ใครเคยไปฝึกกสินสีที่วัดยานนาวาบ้างแล้วคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ตุ๊กตาผี, 4 เมษายน 2012.

1. ตุ๊กตาผี

ตุ๊กตาผี สมาชิกใหม่

อยากทราบว่าดีไหม เพราะสนใจจะไปอยู่คะ

2. Bull_psi

Bull_psi เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ฝึกแบบนี้ก็ได้นะครับ จับลมเข้าฌาน4 ออกฌาน4 จับภาพกสิณ เพ่งภาพกสิณนิมิตภาพเปลี่ยนจากมัวๆตอนที่ภาพเปลี่ยนเป็นแสงสว่างจ้า อธิษฐานใช้ฤทธิ์

ไปฝึกที่วัดมีครูบาอาจารย์สอน ชี้แนะการวางอารมณ์ใจ แก้ปัญหาไขข้อข้องใจวิจิกิจฉา จิตสงบจากนิวรณ์มีกำลังมาก สำคัญมากๆต้องมีศีลกำกับด้วยจะได้ไม่หลงไปทำชั่วด้วยนะครับ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากทราบแล้ว ต้องไปลองเลยครับ...

4. odanhi

odanhi เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    อยากไปลองฝึกดูเหมือนกันไม่รู้ที่ไหนเขาฝึกบ้าง ไม่แน่หลังสงกรานต์อาจหาที่ไป ^-^