New!!!ตะกรุด”ตัดเพชร”ลพ.ตัด วัดชายนา ปี50**(สุดยอดตะกรุดมหาอุตเมืองเพชร)**@น.61ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 54 ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี49 ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ

ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด (ดอกที่1)
    วัดชายนา ปี49
    ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ
    ขนาด 3 นิ้ว

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549 สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ โดยเฉพาะเรื่องมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน ท่านไม่เป็นสองรองใครแน่นอนค่ะ

***ท่านมีลูกศิษย์ลูกหามากมายทั่วประเทศและต่างประเทศ และให้การยอมรับและประจักษ์ในเรื่องความเหนี่ยว คงกระพัน มหาอุต ในอานุภาพตะกรุดของท่านมาก
    เนื่องด้วยประสบการณ์ และมีผู้ลองของ ใช้ปืนยิงไปที่ตะกรุดของท่าน แต่ปรากฏว่ายิงไม่ออก

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ เพราะใช้ป้องกันตัวได้เป็นอย่างดี เจอมากันทุกคน

***แม้แต่เด็กๆเมืองเพชรเอง ผู้หลักผู้ใหญ่จะหามาให้พกติดตัว เพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆได้

***เป็นตะกรุดตะกั่ว มีขนาด 3 นิ้ว ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ ไม่ผ่านการใช้งาน บูชามาจากวัดชายนาโดยตรงค่ะ

รับประกันความแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาแล้วค้า โดยคุณภัทร^^
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2015
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 55 ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี49 ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ

ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด (ดอกที่2)
    วัดชายนา ปี49
    ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ
    ขนาด 3 นิ้ว

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549 สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ โดยเฉพาะเรื่องมหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน ท่านไม่เป็นสองรองใครแน่นอนค่ะ

***ท่านมีลูกศิษย์ลูกหามากมายทั่วประเทศและต่างประเทศ และให้การยอมรับและประจักษ์ในเรื่องความเหนี่ยว คงกระพัน มหาอุต ในอานุภาพตะกรุดของท่านมาก
    เนื่องด้วยประสบการณ์ และมีผู้ลองของ ใช้ปืนยิงไปที่ตะกรุดของท่าน แต่ปรากฏว่ายิงไม่ออก

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ เพราะใช้ป้องกันตัวได้เป็นอย่างดี เจอมากันทุกคน

***แม้แต่เด็กๆเมืองเพชรเอง ผู้หลักผู้ใหญ่จะหามาให้พกติดตัว เพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆได้

***เป็นตะกรุดตะกั่ว มีขนาด 3 นิ้ว ลงอักขระมหาอุตโดยเฉพาะ ไม่ผ่านการใช้งาน บูชามาจากวัดชายนาโดยตรงค่ะ

รับประกันความแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    บูชาแล้วค้า โดยผู้ศรัทธานอกเว็บ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2015
  3. punnapak

รายการที่ 56 ตะกรุดหนุมานเชิญธง อุดผงพุทธคุณ ปี51 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดหนุมานเชิญธง
    อุดผงพุทธคุณ108 ปี2551
    จัดสร้าง 1,999 ดอก

ตอกโค้ดและหมายเลข หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกอย่างเอกอุโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    เป็นแผ่นตะกั่วยันต์หนุมานเชิญธง ซึ่งเป็นยันต์หนุมานที่มีฤทธิ์เดชมากที่สุด
    โดดเด่นเรื่องมหาอุต คงกระพัน หนังเหนียว อีกทั้งแสดงถึงความเป็นผู้นำทัพ เป็นมหาอำนาจ มหาบารมี อย่างแรงกล้า รวมทั้งประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน มีความโดดเด่นกว่าใคร

พร้อมอุดผงพุทธคุณ108 เป็นเอกลักษณ์ของตะกรุดรุ่นนี้โดยเฉพาะค่ะ

***สภาพตะกรุดสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด และหมายเลข๑๘๖๐ชัดเจน ขนาดความยาว 2.5 นิ้ว น่าบูชามากๆค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    บูชาแล้วค้า โดยคุณ may06^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2015
  4. punnapak

รายการที่ 57 ตะกรุดตะกั่วพันเชือก ลงรักปิดทอง จารหมึกทอง ปี49 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ตะกรุดตะกั่วพันเชือก ลงรักปิดทอง จารหมึกทอง ปี49
    ขนาด 3 นิ้ว
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549 สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง"มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"

***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ แม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

***นอกจากโด่ดเด่นเรื่องมหาอุตแล้ว
    ตะกรุดดอกนี้ยังเน้นเรื่อง
    "เมตตา มหานิยม" อีกด้วยค่ะ

พกดอกเดียว พุทธคุณครบถ้วน

***ตะกรุดมีขนาด 3 นิ้ว พันเชือก ลงรักปิดทองเต็มแผ่น ลงอักขระจารหมึกทอง ปี49 โดยหลวงพ่อตัด
    สภาพสวยมากค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน บูชามาจากวัดชายนาโดยตรงค่ะ

***ลูกศิษย์เรียนถามท่านว่าแขวน ตะกรุดหลวงพ่อตัด "ลอด ราวผ้า เสื่อมหรือเปล่า" ท่านบอกว่า "ตะกั่วมันก็เป็นตะกั่ว ตะกรุดก็คือตะกรุด ไม่มีเสื่อม ไม่ได้ห้าม ของดีอยู่ที่ใจคนใช้มันดี ใจมันไม่ดี ของก็ไม่ดี" ผู้ที่เลื่อมใสท่าน เข้าไปหาท่านที่วัดชายนา ท่านจะนำตะกรุดมาแจกทั้งสิ้น ถ้าท่านไม่อยู่ จะมีลูกศิษย์คอยนั่งแจกทั้งวัน
    ท่านเป็นพระที่เมตตามากค่ะ มีผู้นับถือท่านจำนวนมากมายทั้งในและต่างประเทศ

บูชาแล้วค้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2015
  5. punnapak

แจ้งราคาให้กับทุกๆท่าน ทางPMแล้วค้า

ขอบพระคุณมากๆค้า^^

6. punnapak

รายการที่ 58 ปลัดขิกไม้มะยม จารปลายมีด ขนาดห้อยบูชา ปี2525 หพ.ตัด วัดชายนา

ปลัดขิกไม้มะยม หลวงพ่อตัดจารปลายมีด ปี2525 ยุคเก่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลัดขิกไม้มะยม ขนาดยาว 1-1.5 นิ้ว ขนาดห้อยบูชา จารปลายมีดโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นปลัดขิกยุคแรกๆดั้งเดิม ที่หลวงพ่อตัดได้ปลุกเสกเองอย่างเข้มขลัง และจารปลายมีดด้วยตัวเองค่ะ (ส่วนใหญ่พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร) หาได้ยากยิ่งและเป็นมหามงคลอย่างยิ่งค่ะ

***เป็นสุดยอดปลัดขิกแห่งมหาเมตตา มหาเสน่ห์ มหานิยม ใครเห็นใครรัก ใครเห็นใครหลง ประสบการณ์ในเรื่องนี้โดดเด่นมากค่ะ อีกทั้งเป็นไม้มะยม ไม้มงคล มีแต่คนนิยมชมชอบ ค้าขายอะไรก็ดีไปหมด ใช้ได้ทุกทางค่ะ

***วิชาปลัดขิก หลวงพ่อตัด ได้รับการถ่ายทอดมาจากหลวงพ่อบุศย์ วัดพรหมวิหาร เจ้าตำรับปลัดขิกจ้าวทะเลอันโด่งดัง ซึ่งหลวงพ่อบุศย์เป็นศิษย์เอกและได้รับการถ่ายทอดวิชาปลัดขิกมากจากหลวงพ่อโศก วัดปากคลองบางครก บรมครูปลัดขิกและพระขรรค์เขาควายเผือกอันลือลั่นสนั่นเมือง

[FONT=Arial,MS Sans Serif]คาถาบูชา ปลัดขิกด้านเมตตา ค้าขาย
    ตั้งนะโม ๓ จบ
    “ สิริโภคา นะมาสะโย มะหาลาโภภวันตุเม นะชาลิติ “

คาถาบูชา ปลัดขิกด้านแคล้วคลาด - คงพระพันชาตรี
    “ กัน หะ เน หะ นะ สะ วะ ลึงคัง“[/FONT]

มีขนาดความยาว 1.5 นิ้ว จำนวน 3 องค์
    และขนาดยาว 1 นิ้ว จำนวน 1 องค์

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ

หมดแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2019
  7. punnapak

แจ้งราคาให้คุณ เล็ก ทางPMแล้วนะคะ

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค้า^^

8. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอจองรายการที่ 56 ครับ คุณแพร

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้เรียบร้อยค้า^^

คุณจิรภัทร
    เลขEMS EN5605 6792 8TH

คุณภานุวัฒน์
    เลขEMS EN5605 6793 1TH

ขอบคุณมากค้า^^

10. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    วันนี้โอนแล้วครับ ขอบคุณคร้บ

11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า^^

คุณชัยวัฒน์
    เลขEMS EN5601 5175 2TH

คุณเมธี
    เลขEMS EN5601 5176 6TH

12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุEMSให้ คุณชัยวัฒน์ เรียบร้อยค้า^^

เลขEMS EN4363 5856 9TH
    ขอบคุณมากค่ะ

13. punnapak

รายการที่ 59 ปลัดขิกสะท้านเวหา นวะโลหะ ตอกโค้ด ปี36 หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

ปลัดขิกสะท้านเวหา เนื้อนวะโลหะ ตอกโค้ด ปี36 หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

***หลวงพ่อยิด ผู้สร้างตำนานปลัดขิกบินได้ อริยสงฆ์เจ้าที่สรงน้ำปีละครั้ง

***ย้อนกลับไปประมาณซัก 10 ปี ผู้ที่นิยมพระเครื่องน้อยคนที่ไม่รู้จักชื่อ หลวงพ่อยิดแห่งวัดหนองจอก ด้วยที่ว่างานสรงน้ำปีละครั้งเดียว (หมายถึงว่า ใน 1 ปีหลวงพ่อยิดท่าน อาบน้ำเพียง 1 ครั้งคือในงานสรงน้ำนั่นเอง) และจะอนุญาติให้ลูกศิษย์ที่มาสรงน้ำท่านใช้แปรงทองเหลือง (ชนิดเดียวกับที่ใช้ทำความสะอาดพื้นปูนซีเมนต์) ขัดทำความสะอาดตัวท่าน โดยที่แปรงทองเหลืองที่แสนคมหาได้ระคายผิวหนังของหลวงพ่อยิดแม้ซักนิด เป็นข่าวขจรขจายไปทั่วในเวลานั้น

***ส่วนวัตถุมงคลของหลวงพ่อยิดที่ขึ้นชื่อคือ ปลัดขิก ที่สร้างปาฏิหารย์บินได้

***เป็นที่นิยมกว้างขวางในหมู่ ทหารและตำรวจ เพราะเชื่อกันว่าใครมีปลัดขิกของหลวงพ่อยิดติดตัวแล้วจะดีเด่นในด้าน เมตตามหานิยมและแคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง

***อีกทั้งมีผู้ประสบ เหตุการณ์ต่างๆ ทั้งแคล้วคลาดและโชคลาภจากการบูชาวัตถุมงคลจากหลวงพ่อยิดติดตัว ชื่อเสียงของหลวงพ่อยิดจึงโด่งดังมากในยุคนั้น ปัจจุบันแม้หลวงพ่อยิดท่านได้ละสังขารไปแล้ว แต่วัตถุมงคลของหลวงพ่อยิดก็ยังคงความศักดิ์สิทธิ์ดีเด่นในด้านเมตตาแคล้วคลาด เล่นหาบูชากันในวงกว้าง

หลวงพ่อยิดมรณภาพ เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2538 สิริอายุ 71 ปี 30 พรรษา

***ปลัดขิกสะท้านเวหา เนื้อนวะโลหะอย่างดี อักขระรอบองค์ พร้อมตอกโค้ด ขนาดยาวประมาณ1นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน หลวงพ่อยิดปลุกเสกอย่างเอกอุ ผู้ซึ่งสร้างตำนานปลัดขิกบินได้ชื่อเสียงลือลั้นไปทั่วประเทศ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ

มีให้บูชา 10 องค์ค่ะ
    จองหมดแล้วค้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2015
  14. punnapak

ขอบคุณมากค้า

คุณ โสฬส จองปลัดขิก สะท้านเวหา จำนวน 5 องค์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2015
  15. punnapak

ขอบคุณมากค่ะ^^

คุณโสฬส จองปลัดขิกสะท้านเวหา เพิ่มอีก 5 องค์ค่ะ
    เหมาหมดแล้วค้า
    ขอบคุณมากนะคะ^^

16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ โสฬส เรียบร้อยค่ะ^^

เลขEMS EN5607 9987 3TH

17. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสร้าง เกี่ยวกับ มหาอำนาจ ลูกน้องเกรงกลัว เจ้านายเกรงใจไหมครับ

18. punnapak

ตะกรุดสามกษัตริย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี48

ตะกรุดสามกษัตริย์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา พุทธคุณครบทุกทางค่ะ
    ทั้งมหาเมตตา มหานิยม มหาอำนาจ มหาเดช มหาเศรษฐี

19. punnapak

บูชาแล้วค่ะ โดยคุณแดงแก่น^^

ขอบคุณมากนะคะ

20. punnapak

รายการที่ 60 ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา มหาเสน่ห์ สาวหลง คงกระพัน

พระขุนแผน หลวงพ่อตัดวัดชายนา รุ่น2 เนื้อดินเผา ปี 48
    สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน

**เป็นรุ่นที่ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**
    ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพัน แคล้วคลาด อันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดง สีนวล และสีดำ

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

***การกดพิมพ์องค์นี้กดพิมพ์ติดชัดมากค่ะ คัดสวยมาเป็นพิเศษนะคะ เรียกว่าหูตากระพริบเลยทีเดียว เนื้อโทนสีดำ สียอดนิยมค่ะ(ขึ้นอยู่กับการเผาค่ะ) ขนาดองค์พระ กว้าง 2.8 ซม. สูง 5 ซม. น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ประสบการณ์มากมายจากผู้ที่ได้บูชาขุนแผนรุ่นนี้

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ ทุกกรณีค่ะ
    บูชาแล้วค้า โดยคุณ amplerichza^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2017