครับ ที่ ซ.หลวงตาทอง ตลาดกระทุ่มแบน สมุทรสาคร ช่วงวันเสาร์-อาทิตย์
    ส่วนท่านได ที่ไม่คิดจะเลี้ยงแล้ว ด้วยเหตุผลไดๆก็ตาม อย่าทิ้งขว้างเค้า กรุณาส่งคืนมายังผม ตามที่อยู่ที่บอกไปครับ

<center>[​IMG]</center>

ข้อมูลของกุมารทอง ทองคำแยกเป็นข้อๆนะ
    1เข้าบ้านจุดธูปบอกเจ้าที่ธูปกี่ดอก
    เจ้าที่แล้วแต่ครับ
    เจ้าที่บ้านไทย 7 ดอก
    บ้านจีน 3 หรือ 5 แล้วแต่บ้าน

2 เอาขนมไหว้กี่ดอก
    3 ดอกครับ เพื่อบูชาพระรัตนครัย

3 ชอบขนมอะไรพิเศษ
    พวกขนมไทย ทองหยิบ ทองหยอด นมหวาน พวงมาลัยดอกมะลิ

4 การบน
    พวกโมเดลรถเล็กๆ

กุมารทองคำ เป็นเทพ ไม่มีโทษ ไม่มีส่วนผสมของสิ่งอันไม่เป็นมงคล พิธีแน่น
    หากคุณเรียกเค้าเข้าบ้านต้องเรียกชื่อเค้าด้วย "ทองคำ"
    หากคุณไม่ได้เรียกชื่อเฉพาะเจาะจงไป อาจมีวิญญาณอื่น สิ่งไม่ดีอย่างอื่นเข้าบ้านได้ เพระากุมารทองก็เหมือนมีเชื้อที่จะเรียกสิ่งอื่น เข้ามาที่บ้าน
    ประมาณนี้แหละครับ
    ไม่ใช่ทุกคนที่จะสื่อจูนกับกุมารได้ ดังจะเห็นว่า บางคนเห็น บางคนไม่เห็น หาอยากให้เค้าฃ่วยต้องศรัทธาครับก่อนครับ
    คุณได้กุมารไปแล้ว ไม่ดูแล เค้าก็ช่วยคุณไม่ได้หากขาดซึ่งศรัทธา

http://flash-mini.com/freeboard/webboard.php?user_id=wasamic200750142 เว๊บของวัดจ้า

ตอนนี้ของดแจกเป็นการชั่วคราวครับ หากมีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบต่อๆไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2009
  2. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอรับกุมารทองครับท่าน

3. เพอร์ปา

เพอร์ปา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับกุมารทองครับ จะรีบส่งซองให้นะครับ

4. kamyont

kamyont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    กระผมขอรับกุมารทองครับ

5. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ขอรับปู่ฤาษีครับ จำนวน 1 ชุด

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

6. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับปู่ฤาษีครับ จำนวน 1 ชุด
    จะรีบส่งซองให้นะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    อนุโมทนาบุญครับ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

7. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุจิตศรัทธา....พระพุทธศาสนา.....ด้วยใจเคารพ
    ผม ชิน คงรักษา ขอรับ พระฤษีบรมครู......ด้วยใจศรัทธา

8. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับกุมารครับผม
    กุมารมีกล่องมั๊ยครับ ถ้าไม่มีผมจะได้แนบกล่องพระไปใส่กันแตกด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2009
  9. rapdevil

ไม่มีครับ ส่งไปก็ดีครับ จะได้ใส่มาให้

10. supachai19678

supachai19678 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    อยากจะทราบว่ากุมารทองนี้กวนเด็กหรือป่าวคับ

11. โชคดีจริง

โชคดีจริง สมาชิก

กำลังแย่เลยค่ะอยากได้อะไรก็ได้ที่คิดว่าจะช่วยเราได้(อย่างน้อยทางด้านจิตใจ)เคยได้ยินว่ากุมารสามารถช่วยเราได้บางทีปาติหารย์อาจมีจริง เลยอยากได้กุมารค่ะ

12. supachai19678

supachai19678 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ถ้าไม่กวนก้อขออนุโมทนา1ชุดคับเดียวจะส่งจดหมาย ไปรับคับผม
    อนุโมทนาบุญด้วยคับ

13. rapdevil

ไม่กวนครับ บอกเค้าได้ ของผมลูกสาว 2 คน กุมารทอง 15จิต ไม่มากวนครับ
    ส่งไปตามที่อยู่ครับ

14. rapdevil

ที่พิจตรส่งไปให้โรงเรียน (เด็กถูกผีเข้าบ่อย) ผู้ปกครองบนกุมารไว้ถูกใต้ดินตั้ง 2หมื่น

15. Ongard

Ongard เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพ่อปู่ฤาษีครับ
    องอาจ หัสคุณไพศาล
    แล้วจะรีบส่งซองให้นะครับ

16. nrngy

nrngy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับปู่ฤาษีนะคะ แล้วจะส่งซองไปให้
    ขอบคุณมากค่ะ (ขนิษฐา ณรงค์ใย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2009
  17. rapdevil

รีบส่งครับ ของดี ๆ

18. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    ขอรับกุมารทอง1องค์ครับ

19. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับกุมารทองครับ<!-- google_ad_section_end --> แล้วจะส่งซองไปให้ครับ

20. rapdevil

แหม คุณ 2 กุมาร 9 ไไปทุกบอร์ดเลยน้า 555