*.*..กายสิทธิ์ธาตุ..ราคาถูกกว่านี้มีอีกมั้ย *.* (หน้าที่7 เป็นต้นไป ครับ)*คัดมาให้ชมกันเรื่อยๆ ครับ*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 14 ธันวาคม 2008.

1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการโอนเงินนะครับ
    เดี๋ยวจะรีบจัดส่งให้ วันจันทร์ นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. pranurat

วันนี้ได้ทำการจัดส่งให้กับ ณ วันที่ 23/2/2552

คุณ saksiam พัสดุเลขที่ EG 9100 8729 2TH
    คุณ ก็แค่คนผ่านทาง พัสดุเลขที่ EG 9100 8728 9TH

คาดว่าไม่เกิน พรุ่งนี้น่าจะไดรับของทุกท่านคราบ
    ขออภัยที่จัดส่งให้ล่าช้าครับ เนื่องจากติดวันเสาร์อาทิตย์ ครับ

ขอบพระคุณครับ

3. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ผมได้รับเพชรหน้าทั่งกับข้างตอกพระร่วงเรียบร้อยแล้วครับ สวยงามมากครับแต่ได้เกินมาอีก 1 ชิ้นเป็นก้อนสีดำไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไรครับ ขอบพระคุณมากครับ

4. pranurat

เป็นหินอุกมณีครับ
    หรืออีกชือ คือเหล็กไหลดาวตก คราบ

5. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ผมขอรบกวนเรียนถามหน่อยครับ เพชรหน้าทั่ง ข้าวตอกพระร่วง และอุกามณีนั้น เราจะมีการใช้งานหรือบูชาอย่างไรครับจึงจะถูกต้องครับ ผมไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องนี้เลย ขอบพระคุณมากครับ

6. pranurat

เพชรหน้าทั่ง
    เมื่อออกจากบ้านไปหาลาภ ไห้ว่าคาถาข้างล่างนี้ 3 จบจะมีลาภปลอดโรคปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง
    "จุติ จิตตัง อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ"

เป็นคำแนะนำการบูชาของดีที่จัดอยู่พวกเครื่องรางของขลังป้องกันตัวประเภทธาตุกายสิทธิ์ โดยธรรมชาติ
    [ชาวใต้มั่นใจในอิทธิสรรพคุณของ "เพชรหน้าทั่ง" ว่าจะเป็นรองก็แต่เฉพาะเหล็กไหลเท่านั้น]

ข้าวตอกพระร่วง
    อันนี้จะพักติตตัวไว้ ตลอดก็ได้ครับ
    หรือจะนำไปวางใหล้หิ้งพระเพื่อบูชาก็ได้ครับ
    ไม่มีคาถากำกับครับ

อุกมณี
    เป็นเหล็กไหลดาวตกชนิดหนึ่งครับ
    ให้คุณในเรื่องของการแคล้วคลาด ครับ
    อันนี้แค่พกติกตัวไว้เป็นพอครับ