แจก พระพุทธชินราช เศรษฐีนวโกฎิ หน้าตัก 5 นิ้ว หลวงปู่ทวด พระพิฆเณศ ขุนแผน ไหลน้ำพี้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย saganan, 26 มกราคม 2010.

1. saganan

saganan เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    แจก
    พระพุทธชินราช(ทำจากเรซิ่น สีเนื้อกระเบื้อง) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว
    เศรษฐีนวโกฎิ(ทำจากเรซิ่น สีดำทั้งองค์) ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว
    หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด
    (ทำจากเรซิ่น สีเนื้อกระเบื้อง) ขนาดหน้าตัก 3.5 นิ้ว
    พระพิฆเณศแบบห้อยคอ
    ขุนแผน ฝังตะกรุดทองคำ
    ไหลดำน้ำพี้ ไหลเขียวน้ำพี้
    และวัตถุมงคล

โดยร่วมบริจาคสร้างพิพิธภัณฑ์

รับบริจาคไปจนถึง 10 ตุลาคม 2554
    .
    เนื่องด้วยผมกำลังหางบเพื่อจัด สร้างพิพิธภัณฑ์ พระบรมสารีริกธาตุ เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้กราบไหว้บูชาพระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันตธาตุ ฯลฯ อาจจะเริ่มโดยการทำเป็นห้องๆนึง เพื่อให้ผู้ที่สนใจได้กราบไหว้บูชา เพราะหากตอนนี้สร้างแบบใหญ่โตมาก กว่าที่จะได้กราบไหว้บูชาก็นาน และยังไม่มีงบในการจัดสร้างครับ ก็เลยคิดว่า จะเริ่มสร้างโดย เป็นห้องเล็กๆก่อนครับ
    .
    โดยท่านที่จะร่วมบริจาค
    .
    .
    .
    ชุด 1 บริจาค 123 บาท
    (ถ้าท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 143 บาท)
    ท่านจะได้รับ
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2 ซม.) 2 องค์
    ขุนแผนจากเหล็กน้ำพี้ ด้านหลังฝังตะกรุดทอง 1 องค์
    พระรอด 1 องค์ พระซุ้มกอจากเหล็กน้ำพี้ 1 องค์
    ประคำข้อมือจากเหล็กน้ำพี้ 1 เส้น
    สามารถ ส่งกล่องพัสดุขนาดเล็ก Size A
    .
    ชุด 2 บริจาค 234 บาท
    (ถ้าท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 264 บาท)
    ท่านจะได้รับพระบูชา (เนื้อเรซิ่น) หน้าตัก 3.5 นิ้ว 1 องค์
    (หลวงปู่ทวด หรือเศรษฐีนวโกฏ เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    ขุนแผนจากเหล็กน้ำพี้ ด้านหลังฝังตะกรุดทอง 1 องค์
    พระรอด 1 องค์ พระซุ้มกอ 1 องค์ ประคำข้อมือ 1 เส้น
    ประคำ 108 เม็ด จากเหล็กน้ำพี้ 1 เส้น
    และไหลดำน้ำพี้ หรือไหลเขียวน้ำพี้ 1 เม็ด
    สามารถ ส่งกล่องพัสดุขนาดเล็ก Size B
    .
    ชุด 3 บริจาค 345 บาท
    (ถ้าท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 375 บาท)
    ท่านจะได้รับพระบูชา (เนื้อเรซิ่น) หน้าตัก 3.5 นิ้ว 2 องค์
    (หลวงปู่ทวด กับเศรษฐีนวโกฏ เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    ประคำ 108 เม็ด จากเหล็กน้ำพี้ 1 เส้น
    พระรอด 1 องค์ พระซุ้มกอ 1 องค์ ประคำข้อมือ 1 เส้น
    ข้อมือประคำ 5 เม็ดถักด้าย 1 เส้น
    และไหลดำน้ำพี้ หรือไหลเขียวน้ำพี้ 1เม็ด
    สามารถ ส่งกล่องพัสดุขนาดเล็ก Size B
    .
    ชุด 4 บริจาค 456 บาท
    (ถ้าท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 496 บาท)
    ท่านจะได้รับพระบูชา (เนื้อเรซิ่น) หน้าตัก 5 นิ้ว 1 องค์
    (พระพุทธชินราช หรือหลวงพ่อโสธร เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2.5 ซม.) 1 องค์
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2 ซม.) 1 องค์
    ข้อมือประคำ 5 เม็ดถักด้าย 1 เส้น
    และไหลดำน้ำพี้ หรือไหลเขียวน้ำพี้ 1 เม็ด
    สามารถ ส่งกล่องพัสดุขนาดเล็ก Size D
    .
    ชุด 5 บริจาค 456 บาท
    (ถ้าท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 496 บาท)
    ท่านจะได้รับพระบูชา (เนื้อเรซิ่น) หน้าตัก 5 นิ้ว 1 องค์
    (พระพุทธก้าวหน้าโภคทรัพย์ หรือเศรษฐีนวโกฎิ เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2.5 ซม.) 1 องค์
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2 ซม.) 1 องค์
    สามารถ ส่งกล่องพัสดุขนาดเล็ก Size D

จ่าหน้าถึงตัวเอง มาที่

กรุณา เขียนบอกว่า (ชุด 1) (ชุด 2) หรือ (ชุด 3) มาด้วย

เสกอนันต์ จักรผัน

หากท่านใดจะร่วมทำบุญก็สามารถร่วมทำบุญเพิ่ม ได้ตามศรัทธาครับ
    โดยผมจะนำเอาเงินที่เหลือจากการจัดส่งไปรษณีย์ไปจัดสร้างพิพิธภัณฑ์พระบรมสารีริกธาตุ

(อาจมีการเปลี่ยนแปลงรายการของโดยไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า)

หากท่านไหนไม่สะดวกที่จะส่งจดหมาย ก็ สามารถโอนเงินเข้าบัญชีได้ ครับ
    ชุด 1 ท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 143 บาท
    ชุด 2 ท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 274 บาท
    ชุด 3 ท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 385 บาท
    ชุด 4 ท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 496 บาท
    ชุด 5 ท่านไม่สะดวกในการส่งกล่องพัสดุให้โอน 496 บาท

หากท่านใดจะร่วมทำบุญก็สามารถร่วมทำบุญเพิ่ม ได้ตามศรัทธาครับ
    โดยผมจะนำเอาเงินที่เหลือจากการจัดส่งไปรษณีย์ไปจัดสร้างพิพิธภัณฑ์พระบรมสารีริกธาตุ

ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขบัญชี 788-2-03448-2
    เสกอนันต์ จักรผัน
    และช่วยส่ง SMS แจ้งจำนวนเงินที่โอน
    ชื่อ และที่อยู่ ที่จะให้ผมจัดส่งให้
    มาที่ หมายเลขโทรศัพท์
    085-5597954

ตระกูลธาตุหินไหลดำ (จากกระดานสนทนา วัดบางพระ)
    จากการค้นคว้า ตำราคำภีร์โบราณธาตุวัตถุ แร่ธาตุต่างๆ วัตถุหินไหลดำประเภทนี้ สกัดออกจากวัตถุธรรมชาติ เมื่อถูกไฟจี้จะไหลออกมา มีความงามวาววับ โดยไม่ต้องขัดหรือเจียระไน ( แบบเพชรหรือพลอย ) สุกไสดำสนิทกว่าหัวแหวนใด ๆ ที่มีความดำ แข็งแกร่งมาก ไม่กรอบหรือแตกง่าย ตระกูลธาตุหินไหลดำ ที่ถูกไฟลนหรือจี้ไหลนี้ มีคุณค่ามหาศาลยิ่งนักหาได้ยากที่สุด โบราณถือกันว่า ทุกอย่างของธาตุแร่ต่างๆ ที่ถูกความร้อนไหลได้ ย่อมมีอำนาจและความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ส่วนหินที่ไหลได้นี้ ไม่ใช่หินธรรมดา หรือแร่เหล็กต่างๆ บางชนิด เช่นเหล็กหลบ เหล็กหลีก เหล็กหล่อ เหล็กเลี่ยง เหล็กไหล เหล็กประกายดาด เหล็กประกายเพลิง หรือเหล็กน้ำพี้ แต่เป็นที่รวมมาแห่งตระกูลธาตุทั้งหลาย มีน้ำเพชร พลอย นิล หินธาตุ และตระกูลเหล็กต่างๆหลายอย่าง
    รวมกันทั้งหมดมีถึง ๙ สกุล ซึ่งเรียกว่า นะวะธาตุวัตถุ ตามตำราท่านกล่าวไว้ดังนี้
    ถ้าบุคคลใดได้ไว้ครอบครองเป็นสมบัติท่านจัดได้ว่าเป็นมงคลอันสูงสุด และจะมีความเจริญด้วยโภคสมบัติ มีความรู้สึกชุ่มเย็นใจ ตระกูลธาตุหินไหลดำนี้ มีอานุภาพยิ่งนัก สามารถป้องกันอันตรายต่างๆ ได้หลายอย่าง และกระทั้งโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลาย ภูติผีปีศาทก็คุ้มกันได้ หรือใช้ในทางเมตตามหานิยม และการติดต่อธุระค้าขายสิ่งของต่างๆ ได้ผลดียิ่งนัก นอกจากนั้นยังใช้จุ่มน้ำมะนาว สุราปิดแผล พิษแมลงสัตว์กัดต่อยทุกจำพวก จะถอนพิษให้หายเจ็บปวดเร็วที่สุด ฯลฯ

หมายเหตุ ท่านสามารถติดต่อผมได้ที่ Phrae_tham@hotmail.com

ขอบารมีขอสมเด็จพระชินสีห์บรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า
    พระบรมสารีริกธาตุ พระอรหัตธาตุ คุณพระรัตนตรัย
    และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ทั่วสากลโลก
    ช่วยดลบันดาลให้ท่าน และครอบครัว
    เป็นผู้มีหูทิพย์ ตาทิพย์ กายทิพย์ วาจาทิพย์
    ห่างไกลจากศัตรูหมู่มาร พบเจอแต่กัลยาณมิตร
    มีความสุข สมหวัง ดั่งที่ปรารถนาทุกประการเทอญ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011
  2. saganan

ท่านที่จะขอรับ กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

ท่านที่จะขอรับ

กรุณาลงชื่อไว้ด้วยครับ

ช่วยแจ้งว่าจะรับชุดไหน

(บริจาคชุด 1) (บริจาคชุด 2) หรือ (บริจาคชุด 3) ด้วยน่ะครับ

เพราะผมจะได้จัดเตรียมให้ได้ครับ

ขอบพระคุณครับ

รายชื่อผู้ที่ผมได้รับแจ้งแล้ว

1 คุณณวภัทส์ ชุด1
    2 คุณชยพัทธ์ ชุด4

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2010
  3. saganan

รายชื่อผู้ที่ผมได้รับจดหมายแล้ว

รายชื่อผู้ที่ผมได้รับจดหมายแล้ว

1 คุณชยพัทธ์ นครศรีธรรมราช ชุด4
    2 คุณณวภัทส์ เชียงใหม่ ชุด1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2010
  4. saganan

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

5. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เช้านี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ พระ 1 องค์ กำไลข้อมือ 2 เส้น เรียบร้อยแล้ว
    ขอขอบคุณ อนุโมทนากุศลกับคุณ ให้เจริญพูลสุขในทุกสิ่งที่ปรารถนา เจริญใน
    ธรรมถึงซึ่งนิพพาน...

6. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ชุด 1 บริจาค 123 บาท
    ท่านจะได้รับ
    พระพิฆเณศ (แบบห้อยคอ ขนาด 2 ซม.) 2 องค์
    พระรอดจากเหล็กน้ำพี้ 2 องค์ พระซุ้มกอจากเหล็กน้ำพี้ 1 องค์
    ประคำข้อมือจากเหล็กน้ำพี้ 2 เส้น และก้อนแร่เหล็กน้ำพี้ 2 ก้อน

น.ส.ณวภัทส์ ไชยวงค์
    108 หมู่ 9 ซอย 3
    ตำบลข่วงเปา อำเภอจอมทอง
    จังหวัดเชียงใหม่ 50160

7. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ ชุด 3 ครับ

แต่ผมไม่ขอรับ หลวงปู่ทวด กับเศรษฐีนวโกฏ ขอเป็นอย่างอื่นแทนได้ไหม อย่าง ประคำ 108 เม็ด

เป็น 2 เส้น รึ ไหลน้ำพี้ 2 เม็ด 3 เม็ด ก็แล้วแต่ คุณ saganan อ่ะครับ เข้ามาตอบหน่อยนะ

รึจะ pm หาก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2010
  8. saganan

ได้ครับ ยังไงก็ แจ้งมาหล่ะกัน ครับ

9. boombimsmile

boombimsmile Active Member

ขอรับชุดที่ 3 นะคะ
    แล้วจะดำเนินการโอนเงินพร้อมแจ้งชื่อ ที่อยู่ในการส่งไปให้ค่ะ
    (ถ้าโอน 375 บาท)
    ท่านจะได้รับพระบูชา (เนื้อเรซิ่น) หน้าตัก 3.5 นิ้ว 2 องค์
    (หลวงปู่ทวด กับเศรษฐีนวโกฏ เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    และไหลดำน้ำพี้ หรือไหลเขียวน้ำพี้ 1เม็ด

10. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด 4 บริจาค 456 บาท
    (ถ้าโอน 496 บาท)
    (พระพุทธชินราช หรือหลวงพ่อโสธร เพราะผมต้องไปบูชามาอีกทีครับ)
    .
    สวัสดีค่ะ ขอรับพระพุทธชินราช โอนออนไลท์ นะค่ะมียอดแจ้งไปใน SMS ค่ะ
    พัชรินทร์ - สงคราม ลักษณะหุต
    เลขที่789/32 ม.9 รุ่งนภาธานี ฉลองกรุง
    ลำปลาทิว ลาดกระบัง กรุงเทพฯ 10520
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  11. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ขอรับชุดที่ 3 ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งชื่อที่อยู่ให้อีกทีครับ
    (ถ้าโอน 375 บาท)

12. saganan

สำหรับทุกท่านที่ร่วมบริจาค และส่งซองมาครับ

สำหรับทุกท่านที่ร่วมบริจาค และส่งซองมาครับ

ผมจะรีบจัดส่งให้ทุกท่าน
    ภายในอาทิตย์หน้า คือต้นเดือน เมษายนครับ

เพราะตอนนี้ ผมได้ทำธุระใกล้จะเสร็จแล้ว

ต้องขออภัย ทุกๆๆ ท่านด้วยนะครับ

และจะกลับมา มอบวัตถุมงคลให้ท่านเหมือนเดิม ครับ

เพราะตอนนี้มี เพื่อนแนะนำมาหลายอย่างอยู่ครับ

13. nopalak

nopalak เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับชุด 3 ค่ะ
    และขอที่อยู่สำหรับส่งกล่องพัสดุไปให้คุณเสกอนันต์ด้วยค่ะ

14. boombimsmile

รบกวนสอบถามคุณเสกอนันต์ค่ะ
    สำหรับการบริจาคชุดที่ 3
    อยากจะขอรับเป็นพระเศรษฐีนวโกฏ 3.5 นิ้ว 1 องค์กับพระพุทธชินราช 5 นิ้วจะได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

15. boombimsmile

ได้รับข้อความแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    จะดำเนินการโอนเงินให้แล้วจะแจ้งที่อยู่นะคะ

16. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

17. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญ ด้วยครับ

ขอจองชุด 2 (1) ชุดครับ

โอนแล้วจะ post แจ้งอีกทีนะครับ

18. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ไม่ทราบว่าถ้าต้องการรายการต่อไปนี้ต้องร่วมบุญเท่าใดครับ

รบกวนแจ้งด้วยนะคับ ทาง PM ก้ได้ครับ

19. Soulman

Soulman Active Member

24 กรกฎาคม 2010
    หมดหรือยังครับ

ถ้ายังไม่หมดผมขอจอง ชุด1 นครับ ขอชุด 145 บาท

ถ้าเข้ามาแล้วเจอข้อความนี้ โทรบอกด้วยนะครับ จะขอบคุณมากครับ

0891499453

20. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    รับ 1 ชุดครับ ศตายุ วศิษฐสิริศรี

บริจาคเป็นชุดที่ 1 ครับ

ถ้าเข้ามาแล้วเจอข้อความนี้ โทรบอกด้วยนะครับ 0867111679