++ แจ้งข่าว กิจกรรมการสอนสมาธิของพี่เล็ก Kananun ++

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Forever In LoVE, 17 ธันวาคม 2008.

1. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    สืบเนื่องมาจากกระทู้วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากยุคสมัยแห่งภัยพิบัติ
    และรวมถึงความสืบเนื่องจาก ทริปมโนมยิทธิเต็มกำลัง ณ วัดท่าซุง

มีพี่น้องหลายๆท่าน ทั้งที่ได้ศึกษาข้อมูลแล้วจากกระทู้วิชชาฯ
    และได้รับการแนะนำในการฝึกสมาธิกันไปบ้างแล้วในทริปมโมทยิทธิเต็มกำลังนั้น
    ได้แจ้งไว้ว่าต้องการเรียนเพื่อทบทวนและฝึกฝนซ้ำกันอีกครั้ง
    หากพี่เล็ก kananun เปิดจัดสอนสมาธิอีกเมื่อใด ที่ไหน ขอให้แจ้งด้วย

จึงได้นำข่าวมาบอกกันค่ะ ว่า

ในวันอาทิตย์ ที่ 28 ธันวาคม นี้
    เริ่ม เวลา 9.00 น.
    ณ เกาะลอย - ศาลาหกเหลี่ยม สวนลุมฯ กรุงเทพ

พี่เล็กจะจัดคลาสสอนสมาธิให้อีกครั้งนะคะ เริ่มตั้งแต่พื้นฐานกันเลยค่ะ

ขอเชิญแจ้งชื่อไว้ ที่กระทู้นี้ได้เลยนะคะ

หมายเหตุ : ซันมีธุระไปต่างจังหวัดนะคะ ประมาณ 4 วัน
    เมื่อกลับมาเรียบร้อยแล้ว จะเข้ามาเรียบเรียงรายชื่อให้อีกครั้งค่ะ

หากมีข้อสงสัยใดๆ เขียนคำถามไว้ที่กระทู้ได้เช่นกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2009
  2. chanly

chanly สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ...ค่ะ

ขอจอง 2 ที่ค่ะ

ขอพระคุณมากค่ะ

3. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนา สาธุครับ ไม่ได้ไปสวนลุมนานมากแล้ว เดี๋ยวนี้จอดรถได้ที่ไหนครับ

ลงชื่ิอเรียนด้วย 1 ที่ครับ

4. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองที่นั่ง 1 ที่ครับ

5. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ =^.^=

6. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อไปด้วยคนครับ

7. Xorce

Xorce เป็นที่รู้จักกันดี

จอดรอบสวนได้ครับ

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จอดรถได้ครับ แต่ต้องเข้ามาก่อน สิบโมงเช้า เข้าประตูถนนวิทยุครับ

9. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ อยากไปร่วมด้วยมั่กมั่ก แต่ผมต้องเดินทางไปเชียงใหม่กับครอบครัวครับ ผมเลยไปร่วมครั้งนี้ไม่ได้ ขอส่งแรงใจไปร่วมอนุโมทนากับเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ ขอบุญกุศลที่ผมได้ทำไปแล้ว จงดลบันดาลให้ทุกท่านทำสมาธิได้ดดยไม่ติดขัด ประสบความสำเร็จ เจริญในธรรมทุกท่านครับ

พี่เล็กครับ ผมรบกวนสอบถามนิดนึงครับเกี่ยวกับพระสงฆ์ที่เชียงใหม่ ผมควรเดินทางไปกราบหลวงพ่อหรือหลวงปู่ท่านใดบ้างครับ และท่านอยู่ที่วัดอะไรครับ ขอบคุณครับ

ตุ้ม

10. lexation

lexation Active Member

มาขอจองที่ด้วยครับ

11. kananun

พยายามหาทางไปกราบรอยพระพุทธบาทสี่รอยครับ อาจไปยากหน่อยนึง เพราะต้องเข้าไปลึกแต่พอถึงแล้ว จะพบว่าคุ้มค่ากับการเดินทางครับ

จากนั้นหากมีเวลาก็เดินทางต่อไปที่ถ้ำเชียงดาวดู

การเดินทางประสานกับคนพื้นที่คือคุณ numnim ได้ครับ

12. Xorce

Xorce เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คร้าบ เอาไปลงห้องอภิญญาด้วยได้ไหม

13. kananun

ลงได้ครับ ห้องอภิญญา

อนุศาสนีย์ปาฏิหาริย์ ปฏิบัติได้ผลจริงแก่ใจ เป็นปัตจัตตังในดวงจิตของผู้ปฏิบัติ

14. Inner Smile

Inner Smile เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ

15. rosaloy

rosaloy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มาจองที่ไปด้วยครับ

16. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ๊U

UpDate รายชื่อ ผู้เข้าเรียนสมาธิ ระดับพื้นฐาน กับ พี่เล็ก kananun

ในวันอาทิตย์ ที่ 28 ธันวาคม นี้
    เริ่ม เวลา 9.00 น.
    ณ ศาลาแปดเหลี่ยม สวนลุมฯ กรุงเทพ

ขอเชิญแจ้งชื่อไว้ ที่กระทู้นี้ได้เลยนะคะ
    เพื่อที่ทางพี่ๆน้องๆทีมงานจะได้จัดเตรียมหนังสือและสื่อการเรียนรู้เพิ่มเติมไปให้พอดีจำนวนคน และ ไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ ค่ะ

-------------------------------------------------------​

รายชื่อผู้เข้าร่วมฝึกสมาธิ 28 ธค 51
    1. คุณ chanly ..... 2 ท่าน
    3. คุณ Inner Smile ..... 1 ท่าน
    4. คุณ banjerdw ...... 1 ท่าน
    5. คุณ พุทธโกมุท ....... 1 ท่าน
    6. คุณ rosaloy ...... 1 ท่าน
    7. คุณ UL52<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1753659", true); </SCRIPT> (อุดม) ..... 2 ท่าน
    8. lagunaram

9. Choosake
    10. โค้วโซ
    11. หนูแว่น
    12. ชาวสมุทรปราการอีก 3-4 ท่านค่ะ
    16.

หมายเลขโทรศัพท์ สอบถามเส้นทาง
    โทรก่อน 9.00 น. : พี่เล็ก kananun O81-209-9151

หลังเวลา 9.00 น. : Forever In LoVE O83-852-9991

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2008
  17. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบพระคุณมากเลยครับพี่เล็ก ผมไปอยู่ที่เชียงใหม่ประมาณ ๖ วัน คิดว่าไปได้แน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

ตุ้ม

18. Rromdee

Rromdee สมาชิกใหม่

27 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนา ค่ะ แต่ต้องทำงานวันอาทิตย์นี้ เสียดายอย่างมาก

19. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    เสียดายไม่ได้ไปเรียนด้วยเพราะไปเมืองจีน27ธค51-1มค.52

20. kananun

เมื่อถึงวาระก็จะได้สมาธิกันครับ