การจัดตั้ง สถาบันพัฒนากำลังภายในและความสามารถพิเศษในตัวมนุษย์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 17 สิงหาคม 2007.

1. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรานั่งสมาธิมาก ๆ เข้าฌาณ ได้ลึก ๆ พลังเหล่านี้ก็จะเพิ่มเองครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องพลังให้มาก ทำสมาธิให้มาก ๆ น่ะคับ(glass)

2. ๋Jaynarol

๋Jaynarol เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2007
    ครับผม
    ขอบคุณพี่ CHAYA MARUTY นะครับ
    (deejai)

3. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    สนใจค่ะ แล้วคิดว่าน่าสนับสนุนมากๆ เพราะเชื่อว่ามีหลายคนที่มีพลังจิตที่พร้อมจะใช้ช่วยเหลือผู้คน การได้มีอาจารย์คอยสั่งสอนชี้แนะให้อีกทาง คงจะช่วยให้ใช้พลังได้ถูกทางและช่วยเหลือสังคมได้มากขึ้น

ส่วนตัวแล้วก็สนใจค่ะ แต่ก็ไม่ได้มีพลังอะไรมาก คงต้องพยายามศึกษาปฏิบัติไปเรื่อยๆ
    งานมินิมหกรรมพลังจิตวันที่9กันยานี้ก็อยากไป อยากรู้ว่าเป็นยังไงทำอะไรกันบ้าง แต่คงต้องหาเพื่อนไปก่อนไม่รู้จะมีใครยอมไปด้วยกัน
    หาเพื่อนคุยเรื่องนี้ไม่ค่อยมีค่ะ เวลามีอะไรแปลกๆไปเล่าให้ฟังชอบว่าเราแปลก งมงาย ฯลฯ แต่ต่อไปซักวันหนึ่งเราต้องทำให้เค้ารู้ให้ได้ว่าเรื่องแบบนี้มีจริงๆ

4. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเพ่งชื่อ คุณ Leogirlw99
    ไม่ธรรมดา..พลังอยู่ในเกรด B+
    สัมผัสอะไร ได้แยะมาก
    ลองมาที่งาน วันที่ 9 กย 50
    แล้วจะรู้ว่า ตัวเอง แค่ไหน

5. ต้นTKenji

ต้นTKenji เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ขอคุณพี่ชายามากเลยครับ ที่แนะให้ผมด้วย ส่ง 1ได้ 2 ครับ

ฮิๆๆๆ

(b-smile)(b-smile)(b-smile)(b-smile)

[b-wai][b-wai][b-wai][b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2007
  6. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เย้ ผมแค่220 ยังงี้ถือว่าสมัครได้ใช่มั้ยครับ เย้

7. leogirlw99

จริงเหรอค่ะอาจารย์ ดีใจจัง
    ว่าแต่ตะกี้อาจารย์ส่งพลังจิตมาหรือเปล่าคะ
    หน้าจอคอมที่บ้านกะพริบสีแดงแว้บๆ
    เหมือนมีพลังร้อนๆ แล้วในหูเหมือนได้ยินเสียงคนพูดแว่วๆเลย [b-wai]

ส่วนวันงานถ้าหนูไม่ติดสอบแล้วมีเพื่อนไปด้วยซักคน จะไปให้ได้ค่ะ แต่ไม่รู้ว่ากว่าจะรู้ว่าสอบหรือไม่สอบกลัวที่ในงานจะไม่มีเหลือแล้ว

8. javapor

javapor เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    อาจารย์ช่วยดูให้หน่อยครับ เพราะว่าไม่เคยศึกษาด้านนี้มาก่อน แต่สนใจมากทีเดียว ผมนี่จะมีพลังอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ถ้าต่ำมากจะเรียนได้ไหมครับ

9. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Javapor
    ให้มาที่งานวันที่ 9 กย. 50แล้ว จะรู้เอง

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ไม่ต้องวิตกกังวลนะครับ..
    จะสำรอง VIP ไว้ให้อีก 1 ที่ ต่อจากคุณลูกลิง ครับ

ลองฝันดูนะครับ..เผื่อจะรู้คำตอบ ตามวิธีของอาจารย์อนาลัย
    (b-smile)

11. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

สถาบันด้านพลังจิตนี่อยากให้เกิดขึ้นมานานแล้วครับ
    ช่วยดึงเอาศักยภาพพิเศษดั้งเดิมออกมาใช้ แบบสมัยแอตแลนตีส
    ผสมผสานศาสตร์ต่างๆ+จิตให้ก้าวหน้าได้อีกมากครับ
    อย่างที่อาจารย์สร้างปิรามิดพลังจิตผลิตกระแสไฟฟ้าได้เป็นตัวอย่าง
    อีกหน่อยเรื่องเทคนิคต่างๆ เกี่ยวกับเรื่องพลังงานโลกจะต้องเปลื่ยนไป
    เป็นพลังงานจากแสง..จากน้ำ..ความร้อน แม้แต่การยานพาหนะใหม่ๆ
    พวกจานบิน ที่จะสร้างกันในวันข้างหน้าอาจต้องใช้พื้นฐานของพลังจิตแบบนี้
    เห็นภาพอนาคตแล้ว ต้องบอกได้เลยจุดเริ่มต้นอยู่ที่สถาบันแบบนี้ครับ
    ขอโมทนากับความตั้งใจของอาจารย์อาชวินและขอเอาใจช่วยโปรเจคดีๆแบบนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2007
  12. mead

พี่เม้าส์ฝันไปไกลแล้วสิครับ..ผมลองแล้วได้ผลน่าพอใจครับ
    แต่บางครั้งสติไม่เต็มร้อย..ไปไหนไม่รู้ครับ
    ตอนนี้วิชาต่างๆหลั่งไหลเข้าเมืองไทยมากมาย เพราะประเทศไทยถูกเลือก
    ให้เป็นแหล่งรวบรวมสรรพศาสตร์ นับเป็นปรากฎการณ์ที่ดีจริงๆครับ

13. MOUNTAIN

เริ่มๆจะแยกแยะ สัมผัสรับรู้ทั้ง5 ออกจากประสาทสัมผัสที่ 6 บ้างแล้วครับ

เมื่อเช้าเดินตัวเบาๆยังไงชอบกลครับคุณ mead

14. mead

(verygood)

อีกสักพักเหาะได้แน่ๆ

15. MOUNTAIN

555+[​IMG] เหาะได้จะเหาะไปหาคุณ mead เป็นคนแรก เรยยยย

16. L-Knight

L-Knight Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2006
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" width="100%" UNSELECTABLE="on"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">เอ สงสัยจะไม่ได้ไปวันที่ 9 แน่เลย ฮือๆๆ เสียดาย
    แล้ว พลังออร่า กับ ตาที่สามเนี่ย มันฝึกเหมือ การทำสมาธิเข้าฌาญ หรือป่าว
    ช่วงนี้นั่งสมาธิแว้บๆ แต่ไม่เข้าฌาญสักที สงสัยตั้งใจมากไปหน่อย อิ..อิ..อิ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสนใจเรื่อง แอตแลนติส มากเลยครับ อยากรู้ว่ามันมีความเป็นมาอย่างไร ผู้คนหน้าตาอย่างไร ปัจจุบัน ยังหลงเหลืออยู่ไหม(คิดว่าอยู่ใต้มหาสมุคร สามเหลี่ยมเมอคิวด้า) หรือเปล่า
    แล้วอยากรู้ทุกสิ่งที่เกี่ยวกับแอตแลนติสมากๆเลยครับ

18. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองหัดฝันดูสิคุณ
    ก็ไม่ทราบนะว่าความฝันกับความจริง เนียะมันมีความใกล้เคียงกันหรือเปล่า

แต่ที่ผมฝันเห็นเองอะนะ
    โอ้ย...มันก็เหมือนคนสมัยนี้แหละ แต่มีอยู่รวมกันหลายเฝ่าพันธุ์
    ก็มีแบบบินได้บ้าง บินไม่ได้บ้าง ดำน้ำได้บ้าง ดำน้ำไม่ได้บ้าง
    ก็คละเคล้ากันไป เทคโนโลยีก็งั้นๆ แต่กัดกันจั๋งหนับ

ขึ้นชื่อว่าคน ไม่ว่าหน้าตามันจะเป็นไง บินได้ ดำน้ำได้ มันก็ไอ้เหมือนกันนั้นแหละ

19. leogirlw99

ขอบคุณคุณMOUNTAINนะคะที่จะสำรองที่ไว้ให้
    จะพยายามไปให้ได้ค่ะ ^_^

20. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    เรียน ท่านอาจารย์ที่เคารพ

กระผมก็มีความตั้งใจนะครับที่จะเข้ามาฝึกในสถาบันที่อาจารย์จะตั้งขึ้น แต่ตัวกระผมนั้นยังไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเท่าไรว่าจะสามารถมีพลังถึงขั้นที่จะเข้าร่วมฝึกในสถาบันได้หรือไม่ เพราะผมไม่เคยที่จะสัมผัสพลังที่มีอยู่ของตัวเองได้เลยทั้งๆที่ทุกวันนี้ผมสวดมนต์และนั่งสมาธิทุกวัน แต่ผมก็ลงชื่อร่วมงานวันที่ 9 ก.ย.นี้แล้วครับ ผมมีความตั้งใจว่าผมอยากจะช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ให้หลุดพ้นจากความทุกข์มากครับ เพราะผมรู้ว่าเมื่อคนเรามีความทุกข์จะมีความรู้สึกเป็นเช่นไร ผมเองนั้นเคยทุกข์มามากครับ ปัจจุบันก็ทุกข์อยู่เนื่องจากวิบากกรรมที่ได้กระทำไว้ ผมเริ่มเบื่อหน่ายในการเวียนว่ายตายเกิดครับ และอยากให้ทุกคนได้รับรู้ในเรื่องเหล่านี้ด้วย ผมอยากจะช่วยองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าปลดปล่อยสัตวออกจากนรกให้มากที่สุดครับ เพื่อตอบแทนพระคุณขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ที่ได้ช่วยชี้ทางพ้นทุกข์ให้แก่ตัวของกระผมและเหล่ามวลมนุษย์ครับ

ขอบพระคุณครับอาจารย์