Breaker สะพานไฟที่ บ้านตัดเองอัตโนมัติครับ ทั้งที่ใช้ไฟเท่าเดิมครับ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย Sirichut, 12 กันยายน 2012.

1. Sirichut

Sirichut เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    ไม่ทราบว่าพอจะมีเวบที่สามารถเรียนรู้ด้านนี้ได้ บ้างมั้ยครับ เพราะที่บ้านห้อง รับแขก สะพานไฟ ตัดอยู่ห้องเดียวอ่ะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไรทั้งๆที่ผมเปลี่ยน Breaker ตัวใหม่แล้วนะครับ หรือใครพอมีเวบให้คนคว้าและสอบถาม ในเวบบอดได้บ้า

ห้องอื่นไม่เป็น น่ะครับ Cut Out ไม่ตัดครับ งครับ

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เข้าใจว่าภายในห้องรับแขกคงมีอุปกรณ์ตัวหนึ่งตัวใดช๊อต หรือชำรุดครับ
    ทดลองเปิดอุปกรณ์ทีละตัวดูครับ จะได้รู้ว่าตัวใดเสีย
    หรือมีอุปกรณ์ตัวใดเพิ่มไปใหม่ ลองเช็คดูนะครับ ขอให้โชคดี...

3. Sirichut

Sirichut เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณมากครับผม สงสัยเกิดจาก Over load มั้งครับ

4. ratercracker

ratercracker เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ไล่ถอดปลั๊กอุปกรณ์ทีละตัวครับ ที่เคยเจอมาคือตู้เย็นคับ ถ้าเราใส่พวกน้ำอัดลมหรือเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอไว้เอยะ จะทำให้ไฟตัดได้