***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    บูชา 1,200 บาท 15%off(คุณPanda Master จองแล้ว)
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    บูชา 800 บาท 20%off
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

ยอดรวม ณ เวลานี้ เป็น 1,660 บาท วันจันทร์หน้าตอนเย็นๆ จะเข้าไปเอาที่พันธุ์ทิพย์คับ พี่แก้วอยู่ร้านกี่โมงครับ

2. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    โดนค่าปรับไปเล็กน้อยหมื่นเศษๆ

รับทราบการจองเหรียญทำน้ำมนต์ลดปีใหม่ 15%off ..ขอบคุณครับน้อง

ขอบคุณครับจัดส่งตามที่อยู่ครับ..

รับทราบการจองครับ..ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับน้อง..อย่าเย็ฯมากนะครับ...พี่ไม่อยู่

3. กระพี้

สุขสันต์วันคริสมาสครับน้องพัณณ์..ขอให้มีความสุขมากสมหวังทุกประการ...

แจกของเหมือนได้..แต่อ้วนเหมือนไม่เอาครับ..55

4. kuri_ce

kuri_ce Active Member

สมเด็จองค์ปฐมสวยมากครับ:cool:
    ขอโทษด้วยนะครับที่เข้าไปร้านโดยไม่ได้โทรบอกล่วงหน้า ทำให้พี่แก้วต้องเสียเวลา
    ไว้คราวหน้าจะอุดหนุนอีกครับ

5. กระพี้

ไปหาต้องโทรมานัดกันครับ..เวลาพี่ไม่แน่นอน..

6. กระพี้

ขอบคุณครับน้อง..วันนี้น้องรอนานเลย...ไว้มาคุยกันครับ

7. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    (smile)(smile)(ping)(ping)

8. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    คืนนี้มีลงโปรโมชั่นมั๊ยครับ

9. B&N

B&N Active Member

คืนนี้ร้านเงียบจังครับ

10. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

โดนค่าปรับไปเล็กน้อยหมื่นเศษๆ

ที่ผมโอนไปไม่พอเหรอครับพี่แก้ว มีรายการอะไรมั่งน่ะครับ

11. กระพี้

ปิดรายการโปรไปแล้วครับน้อง..

พักยกก่อน..บูชากันไปเยอะแล้วแต่ละท่าน..

ไม่แน่ใจยังไม่ได้เช็คเลยครับ...น่าจะพอครับ

12. Atithep phong

งั้นพรุ่งนี้รบกวนแจ้งรายการ ราคา ให้ผมด้วยนะครับ ทาง pm ขอบพระคุณครับ วันนี้ราตรีสวัสดิ์คร้าบ รวยๆ กันทุกคน

13. กระพี้

ตกลงครับน้อง..ฝันดีครับ

14. กระพี้

*** พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่ยังไม่ปิดรายการมีดังนี้ ***

(จองพระห้ามเกิน 15 วัน)

รูปหล่อพระราชพรหมยานเถระ หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2533 สมัยหลวงพ่อรับสมณศักดิ์พระราชพรหมยานเถระ เป็นรูปหลวงพ่อนั่งพับเพี้ยบมือขวาทับมือซ้าย เป็นรูปหล่อเนื้อทองเหลืองรมดำ สร้างได้สวยและเหมือนหลวงพ่อมากๆ รุ่นนี้จะมีสร้างแบบเนื้อเงินด้วยซึ่งหายาก พระสวยเลี่ยมกรอบพลาสติกกันน้ำพร้อมบูชา นำมาลดราคาพิเศษสุดรอบสุดท้าย มีครั้งเดียวของปีหมดแล้วหมดเลย..

• บูชา 8,000 บาท
    [​IMG] [​IMG]

เหรียญรุ่นแรก(เกลียวเชือก) เป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้าง ที่วัดท่าซุง เป็นเหรียญที่หลวงพ่อตั้งใจสร้างครั้งแรกเป็นรูปหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อพระมหาวีระ ถาวโร สร้างปีพ.ศ.2516 เหรียญนี้สวยมากๆ เป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อสร้างตั้งแต่มาอยู่วัดท่าซุงและเป็นแบบฉบับมาตราฐานคือมีลักษณะคล้ายเกลียวเชือกวิ่งรอบเหรียญด้านหน้า จึงเรียกกันว่าเหรียญเกลียวเชือก ต่อไปอนาคตจะเป็นเหรียญที่น่าสนใจและนิยมมากๆอีกหนึ่งเหรียญที่หลวงพ่อสร้างถือว่าเป็นรุ่นแรกด้วย..
    • บูชา 6,500 บาท

พระฤาษีท่องสวรรค์(มั่งมีศรีสุข พิมพ์ใหญ่สวย)เป็นพระเนื้อดินที่สร้างปีพ.ศ.2531 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อพิมพ์ล้อครั้งไปดาวส์ดึงครั้งแรก ด้านหลังองค์พระมีข้อความว่า มั่งมีศรีสุข พระเนื้อดินเผาปีนั้นสร้างปีมังกรทองที่นิยมเรียกกัน ด้านล่างจะมีเหมือนเลขหนึ่งไทยกลมๆ หลวงพ่อพุทธาภิเษกให้พิเศษ หลวงพ่อแจกครั้งแรกเนื่องในงานวันเกิดสมเด็จวัดสามพระยา สมเด็จพุทธโฆษาจารย์(ฟื้น) จึงเป็นที่รู้จักรุ่นนี้ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา
    • บูชา 1,850 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระคำข้าว(พระสวยแชมป์เปี่ยนมากๆ)พิมพ์นิยมแขนจุดบัวจุดเดียว)เป็นพระคำข้าวพิมพ์เทียบเท่ารุ่นแรกที่นิยมมาก พระสวยสภาพคมกริ๊บๆหนังสือชัดแชมป์มากๆหายากมากสภาพคมสวยแชมป์เปี่ยนแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้วทั้งด้านหหน้าและด้านหลังคมสุดๆ พระมหาลาภพิมพ์นิยมเทียบรุ่นแรกที่น่าเก็บบูชาอย่างมาก หายากมากสภาพสวยคมแชมป์แบบนี้..
    • บูชา 1,200 บาท

15. Atithep phong

ไปเวปยูต่อ ฮี่ ฮี่ :cool::cool:

16. กระพี้

พระหางหมาก(พิมพ์คมชัดสวย)เป็นพระที่พิมพ์คมชัดหนังสือชัดสวยมากๆพระจมูกโด่ง ผิวเดิมๆธรรมชาติแบบนี้บอกตามตรงว่าหายาก เก็บเดิมตั้งแต่สมัยหลวงพ่อมา ทางวัดก็บอกว่าใกล้หมดเต็มทน หมดวัดเมื่อไรวิ่งหากันวุ่นแน่ๆสำหรับท่านที่ยังไม่มี...ราคาจะปรี๊ดดดยอัตโนมัติ..
    • บูชา 950 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      156
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2011
  17. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    วันอาทิตย์ ผมจะไปขอความรู้จากพี่แก้วบางนะครับ
    เมตตาน้องด้วยครับ

18. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ภาพไม่ขึ้นครับพี่แก้ว

19. Atithep phong

รายการนี้ไม่อยู่ในโปรโมชั่นใช่ไหมครับ

พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่ยังไม่ปิดรายการมีดังนี้ ***

(จองพระห้ามเกิน 15 วัน)

รูปหล่อพระราชพรหมยานเถระ หลวงพ่อสร้างปีพ.ศ.2533 สมัยหลวงพ่อรับสมณศักดิ์พระราชพรหมยานเถระ เป็นรูปหลวงพ่อนั่งพับเพี้ยบมือขวาทับมือซ้าย เป็นรูปหล่อเนื้อทองเหลืองรมดำ สร้างได้สวยและเหมือนหลวงพ่อมากๆ รุ่นนี้จะมีสร้างแบบเนื้อเงินด้วยซึ่งหายาก พระสวยเลี่ยมกรอบพลาสติกกันน้ำพร้อมบูชา นำมาลดราคาพิเศษสุดรอบสุดท้าย มีครั้งเดียวของปีหมดแล้วหมดเลย..

• บูชา 8,000 บาท

20. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

โอนในส่วนของรายการพระหางหมากเเล้วนะครับ
    1500 บาท
    ขอโทษด้วยนะครับที่ลืมไป

พระหางหมาก 2 องค์ นำพระหางหมากคู่กันสองค์สวยคมชัด หลวงพ่อบอกว่าลาภเสมอพระคำข้าว เจรจาเป็นที่จับใจต่อผู้ฟังติดต่องานถือว่าดีมาก พระท่านคุมหลวงพ่อให้เก็บปลายหมากพลูที่ฉันคำไหนอร่อยพระท่านจะให้เก็บไว้ และปลุกเสกรวมๆไว้และจึงนำมาผสมทำพระหางมาก ต่อจากนั้นนำมาพุทธาภิเษกใหญ่อีกรอบ..พุทธคุณสูงมากต่อไปจะเป็นที่นิยมเป็นสาธรณะ..นำมาให้บูชาราคาเบาๆ
    บูชา 1,500 บาท(คุณwerapong จองแล้ว)
    รูปขนาดเล็ก

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้