แจกเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ประกาศรายชื่อผู้โชคดี น.11)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 20 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011

เนื่องในวันที่ 24 สิงหาคม 2555 ที่จะถึงนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของข้าพเจ้า เลยขอสร้างบุญบารมีโดยการนำเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) มาแจกให้แก่ผู้ศรัทธาในองค์ท่าน แต่จะให้ทั่วถึงกันในวงกว้างคงเป็นไปได้ยาก ที่นำมาแจกในครั้งนี้เพียงแค่ 9 ท่านเท่านั้น โดยให้ลงชื่อของท่านไว้ พร้อมบอกเหตุผลว่าทำไมถึงศรัทธาหลวงพ่อ โดยให้ลงชื่อ ได้ถึงวันที่ 23 สิงหาคม 2555 แล้วจะทำการจับสลากคัดเลือกผู้โชคดีต่อไป

*ขอให้ท่านที่ศรัทธาจริงๆลงชื่อ
    *ลงชื่อแล้วช่วยติดตามกระทู้ด้วยนะครับ อย่าลงสักแต่ว่าอยากได้ จะเอา ลงแล้วไม่สนใจ อันเป็นการบั่นทอนสิทธิ์ของผู้อื่นลง
    * ประกาศผลวันที่ 24 สิงหาคม 2555 ตอนเย็นๆ ค่อยมาตรวจสอบครับว่าท่านใดโชคดี แล้วค่อยPMแจ้งที่อยู่ แล้วจะดำเนินการจัดส่งให้ฟรีครับ

---ตอนแรกก็ว่าจะไม่นำออกมาแจกละ เพราะมีงานหลายงานต้องรับผิดชอบ แต่ก็สร้างบุญบารมี ยากลำบากก็ทนเอา เหนื่อยก็ต้องทน เพราะหลวงพ่อให้แจก คงหายากนะครับกับโอกาสเช่นนี้ และคงไม่ได้นำออกมาแจกง่ายๆด้วย ขอให้ทุกท่านโชคดี ผู้โชคดีคือท่านที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานคัดสรร เมตตา---

***ฝากกระทู้บุญเผื่อท่านใดสนในร่วมกันในโอกาสวันเกิดที่จะถึงนี้
    http://palungjit.org/threads/23-กองบุญ-ถวาย-3-พระอริยเจ้า-รับมงคลที่ระลึก.353377/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  2. ohm0444

ohm0444 นิพพานปัจจุบัน

อนุโมทนา สาธุ

นายโอมกฤษณ์ ลิ้มฉุ้น
    62/246 ม.2 ต.มะขามเตี้ย อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000

มากกว่าศรัทธา " ผมคือลูก หลาน หลวงพ่อ "

ลูก หลาน หลวงพ่อมากันเร็วๆๆ ....

ความตาย ไม่เคยเสียดายสักนิด ถ้าไม่ได้ฟังธรรมะหลวงพ่อสิ... !!!

มันน่าเสียดายกว่า!!!!!!

3. KKRI

KKRI เป็นที่รู้จักกันดี

ผมศรัทธาหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับหลักธรรมคำสั่งสอนของท่านสามารถนำมาใช้กับการดำเนินชีวิตประจำวันได้ดีครับ
    ธนกฤต ผลยะฤทธิ์ 10/18 บ้านสุโขทัย อาคาร16ซ.รามคำแหง 30/1หัวหมาก บางกะปิ กทม10240
    ขอรับพระเกศา และอนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

นายสมยศ ศุทธิไวทูรย์
    104/137 หมู่ 6 ถนนพระราม 2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กรุงเทพฯ 10150
    ศรัทธา เพราะท่านเป็นพระสุปฏิปันโน น่ากราบสักการะ แต่ผมอยู่ กทม ไม่ค่อยมีโอกาสได้ไปกราบสักเท่าไร จำได้ ว่าเคยไปแ่ค่ครั้งเดียว และตอนนั้นก็ไม่รู้จักท่านด้วย เคยแต่ได้ยินชื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  5. arm-atipat

arm-atipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุโมทนาครับ
    อธิปัตย์ อัมรารัมย์
    ศรัทธาท่าน เพราะ ชอบในวัตรปฎิบัติของท่านคำสอนของท่านและโดยเฉพาะวิชามโนมยิทธิ ส่วนตัวเคยเดินทางไปวัดท่าซุงแล้วครั้งหนึ่งสวยงามมากครับ

6. inzee01

inzee01 เป็นที่รู้จักกันดี

สุวัฒน์ กะการดี
    ศรัทธาหลวงพ่อฤาษีด้วยแนวคำสอนของสมเด็จองค์ปฐมและแนวทางการปฏิบัติตรงกับจริตของตัวผมเองครับ
    ขออนุโมทนาสาธุ ขอบคุณครับ

7. pupreecha

pupreecha Active Member

22 มิถุนายน 2006
    ศรัทธาหลวงพ่อมากค่ะ ..

ศศิธร ปรีชา
    58/1 ม.1 ซ.วัดอ้อมใหญ่
    ต.อ้อมใหญ่ อ.สามพราน
    จ.นครปฐม 73160

และขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ..

8. janenate

janenate สมาชิก

น.ส.เจนเนตร เกตุอนงค์

ศรัทธาท่านหลวงพ่อฤาษีฯที่ท่านได้สั่งสอนเรื่องการฝึกมโนมยิทธิที่ได้ไปฝึกที่บ้านสายลม และจึงนำมาปฏิบัติมาจนทุกวันนี้ค่ะ

และขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

9. mankind4

mankind4 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2011
    กฤตภาส สันติชีวะกุล
    บริษัท เสบียงทิพ จำกัด
    33/3 ถ.กัลปพฤกษ์ แขวง/เขตบางแค กทม 10160
    ผมศรัทธาในคำสอนของหลวงพ่อ ผมป็นลูกหลานของหลวงพ่อคนหนึ่ง หลวงพ่อท่านเมตตาสั่งสอนให้เป็นคนดี มีศีลธรรม
    คำสอนของพ่อ
    ลูกรักทั้งหลาย ธรรมส่วนใดที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วสอน ที่พ่อจะปกปิดไว้ไม่มี พ่อสอนหมดทุกอย่าง เมื่อพ่อตายแล้ว ขอลูกแก้วของพ่อ จงประพฤติปฏิบัติตามพระธรรมวินัยส่วนนี้ทั้งหมด ในเมื่อขันธ์ 5 มันทรงไม่ไหว พ่อก็อยู่ไม่ได้ พ่อสอนลูกอยู่เสมอว่า ขันธ์5เป็นของธรรมดา มัน เกิด แก่ เจ็บ และตายเหมือนกันหมด ลูกจะเกาะขันธ์ 5 ของพ่ออยู่อย่างนี้ตลอดกาลตลอดสมัยไม่ได้ ความดีที่จะเกิดมีขึ้นนั้นไซร้คือการปฏิบัติตนเอง ฟังแล้วก็จำ จำแล้วก็คิด คิดแล้วก็ปฏิบัติตาม ถ้าสามารถทำได้ ในที่สุดในไม่ช้าก็จะบรรลุมรรคผลเป็นพระอริยบุคคล

ถ้าลูกมีวาสนาพอก็ขอให้ลูกได้สิ่งที่เป็นของหลวงพ่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจให้ปฏิบัติธรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  10. waiper

waiper เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อขอรับด้วยครับ
    นาย กฤษฎ์นิพัทธิ์ นิธิศิริภัสสร
    70ซอยจรัญสนิทวงค์53 แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กทม 10240

11. ja1142

ja1142 Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ลงชื่อด้วยครับ
    ผมศรัทธาในวัตรปฏิบัติเเละคำสอนของหลวงพ่อครับ

12. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ขอร่วมด้วยครับ
    พงษ์ธีระ อภินันทเกียรติ

13. Add_Chaiwat

Add_Chaiwat เป็นที่รู้จักกันดี

ไชยวัฒน์ ไทรังษิมาภรณ์
    ศรัทธาหลวงพ่อสอนวิชามโนมยิทธิ ผมได้นำมาปฏิบัติจนถึงทุกวันนี้
    อนุโมทนาครับ

14. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อ thipwanh
    เมื่อ 20 ปีก่อน เคยได้ยินชื่อหลวงพ่อ ก็ไม่ค่อยรู้ถึงประวัติท่านเท่าไร 20 ปีต่อมา มีวันหนึ่งได้ฝันเห็นหลวงพ่อ ท่านนั่งอยู่แล้วยิ้มให้ เพื่อนกัลยณมิตรบอกว่า แบบนี้หมายความว่า ท่านมาเตือนให้เร่งปฎิบัติได้แล้ว อยู่มาอีกไม่กี่วัน ฝันเห็นท่านอีก ในฝันท่านมอบพระให้ แล้วบอกว่า เก็บไว้นะลูก ต่อมาอีกครั้ง ฝันเห็นท่านมาบอกว่า คาถาเงินล้านนั้นให้ท่องไว้น่ะ
    หลังจากนั้นมา ก็รักและศรัทธาในหลวงพ่อมาก และจะรักและเคารพตลอดไป สาธุ...

15. ศิริเทพ

ศิริเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

การที่ผมศรัทธาหลวงพ่อมีเหตุผลจากบุญบารมีของหลวงพ่อ และหลักคำสั่งสอนที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้
    เนื่องในวันที่ 24 สิงหาคม 2555 เป็นวันเกิด ข้าพเจ้าขอกราบ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)ได้โปรดประทาน พรให้ท่านมีความสุข ความเจริญ และขอมีบุญบารมีสูงๆยิ่งๆขึ้นไป สาธุ...
    ศิริเทพ แพรศรี

16. siriroj

siriroj เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ลงชื่อด้วยครับ ศิริโรจน์ ผลทวี

17. sam99

sam99 Active Member

19 พฤษภาคม 2009
    กัมพลวรสิทธิ์99/28ถ.สรรค์ประศาสน์ต.หน้าเมืองจ.ฉะเชิงเทรา24000ที่บ้านมีรูปหลวงพ่อพระราชพรหมยานใว้บูชาแต่ยังไม่มีเกสาหลวงพ่อใว้บูชาถ้ามีบุญวาสนาคงได้เกสาหลวงพ่อใว้บุชาผมเอาคำสอนของหลวงพ่อวิชามโนมยิทธิ ผมได้นำมาปฏิบัติจนถึงทุกวันนี้

18. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคับ ผมศรัทธาท่านเนื่องด้วยหลักธรรมคำสอนเรื่องราวต่างๆของท่านคับ
    อนุโมทนา คับ
    :cool:

19. พระนาถสีโล

พระนาถสีโล Active Member

17 กรกฎาคม 2012
    เจริญพร

อาตมาภาพ ศึกษาและปฏิบัติตามคำสั่งสอนของหลวงพ่อท่านเสมอ
    พระสัญญา นาถสีโล

20. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อ
    ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้