กรรมของ คนกลุ่มนี้ คือ อะไรครับ...........?

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Pra_THoNG, 22 กรกฎาคม 2012.

1. Kreangkrai.ratt

Kreangkrai.ratt Active Member

28 กันยายน 2009
    อย่าไปยึดติดกับวัตถุครับ

2. เจคส์

เจคส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแล้วกลัวแทนพวกเค้าเลยค่ะ. ถ้าอยู่ใกล้ๆจะขอเช่าให้หมดเลย. ทำไมคนเราถึงได้โดนล้างสมองกันง่ายๆได้ขนาดนี้. ดูๆแล้วคนที่ทำก็มีลักษณะเป็นคนที่มีการศึกษาพอสมควรนะนั่นแต่ทำไมถึงแยกแยะถูกผิดไม่ได้เลย. กรรมจริงๆๆ

3. ...คนสู้กรรม...

...คนสู้กรรม... เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    รูป รส กลิ่น เสียง... เป็นสิ่งที่ชาวพุทธไม่ควรนำมายึดถือ ไม่ใช่เหรอครับ?

นั่นก็แค่รูป... ไม่ใช่พระธรรมนี่ครับ