ได้พระเครื่องที่หลวงปู่ดู่อทิษฐานจิตมาครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย gunnnose, 1 มกราคม 2012.

1. gunnnose

gunnnose เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    เมื่อวันเสาร์ได้มีโอกาสได้ไปกราบหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    มีของฝากมาบูชา มาได้สี่องค์
    พระพิมพ์ใบโพธิ์ พิมพ์เล็กกับใหญ่
    พระประทานพรเนื้อผง
    สามองค์นี้หลวงปู่ดู่อทิษฐานจิต
    และเหรียญพระพรหมสี่หน้า ปี 40
    มาครับ
    ลองดูนะครับ เผื่อท่านไหนได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่
    ก็อยากให้ลองดูพระเครื่องที่ท่านหลวงปู่ได้ปลุกเสกไว้ให้มาพิจารณา
    ตอนนี้ค่านิยมไม่แพงมากเท่าไหร่ แต่พระที่องค์หลวงปู่ได้ปลุกเสกแล้ว แน่นอนว่าพุทธคุณดีทุกองค์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.3 MB
      เปิดดู:
      127
  2. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ ของดีที่วัดของหลวงปู่ยังพอมีครับ มีทั้งราคาสูง กับไม่สูง ถ้าไปวันเสาร์ - อาทิตย์ หรือวันหยุดนักขัตฤกษ์ ก็จะเข้าไปชมพิพิธภัณฑ์ของที่วัดได้ครับ น่าเข้าไปศึกษามาก ๆ ถ้าใครไปแล้วก็อย่าลืมไปกราบนมัสการ สนทนาธรรมกับหลวงอาดำ เจ้าอาวาสวัดสะแก องค์ปัจจุบันนะครับ ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่ ครับ