~o ผิดที่เธอ o~ เวอร์ชั่นดันทุรังร้อง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย maysa79, 11 มิถุนายน 2008.

1. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ร้องยาก..แต่อยากร้อง..แล้วก็ออกมาไม่ดีตามระเบียบคนไม่มีพลังเสียงค่ะ
    ร้องผิด ร้องถูก ร้องมั่ว กรี๊ดดดดดดดดด ให้มันได้ยังงั้นสิ ขำๆนะคะพี่น้อง คริคริ

ผิดที่เธอ (Ost. A Love to Kill) - ปนัดดา เรืองวุฒิ
    credits: GMM Grammy

คนอย่างเธอถึงทำอย่างงัย ไม่มีวันที่ฉันจะมองว่าดี
    ไม่มีวันเปิดหัวใจรักเธอ กลับไปซะอย่ามาให้เจอกันเลย
    เธอก็รู้ว่าฉันทุกครั้งไม่เคยใจอ่อน กับการทุ่มเทของเธอ
    แต่แล้วทำไม วันนี้มีเธอจนล้นในใจ ก่อนนั้นก็ไม่เคย จะคิดอะไร
    มันเกลียดไม่อยากจะมองด้วยซ้ำ

สิ่งที่ทำลงไป ไม่ควร ฉันเองก็รู้ ห้ามอย่างไร
    มันอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม กลับไปวันที่ไม่มีใครให้สบตา
    ผิดที่เธอคนเดียว เธอทำให้ความรักเกิด เพื่ออะไร
    เมื่อต่าง ต่างก็รู้กันอยู่ เราอยู่บนโลกที่ควร ห่างกัน

ตั้งแต่วันที่รู้ตัวเอง รู้ว่าใจของฉันกำลังรักเธอ
    ก็เหมือนใจมันแบ่งครึ่งเป็นสองทาง
    ห่างกันไปไกลๆ แล้วลืมเธอเลย
    กับปิดทางให้เธอแล้วทิ้งอะไรทุกอย่าง
    แต่อย่างงัยก็มีน้ำตา

ไม่รู้ทำไมต้องรับเธอมาในหัวใจ
    ก่อนนั้นก็ไม่เคยจะสนใคร
    มันแปลกที่ใจมาเป็นอย่างนี้

สิ่งที่ทำลงไป ไม่ควร ฉันเองก็รู้ ห้ามอย่างไร
    มันอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม กลับไปวันที่ไม่มีใคร ให้สบตา
    ผิดที่เธอคนเดียว เธอทำให้ความรักเกิด เพื่ออะไร
    เมื่อต่าง ต่างก็รู้กันอยู่ ว่าเรา ต้องห้ามจิตใจเอาไว้

เธอคนเดียว เธอทำให้ความรักเกิด เพื่ออะไร
    เมื่อต่าง ต่างก็รู้กันอยู่ เราอยู่บนโลกที่ควร ห่างกัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.339442/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ขอฟังก่อนค่ะหนูเมย์

3. maysa79

พะ..พะ...พี่มะลิมาไวม๊ากกกกกกกก ตกจายโหมดเยยจ้ะ อิอิ

4. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว ดีใจ ที่ได้ เห็นเพลงที่น้องเมย์ร้อง
    ไม่ค่้อยจะได้ฟังเลยช่วงนี้
    แต่ก็ไม่ทำใหผิดหวังเลยค่ะ ดีใจจัง
    ร้องได้เพราะมาก นะค่ะ

5. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

พอดี วันนี้ ไปทำงานนอกสถานที่ ก็มีโอกาส ได้ฟังวิทยุ ในรถ
    ยังคิดว่า เพลงนี้ น่าฟัง มาก ๆ อยากฟังอีก
    แต่ในที่สุดน้องเมย์ร้องให้ฟัง ชอบมาก ๆ เลยค่ะ
    ขอบคุณด้วยค่ะ ที่ร้องให้ ฟัง นะค่ะ

6. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เพลงนี้ยากเหมือนที่ว่าจริงๆ แต่เมื่อร้องได้แล้วเพราะมากอ่ะค่ะ

7. na_boon_2

na_boon_2 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    แฟนคลับปนัดดา ตามมาฟังเพลงนี้เวอร์ชั่นนู๋ตุ๊กตา แหม๋แจ่ม ๆ เลยครับน้อง

8. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    จองพื้นที่ไว้ก่อน ยังฟังม่ะได้
    แต่ชื่อคุงเมย์รับประกันว่าเพราะอยู่แล้ววววว อิอิ

9. maysa79

การี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ พี่นาบุญ การี๊ดดดดๆๆๆๆๆ
    หายหน้าหายตาไปนานมากๆเยยจ้ะ แหมมมมมมมมคิดถึงเน้
    ขอบคุงมากค้าบบบบบบบบ อยากให้ดีกว่านี้ แต่ได้เท่านี้อ่ะค่ะ แงๆๆๆ

10. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มาฟังเพลงเพราะๆ ด้วยคนค่ะ เสียงร้องน่ารักดีค่ะ

11. maysa79

ขอบคุณค่ะพี่มะลิ ก็พยายามสุดๆแล้วหละค่ะ
    ดันไปซ้อมเพลง ความผูกพัน(ซื้อความรักไม่ได้) ซะ 2 รอบก่อน
    พอร้องเพลงนี้เสียงหายไปเลยค่ะ 5555
    เพลงนั้นก็ไม่เจียม เพลงนี้ก็ไม่เจียมอีก อิอิ
    ชอบเพลงที่โจทย์ยากๆ แต่ร้องออกมามะค่อยได้ดี เศร้าจิตค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่ขวัญ ใจตรงกันเลยนะคะ แต่ยังติดหนี้พี่ขวัญอีกเพลงหนึ่ง
    ยังร้องไม่ได้อย่างใจเลยอ่ะค่ะ ช่วงนี้เสียงย่ำแย่ค่ะ เลยไม่ค่อยได้ร้องเพลงเท่าไหร่ ^^

อ่ะนะคุงนก พูดงี้เค้าเขินน๊า อิอิ
    ช่วงนี้เสียงดรอปลงเยอะแหละ งือๆๆๆๆ
    แล้วยังจะชอบเพลงยากๆด้วยนะ โรคจิตมะเค้าเนี่ย (- -")

ขอบคุณมากก๊าบบบบบบบบ
    [Embarrass เขิลแว้วววววววววววววววว

12. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    วิ้ว.ว.วว....
    เพลงนี้เสียงสูง...ขึ้นได้ดีเลยค่ะเพราะคร๊าบบ.บ..
    คีย์เสียงสูงๆแบบนี้ร้องไม่ไหว รอฟังอย่างเดียว อิอิ

^ ^

13. j2ep

j2ep Active Member

ไม่ได้ โกหก นะครับ พี่เมย์
    เพราะมากๆ จริงๆ ชอบท่อนฮุคจัง
    เสียงถึง ฟังแล้ว ไม่บาดหู
    ร้องได้ดี เลยล่ะ พี่
    แหมๆ หายหน้าไปนาน
    ไปซุ่มซ้อมฝีมือมานี่เอง อิอิ

"สิ่งที่ทำลงไป ไม่ควร ฉันเองก็รู้ ห้ามอย่างไร
    มันอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม กลับไปวันที่ไม่มีใคร ให้สบตา
    เมื่อต่าง ต่างก็รู้กันอยู่ ว่าเรา ต้องห้ามจิตใจเอาไว้ "

14. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    โห..มีความดันทุรังสูงงงงงงงงงงงงมาก

เพราะมากๆๆเลยพี่เม

ชอบเพลงนี้อ่า เนื้อหาดี หุหุ

15. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    ผิดที่เธอ (Ost. A Love to Kill) - ปนัดดา เรืองวุฒิ
    คำร้อง : สุทธิพงษ์ สมบัติจินดา ทำนอง: วรเวช ดานุวงศ์

คุณเมย์ร้องได้น่าฟัง ไพเราะมากๆครับ

อยากฟังอีกเพลงนึง กันและกัน (Os.t รักแห่งสยาม) -คิว วงฟลัวร์ Flure ต้องเป็นท่านสุภาพบุรุษแล้วแหละครับ

16. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แคทจองที่ไว้ฟังก่อนนะคะ น้องเมย์ TT_TT

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ฟังแล้วน้ำตาไหล TT_TT

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2008
  17. goijung

goijung Active Member

เพลงนี้ชอบ ๆ ^-^ น้องเมย์จ๋าร้องเพลงนี้เพราะดีจะ ไม่ดันทุรังเลยขอบอก

เพลงนี้ออกแนวหวานแบบแนวเจ็บใจตัวเอง แต่ไปว่าอีกฝ่าย^^

น้องเมย์ถ่ายทอดออกมาได้น่าฟังดีค่ะ เพราะมากขอบอก

18. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเมย์ร้องได้เพราะมากครับ เสียงหวานๆกับเพลงซึ้งๆเข้ากันอย่างลงตัวครับ

19. natsuto

natsuto สมาชิก

อา..นู๋เมษ์ร้องเพลงเพราะๆมาให้ฟัง
    ขอบใจมากๆเลย

20. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงหวานๆ ร้องได้เพราะมากค่ะ