กล่องไม้สัก กล่องใส่พระ ใส่พระได้ 84 องค์บุกำมะหยีสีแดง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เทิด, 26 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เทิด

เทิด เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2007
    up++++++++++++++++++++++++++++++

2. เทิด

ดันกระทู้จร๊า......................................................................................

3. เทิด

UP++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    หายไปนานเลยนะคุณเทิด มาช่วยอัพให้อีกคนค่ะ ขอให้ขายดีเป็นเทน้ำเทท่านะค่ะ

5. เทิด

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณน้ำ ทีมาช่วยดันกระทู้ กล่องสวย ๆ มีขายให้ทุกท่านเหมือนเดิมจร้า....

6. เทิด

กล่องใส่พระ กล่องไม้สัก กล่องบุกำมะหยีสีแดงใส่พระได้ 84 องค์

ลดราคาพิเศษ 1,800 กล่องใส่พระ กล่องไม้สัก กล่องบุกำมะหยีสีแดงใส่พระได้ 84 องค์<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ขนาดกล่องพระ กว้าง 29cm ยาว 39cm สูง 10cm
    ขนาดช่องใส่พระ กว้าง 4.5cm ยาว 5.5cm สูง(ลึก)1.5 cm ตามรูปครับ <O:p</O:p
    ถาดใส่พระขนาด 3ชั้น ถาด 2 ถาดถอดออกได้ ใส่พระได้ถาดละ 28 องค์<O:p</O:p
    ตัวถาดไม้สักกว้าง 25 cm ยาว 35 cm หนา 1 cm โดยประมาณ <O:p</O:p
    ทั้งหมดกล่องใส่พระได้ 84 องค์ครับ<O:p</O:p
    ที่เปิด-ปิด ดีไซน์คลาสสิคครับฝีมือประณีตปกติทำงานส่งนอกครับ ไม่มีตามร้านทั่วไปครับ<O:p</O:p
    ราคา 1,800 บาท รวมค่าจัดส่งแล้วครับ<O:p</O:p
    ติดต่อ เทิด(081)565-1432<O:p</O:p
    โอนเงิน<O:p</O:p
    นายเทิดศักดิ์ งามเถื่อน<O:p</O:p
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเมืองใหม่บางพลี<O:p</O:p
    ออมทรัพย์ เลขที่ 3204019100<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    แวะมาดูครับ.........................................ง

8. เทิด

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ คุณจารุที่แวะมาเยี่ยม

9. เทิด

อัพจร้า..................................++++++++++++++++++++++++++

10. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    โอนเงินให้แล้วนะครับ พี่เทิด
    รายละเอียด ทาง pm

11. เทิด

ขอบคุณครับ

จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ
    ขอบคุณครับ
    เทิด

12. เทิด

กล่องพระ กล่องใส่พระ กล่องไม้สัก กล่องไม้ กล่อง บุกำมะหยีสีแดงใส่พระได้ 84 องค์

ขนาดกล่องพระ กว้าง 29cm ยาว 39cm สูง 10cm
    ขนาดช่องใส่พระ กว้าง 4.5cm ยาว 5.5cm สูง(ลึก) 1.5 cm ตามรูปครับ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ถาดใส่พระขนาด 3ชั้น ถาด 2 ถาดถอดออกได้ ใส่พระได้ถาดละ 28 องค์<o:p></o:p>
    ตัวถาดไม้สักกว้าง 25 cm ยาว 35 cm หนา 1 cm โดยประมาณ <o:p></o:p>
    ทั้งหมดกล่องใส่พระได้ 84 องค์ครับ<o:p></o:p>
    ที่เปิด-ปิด ดีไซน์คลาสสิคครับ ฝีมือประณีตปกติทำงานส่งนอกครับ ไม่มีตามร้านทั่วไปครับ <o:p></o:p>
    ราคา 1,800 บาท รวมค่าจัดส่งแล้วครับ<o:p></o:p>
    ติดต่อ เทิด(081)565-1432<o:p></o:p>
    โอนเงิน<o:p></o:p>
    นายเทิดศักดิ์ งามเถื่อน<o:p></o:p>
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเมืองใหม่บางพลี<o:p></o:p>
    ออมทรัพย์ เลขที่ 3204019100<o:p></o:p>

13. เทิด

กล่องใส่พระ กล่องไม้สัก กล่องบุกำมะหยีสีแดงใส่ได้ 45 องค์

กล่องพระ กล่องใส่พระ กล่องไม้สัก กล่อง บุกำมะหยีสีแดงใส่พระได้ 45 องค์<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขนาดกล่องพระ กว้าง 23 cm ยาว 29 cm สูง 10 cm
    ขนาดช่องใส่พระ กว้าง 4.5cm ยาว 5.5cm สูง 2.0cm ตามรูปครับ <o:p></o:p>

ถาดใส่พระขนาด 3ชั้น ถาด 2 ถาดถอดออกได้ ใส่พระได้ถาดละ 15 องค์<o:p></o:p>
    ทั้งกล่องใส่พระได้ 45 องค์ครับ<o:p></o:p>
    ที่เปิด-ปิด ดีไซน์คลาสสิคครับ มีกล่องใส่จตุคาม,ใส่ตะกรุด ให้เลือกด้วยนะครับ <o:p></o:p>
    ฝีมือประณีตปกติทำงานส่งนอกครับ ไม่มีตามร้านทั่วไปครับ

<o:p>ราคา 1,300 บาท รวมค่าจัดส่งแล้วครับ<O:p</O:p
    ติดต่อ เทิด(081)565-1432<O:p</O:p
    โอนเงิน<O:p</O:p
    นายเทิดศักดิ์ งามเถื่อน<O:p</O:p
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเมืองใหม่บางพลี<O:p</O:p
    ออมทรัพย์ เลขที่ 3204019100<O:p</O:p
    </o:p>

<o:p></o:p>

ขนาดไฟล์:
      21.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      16.5 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      43.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      32.9 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      21.8 KB
      เปิดดู:
      50
  14. เทิด

อัพ...................................จร้า

15. เทิด

สินค้ากล่องใส่พระยังมีขายรอทุกท่านเหมือนเดิมครับ

16. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    โอนเงินให้แล้วครับ 1800บาท ที่อยู่ PM

ขนาดไฟล์:
      63.9 KB
      เปิดดู:
      53
  17. เทิด

ขอบคุณครับ

จัดส่งกล่องวันจันทร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ครับ ขอบคุณครับพี่ที่อุดหนุนครับ

18. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    พี่เทิดครับ
    ขอสั่งตาม ไฟล์ที่แนบมา นะครับ

19. เทิด

จัดส่งกล่องใส่พระแล้วครับ

ส่งกล่องไปแล้วครับ รหัส EMS EI166384745TH สินค้าถึงวันพุธนะครับพี่
    ขอบคุณครับ
    เทิด
    ปล.สินค้าถึงวันพุธนะครับ เพราะส่งนอกเวลาราชการนะครับพี่

20. nontapan

nontapan Active Member

21 ธันวาคม 2010
    เรียน ทุกท่านในกระทู้นี้<O:p</O:p
    ต้องขออภัยทุกท่านเป็นอย่างยิ่งที่อาจจะรบกวนเวลาอันมีค่าของทุกท่าน<O:p</O:p
    แต่เนื่องจากกระทู้นี้มี “มีผู้ที่ถูกกล่าวหา”ซึ่งในขณะนี้มีแนวโน้มสูงที่จะเป็น “ผู้ต้องหา”<O:p</O:p
    จากกรณีที่ “น้ำเองค่ะ” หรือ คุณน้ำ (อุษาวดี ติยะบุตร) ได้แอบอ้างชื่อครูบาอาจารย์ท่านหนึ่ง มาใช้ในทาง<O:p</O:p
    การค้าซึ่งทุกท่านสามารถดูรายละเอียดได้ที่ “ประกาศพร้อมประทับตราจากทางวัด”ดังไฟล์ที่แนบไว้<O:p</O:p
    ตอนท้าย ทั้งนี้เนื้อหาหลักๆ ได้ชี้แจงถึงวัตถุมงคลที่มีบุคคลบางกลุ่มได้นำชื่อท่านไปแอบอ้าง ซึ่งมีอยู่รายหนึ่ง<O:p</O:p
    ได้ทำการแจ้งประกาศ และดำเนินการร่วมกับทางเว็บไซต์บ้านเรือนไทย ไปแล้ว และที่เหลืออยู่ก็คือส่วนของ<O:p</O:p
    คุณน้ำ ที่ได้แอบอ้างชื่อครูบาอาจารย์เพื่อขายวัตถุมงคลของตนเอง มีรายละเอียดโดยสรุปดังนี้ <O:p</O:p
    <O:p</O:p

1. ล็อกเก็ต– ซึ่งได้มีการแอบอ้างว่าได้รับมาจากมือหลวงพ่อฯ และระบุว่าเป็น “ล็อกเก็ตรุ่นแรก” ซึ่งข้อ<O:p</O:p
    เท็จจริงแล้วหากไม่ได้เป็นลูกศิษย์เก่าแก่ หรือไกล้ชิดจริง คงจะไม่รู้ว่า ล็อกเก็ตที่ว่าเป็นรุ่นแรกนั้น ไม่ได้<O:p</O:p
    มีการระบุไว้เป็นทางการ แต่จะรู้กันเฉพาะลูกศิษย์วงใน อีกทั้งการจัดสร้างก็ดำเนินการโดยลูดศิษย์รุ่นแรกๆ <O:p</O:p
    ได้ขออณุญาติหลวงพ่อท่านทำขึ้นมาเพื่อใช้กันเองเป็นส่วนบุคคลเท่านั้น และเท่าที่ทราบ ก็มีจำนวนน้อยมาก<O:p</O:p
    และใส่ติดคอกันอยู่ทุกคน ไม่ได้นำไปขายให้ใครต่อเพราะทุกคนเป็นระดับเถ้าแก่ เจ้าของกิจการใหญ่ๆทุกคน<O:p</O:p
    ไม่มีความจำเป็นที่ต้องมาหาเงินด้วยการปล่อยพระแต่อย่างใด<O:p</O:p

2. มีดหมอ – ซึ่งได้มีการแอบอ้างว่าได้รับมากับมือเช่นกัน และได้มา “มากถึง 39 เล่ม”ทั้งๆ ที่จริงแล้ว<O:p</O:p
    หลวงพ่อท่านไม่เคยจัดสร้างวัตถุมงคล หรือเครื่องลางของขลังใดๆ ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน โดยเฉพาะ<O:p</O:p
    อย่างยิ่ง เครื่องลางทางไสยศาสตร์ ซึ่งหลวงพ่อท่านไม่ เคยเข้าไปข้องแวะ เพราะท่านเป็นพระป่าสาย<O:p</O:p
    หลวงปู่มั่น ส่วนวัตุถุมงคลตางๆ ก็เกิดจากความศรัทธาของลูกศิษย์ที่จัดสร้างขึ้นมาเองเพื่อ “แจก”<O:p</O:p
    ญาติโยมที่มากราบหลวงพ่อ โดยขออณุญาติจากท่านก่อนทุกครั้ง ดังนั้นที่วัดจึงไม่มีการตั้งตู้ให้เช่า<O:p</O:p
    วัตถุมงคล ไม่มีการขายวัตถุมงคล แม้แต่ตู้รับบริจาคเงินก็ไม่เคยเห็นปรากฏ<O:p</O:p
    ทั้งนี้ได้แนบข้อความบางส่วนของ “ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด” ของผมเอง และของผู้ที่เข้ามาอ่านและแสดงความ<O:p</O:p
    คิดเห็นในกระทู้ <O:p</O:p
    “เรื่อง น้ำอุษาวดี (น้ำดีและน้ำเองค่ะ) แอบอ้างชื่อครูบาอาจารย์เพื่อประโยชน์ทางการค้า”<O:p</O:p
    หากท่านต้องการเข้าเยี่ยมชมเพื่อดูรายละเอียดแบบเต็มๆ สามารถเข้าดูได้ตาม link ด้านล่างครับ<O:p</O:p
    http://palungjit.org/f236/เรื่อง-น้ำอุษาวดี-น้ำดีและน้ำเองค่ะ-แอบอ้างชื่อครูบาอาจารย์เพื่อประโยชน์ทางการค้า-273032.html<O:p></O:p>
    สุดท้ายนี้ในฐานะของผู้ที่ได้รับมอบหมายมาจากทางวัด ต้องขออภัยทุกท่านอีกครั้งที่รบกวนเวลาทุกท่าน<O:p</O:p
    ด้วยการ post ยาวๆ แบบนี้ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของทุกท่าน อย่างน้อยก็อาจจะเป็นประโยชน์ในการ<O:p</O:p
    ใช้พิจารณาคำพูดของคนบางคน ว่าพูดแล้ว ทำจริงอย่างที่พูดหรือไม่ หรืออาจจะทำให้ตาสว่างขึ้นว่า<O:p</O:p
    การพูดจาของคนไม่สามารถนำมาวัดน้ำใสใจจริงได้เลยครับ พระเครื่องที่บอกว่าแท้อาจจะเป็นเหมือนกรณี<O:p</O:p
    ที่เกิดขึ้นนี้ก็ได้ครับ<O:p</O:p
    นนทพันธ์<O:p</O:p

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้