กรรม คือ ...พยาน รู้เห็นพฤติกรรมในโลกมนุษย์

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย สมาชิกที่ถูกแบน, 14 กรกฎาคม 2011.

1. สมาชิกที่ถูกแบน

สมาชิกที่ถูกแบน สมาชิกใหม่

อ้อ...ความสุข ในชีวิต ว่างั้นเหอะ ดีแล้วครับ..อย่างน้อยก็มีที่ ระบายความคิด อารมณ์ ความรู้สึก...ปลดปล่อยซะบ้าง ก็ดีครับ

จะได้ไม่แก่ ตามวัย...อิอิ..:cool:

2. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    ก็ไม่มีอะไร ธรรมดาน่ะ ตามประสามนุษย์

3. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ก็ต้องเปิดหู เปิดตา ให้ทันโลกของเด็กๆ เค้าดิ

ไม่งั้นก็ตกยุค แบบไดโนเสาร์ อะดิ

เด็กเค้าพัฒนาไปแล้ว เราก็พัฒนาตามเค้า ไม่มีตกยุค มีแต่ เดิ้ลๆๆๆ

ทันคน ทันโลก ทันยุค เข้าใจโลก เข้าใจคน อยู่ตรงไหน ก็ปรับตัวได้

ไม่มีตกเหว หรือหลุดโค้งเข้าหลุมดำ หุหุ

4. สมาชิกที่ถูกแบน

เห็นเอกวีร์ เข้ามาทักพี่ ช่วงหนึ่ง ว่าผึ้งเป็นอะไร ร้องให้ ฟูมฟาย น้ำตา น้ำมูก ไหลเยิ้ม เหมือน เด็ก 5 ขวบ ยังงั้น

ผมก็สงสัยเหมือนกัน แกเป็นอะไรวะ...เล่าให้พี่ฟังหน่อยสิ..หรือ โดนพระนารายณ์รังแก...อิอิ...:cool:

5. to2504

มันเป็นอะ-ดีด ไปแล้ว

6. สมาชิกที่ถูกแบน

อ้อ...ดีแล้ว ครับ จิตมันต้อง ลื่นปื๊ดๆ....ไม่มีเบรค ไม่มีหยุด ไหลลื่น ไหลเรื่อย แบบนี้แหล่ะครับ ธรรมชาติดี และ เป็นการ ถ่ายเท อารมณ์ ความรู้สึก ไม่ให้ มัน นิ่ง เดี๋ยว มันจะบูดเหมือน น้ำนิ่ง...น้ำแกง...อิอิ

ธรรมชาติ ที่งดงาม

7. สมาชิกที่ถูกแบน

โห ..พูดยังงี้ ก็เท่ากับ ว่า ยอมรับสารภาพ ว่า เป็นจริง ตามที่สันนิษฐาน เลยนะเนี่ย...:cool:

ดีแล้วล่ะ อะดีด...ก็คือ ขาตั๊กแตน...นั่นเอง

แล้ว อะนาคด อะนางอ ล่ะ..มันจะเป็น คันแทนา ที่ไม่ตรงได้เปล่า..อิอิ

8. to2504

อะ-ดีดแล้วแต่จะคิดเพราะห้ามความคิดกันไม่ได้ ....อนาคตอันนี้ก็สุดแล้วแต่มันยังมาไม่ถึงเช่นกันนะจ๊ะ

9. สมาชิกที่ถูกแบน

คิดถึงสมัยก่อน จังเลยเน๊อะ

ที่พวกเรา เข้ามาเล่นเวป กันใหม่ๆ....มะรุมมะตุ้ม กัน สนุกจังเลย

เดี๋ยวนี้ เอกวีร์ วิมุติ หลงเข้ามา กับ ท่านขันธ์...พากัน ละขันธ์ กันหมดหรือยังไม่รู้

อิอิ..

10. สมาชิกที่ถูกแบน

แต่ฉันเห็น อะนาคด ของแก แล้วล่ะ ดู ตามรูปแทนตัวเอง ที่แก เอามาแทนตัวเองนั่นแหล่ะ

นอนรอ..หวานใจ..ล่ะสิท่า...อิอิ...:cool:

ชอบทำตัวเป็นคนขี้เหงา ขี้ใจน้อย อยากมีคนมาเอาใจ ล่ะสิ

อิอิ...เฮ้อ อะไร จะโรแม้น กะติก ปานนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  11. to2504

แล้วแต่จะคิด ห้ามความคิดกันไม่ได้

12. สมาชิกที่ถูกแบน

ห้ามได้ สิจ๊ะ....ห้ามได้ แบบ สนิท ห้ามได้ แบบ...ไม่มีชาติหน้า ไม่มีอุปทานได้อีกเลย เชียวล่ะ

มันห้ามได้จ้า...ความคิดน่ะ...

13. สมาชิกที่ถูกแบน

หวัดดี พังเทพ มีอะไรกับผม ขจรศักดิ์ หรือครับ

ได้ยินว่า เคย ด่าผม มาไม่น้อย เลยนี่นา....อิอิ.....สนุกมั้ยครับ...ด่าโดยไม่รู้ว่าเป็นผม...น่ะ อย่าคิดมากเลยนะ

อย่างน้อย ก้ไม่ได้ ด่าด้วย ชื่อ โพธิธรรม หรอก..อิอิ ด่าเพราะรักหญิง หลงหญิง หวงหญิง..อิอิ..ธรรมดาครับ

อโหสิกรรมต่อกันครับ....ผมไม่ถือสา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  14. to2504

ห้ามได้ก็ห้ามได้ ตามสบายนะจ๊ะ

15. สมาชิกที่ถูกแบน

ห้ามได้ แล้ว..สำเร็จแล้ว..ค่อย ไม่ห้ามก็ได้...อย่างนี้สิจ๊ะ เรียกว่า ผ่าน

มันก็จะเป็นธรรมชาติของความคิด เท่านั้นเองจ้า..:cool:

16. สมาชิกที่ถูกแบน

ใจบอกกับคนอื่นว่า ตามสบายนะจ๊ะ...แต่ตัวเอง จะกลับไปนั่งกลับไปนอนระทมทุกข์กับความรู้สึกเหงาๆ เหมือนเดิมล่ะสิท่า

เฮ้อ..น้องตรู..ยังเหมือนเดิม ทุกประการ..:'(

ยังอยู่กับอารมณ์เก่า สัญญาเก่า อยู่แบบนี้....มันก็ไม่เป็นคนใหม่ได้สักทีสิครับ น้องตานี

อิอิ

หัดเริ่มทำสิ่งใหม่ๆ กับตนเองเสียบ้าง อย่างน้อย จะได้ห่างไกล จากจุดเดิม ได้บ้าง อิอิ...นะตัวเอง

17. สมาชิกที่ถูกแบน

คนอื่น อยากพูดอยากคุย ก็ฝากคำถามเอาไว้นะครับ

ว่างจะเข้ามาตอบครับ ตอนนี้ ขอตัวครับ

18. Yurichan

Yurichan Active Member

คุณช่วยอธิบายถึง คนที่คุณกล่าวถึงหน่อยได้มั้ย ผมเคยสังเกตเขามานานตั้งแต่ต้นปีแล้ว ด้วยการตั้งกระทู้ ตอบกระทู้แบบแปลก ๆ เหมือนไม่เต็ม ไม่นึกว่าจะมีคนเชื่อถือเขาขนาดนี้

แล้วอินทร์ตกสวรรค์ที่คุณว่า คืออะไร เขาไปทำอะไร ทำไมเขามีฤทธิ์ขนาดไปเข้าฝันคนอื่นได้ ?

19. wลังlnw

wลังlnw เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านขจรศักดิ์,
    ท่านคงจะเข้าใจอะไรผิดไปหรือไม่จ้ะ

บุคคลที่รักควรที่จักต้องเป็นห่วงอยู่เสมอ...

เราขอถามสักหน่อยท่านกล่าวหาบุคคลคนอื่นนั้น ท่านทราบถึงข้อมูลที่ชัดเจนแล้วหรือ (อ้างถึงสิ่งที่คุณกล่าวว่าบุคคลอื่นจ้ะ)

ที่ท่านโพลสแบบนี้เป็นการดูหมิ่นผู้อื่นนะจ้ะ..รบกวนพิจารณาด้วย เพราะหากอีกฝ่ายเค้าเอาเรื่องคุณอาจมีปัญหานะจ้ะ...

และยิ่งท่านว่าเราไปว่าท่านนั้น เกี่ยวเนื่องจากเรื่องของผู้หญิง ยิ่งขอให้ท่านพิจารณาให้มากด้วยนะจ้ะ

ผู้เจริญย่อมพิจารณาตนอยู่เสมอ...

20. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

คงไม่ใช่คุณพลังเทพ

ดิฉันเห็นนายขจรศักดิ์กล่าวถึงพลังเทพ คงไม่ใช่ชื่อของคุณหรอก เพราะเผอิญที่ชื่อของคุณเปนพลังเทพคล้องกันไปเท่านั้นเอง อย่าได้วิตกกับเรืองที่โดนดึงชื่อทั้งหลายเข้ามาเกี่ยวพันในกระทู้นี้เลย เขาพูดอะไรไป เขายังไม่รู้ตัวเลยว่าได้ทำอะไรผิดหรือถูกไปบ้าง

การกล่าวหาคนโดยที่เขาไม่เคยสร้างกรรมอะไรให้ตน กรรมนั้นทำให้ตนมิได้เกิดบนแผ่นดินอีกต่อไป เปนกรรมอันผิดมหันต์ ที่ก่อเวรกับผู้ที่ไม่เคยทำกรรมกับตนมาก่อน ลองไปอ่านเรืองพระสุวรรณสาม ดูจะเข้าใจ

การโจมตี ประทุษร้ายทางวาจา ในที่สาธารณะนั้น ก็ทำให้หามีความสุขในชีวิตไม่ได้ หากขึ้นศาล ยังเชิญโจทย์มาให้การเลย นี่โจทย์ที่กล่าวหารู้ตัวไหมนะ ว่าโดนกล่าวหา หมิ่นประมาท เปนคดีทางอาญา

กล่าวหาอย่างเดียวก็ไม่พอ ดึง เวปพลังใจ เข้ามาเกี่ยวข้องอีก
    คนที่หาได้มีพลังใจ เข้าไม่ได้หรอกค่ะ เวปนี้ เปนเวปที่ต้องมีพลังทางใจจึงจะเข้าได้ หากไม่ได้ทำกุศลกรรมดีไว้ รับรองว่าเข้าเวปพลังใจไม่ได้ ก็ปวดกระบานแทบแตกไปเช่นนั้น

ดิฉันไม่เห็นความสร้างสรร ในกระทู้นี้เลย ท่านเจ้าของเวปพลังจิต ควรที่จะพิจารณา ความเปนธรรม ความสงบ ในเรืองนี้ด้วย ว่ากระทู้แบบนี้คู่ควรกับเวปท่านหรือไม่ เปนหนทางให้คนหนึ่งได้ใช้เวปของท่านด่าอีกคนหนึ่งได้ตามอำเภอใจกระนั้นหรือ