ใครมีพระผงกรรมฐานของหลวงปู่ดู่ ขอความอนุเคราะห์แบ่งให้สักองค์ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanalert, 19 ธันวาคม 2009.

1. tanalert

tanalert เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้เอาไว้กำตอนปฎิบัติกรรมฐาน ถ้าท่านมีช่วยเมตตาสักองค์นะครับ
    Pm มาำได้เลยครับ ผมรออยู่ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ *** ได้รับความอนุเคราะห์ฺแล้วครับ***ขอปิดกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  2. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ส่งซองพัสดุมาให้ผมนะครับ แล้วผมจะส่งพระผงจักรพรรดิ์พร้อมบทสวดบูชาพระจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่ไปให้พร้อมลูกแก้วจักรพรรดิ์ครับ ไว้เพื่อทำสมาธิหรือพกติดตัว

นายฐนกร โสสาร แผนกบุคคล(IT)
    13/1 หมู่2 ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

ขออนุโมทนาบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2009
  3. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

4. tanalert

ขออนูโมทนาครับในบุญกุศล และขอขอบพระุคุณที่เมตตาอนุเคราะห์แบ่งพระให้ขออำนาจกุศลนี้จงบันดาลให้ท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญและสมหวังในสิ่งที่ปราถนาทุกประการครับ ....ส่วนซองผมจะจัดส่งไปให้โดยเร็วครับผม ขออนุโมทนาอีกครั้งครับ

5. ordturbo

ordturbo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็อยากีไว้ทำสมาธิเหมือนกันนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. Rajithida

Rajithida Active Member

26 มิถุนายน 2009
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ตามที่ pm ไปแจ้งเอาไว้ค่ะ

ตามที่ดิฉันได้ pm ไปหาคุณเป็นการส่วนตัวว่า:

ดิฉันกับคุณแม่ ได้ก็สวดบทสวดมหาจักรพรรดิ์ด้วยกันทุกวัน **แต่ยังไม่มีพระผงจักรพรรดิ์กำในมือตอนสวดมนต์เลยค่ะ*
    *ถ้าทางคุณพอมีเหลืออยู่อีก อยากจะรบกวนขอแบ่งปันให้สัก 1-2 องค์ จะได้ไหมคะ? *

*ถ้าสามารถให้ได้ ยังไงรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ จะได่ส่งซองเปล่าไปขอรับค่ะ*

*แต่ถ้าไม่มีเหลือแล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ *

*อย่างไรก็ตาม ขอร่วมอนุโมทนาบุญในความใจดีของคุณด้วยนะคะ ที่เคยได้แบ่งปันให้กับท่านที่ได้รับไปแล้วในกระทู้ที่ผ่านมา (พอดีไปอ่านเจอมาค่ะ)*

*ขอให้บุญรักษาคุณนะคะ*

*รจิธิดา โสภณสิริ

แล้วทางคุณก็มีความกรุณาที่จะให้โดยตอบกลับว่า

ได้ครับยินดีครับแจกเรื่อยๆ ครับุถ้ามีใครที่เขาต้องการบูชาและศรัทธาสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด หลวงต้าม้า ส่งมาตามที่อยู่้ด้านล่างนะครับ
    ผมจะส่ง*พระผงจักรพรรดิ์ให้สององค์ให้คุณกับคุณแม่ *นำท่านไปใส่กรอบนะครับ

และก็จะให้*ลูกแก้วจักรพรรดิ์ด้วยคนละลูกพร้อมหนังสือธรรมะ และก็ซีดีธรรมมะนะครับ*

รบกวนส่งที่อยู่มาตามด้านล่างนะครับ

*นายฐนกร โสสาร แผนกบุคคล(IT)
    บริษัทโชคชัียเอ็นจิเนียริ่ง จำกัด
    13/1 หมู่2 ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี* 12150

ยังไงรบกวน pm ไว้เ็ว็บบอร์ดที่ผมแจ้งไว้นะครับ คนที่เขามาอ่านหรือคนอื่นเขาได้อนุโมทนาบุญร่วมกันและเป็นการสร้างบุญร่วมกันนะครับ

*อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ*

*ชีัวิตคนเรามันสั้นนัก ไม่ประมาททุกลมหายใจ
    ผู้ใดพบใจ ผู้นั้นพบธรรม ผู้ใดถึงใจ ผู้นั้นถึงธรรม

ขอให้ธรรมรักษาและเจริญในทางโลกและทางธรรมนะครับ *

ดิฉันจึงนำข้อความมาเผยแพร่ ให้เพื่อนๆ ในเว็บทราบ เผื่อว่าใครมีความประสงค์จะขอรับ จะได้ติดต่อทางคุณได้เลยค่ะ หรือจะได้มาอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

*แต่อย่างไรก็ตาม อย่าลืมตอบคำถามดิฉัน ถึงขนาดของซองที่ต้องการให้ส่ง พร้อมทั้งเรื่องแสตมป์ด้วยนะคะ เผื่อเพื่อนๆ คนอื่นจะได้ทำตามได้ถูกต้องด้วยค่ะ ถ้าทราบคำตอบภายในวันนี้ ดิฉันจะจัดการส่งซองให้วันพรุ่งนี้เลยนะคะ
    เพราะว่าเดี๋ยวตัวดิฉันจะไม่อยู่ตั้งแต่วันที่ 7-14 ม.ค. เพราะจะไปอยู่วัดทำกรรมฐาน 7 วันค่ะ

บุญกุศลที่ดิฉันจะได้รับในการไปปฏิบัติธรรมครั้งนี้ จะมาก หรือน้อย เพียงใดก็ตาม ขอแบ่งบุญกุศลทั้งหมดให้กับคุณฐนกร โสสาร ตลอดจนเพื่อนๆ สมาชิก และเพื่อนๆ ผู้มาเยือนกระทู้นี้ ได้รับบุญกุศลเฉกเช่นเดียวกับที่ดิฉันได้รับทุกประการ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตลอดจนเข้าสู่มรรคผลนิพพานด้วยเทอญ :)

7. Rajithida

แล้วจะจัดส่งซองขนาด 4 พร้อมเงินค่าแสตมป์ 20 บาท ไปให้ในวันพรุ่งนี้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

8. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาูธุขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ผู้ใดพบใจ ผู้นั้นพบธรรม ผู้ใดถึงใจ ผู้นั้นถึงธรรม
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2010
  9. Rajithida

วันนี้ได้ส่งซอง พร้อมค่าแสตมป์ แล้วก็ได้ใส่หนังสือชื่อ อยู่ที่ปัจจุบันเท่านั้น เป็นหนังสือวิธีฝึกวิปัสสนากรรมฐานไปให้ด้วย 1 เล่ม หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อคุณ tanakorn_ss บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ ;aa13

10. tanakorn_ss

ขอบคุณมากนะ
    สาธุขอโมทนาบุญด้วย

11. Rajithida

ได้รับเรียบร้อยแล้วนะคะ ไปรษณีย์เพิ่งจะมาส่งให้เมื่อสักครู่นี้เองค่ะ

1.พระผงจักรพรรดิ์ 3 องค์
    2.พระผงศิลาแลง 1องค์
    3.ลูกแก้วจักรพรรดิ์อธิษฐานจิตจาก หลวงต้าม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    4.พระธาตุข้าวบิณฑ์ 3องค์
    5.cd ธรรมะ

6. หนังสือธรรมะ

ขอบพระคุณมากนะคะ

ขอบุญนี้ส่งผลให้คุณฐนกรพร้อมทั้งครอบครัว ประสบแต่ความสุข มีแสงสว่างในการดำเนินชีวิตอยู่เสมอๆ ให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรม ควบคู่กันไปตราบจนเข้าสู่มรรคผลนิพพานค่ะ
    ;aa1

12. tanakorn_ss

ขอให้ผลบุญนี้จงสำเร็จถึีงคุณเช่นเดียวกับที่ผมได้รับนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

13. tanalert

ขอร่่วมอนุโมทนาในความเมตตาแลใจบุญของท่านครับ

ขอร่่วมอนุโมทนาในความเมตตาแลใจบุญของท่านครับ และขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับพระผงกรรมฐานด้วยนะครับ ขอบุญจงรักษาท่านทั้งหลายให้สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกๆประการ อนุโมทนาสาธุครับ

***ขอให้ทุกๆท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป**** สาธุ สาธุ สาธุ