การจัดตั้ง สถาบันพัฒนากำลังภายในและความสามารถพิเศษในตัวมนุษย์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 17 สิงหาคม 2007.

1. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยเช่นกันครับ....เดี๋ยวจะเหมือนกระทู้ ที่เกือบจะกลายเป็น วัดระดับพลัง A B C ไป

ท้ายที่สุดเลย คือ ลงเรียนครับ

ได้กี่วิชา เราเอง ที่รู้ชัดเจน

ขออภัยครับ ที่ ข้อความ อาจจะไม่ถูกใจ..

ขอบคุณครับ

2. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    อาจารย์อาชวิน

รบกวนตรวจดูให้ด้วยคะว่าจะเรียนได้หรือเปล่า หนูเคยไปฟังสัมมนาครั้งแรกคะ แต่ไม่มีโอกาสวัดพลังกับอาจารย์คนแยะมาก รอบนั้นตอนบ่ายฝนตก เลยไปที่บูธอื่นคะ
    ถ้าเรียนได้ก็อยากเรียนคะ จะได้ส่งใบสมัครไปให้คะ

ขอบพระคุณคะ

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ ถามเกรดพลัง.จะไม่ยาวมาก
    เพราะ คน ที่ จะมาเรียน พอจะรู้ตัวอยู่บ้าง..ว่า ได้ใหม
    จึงได้มีการจัด งาน มินิมหกรรม พลังจิต
    และวัดแยกคนไว้แล้ว

Paibula 85%
    whitenaga 80 %
    Tenis 75 %

เป็นไปได้ ที่ รุ่นแรก จะเปิดสอน 29-30 กย 2550
    ขึ้นอยู่กับว่า..มีคนมาสมัคร ครบ จำนวน 20 คน แล้วยัง

รุ่นละ ประมาณ 20 คน..ดูไม่มาก แต่
    เป้นการเรียน เฉพาะตัว..กับอาจารย์ ทีละคน
    หรือในบางวิชา ก็ให้ สอง คน จับคู่กัน
    หรือ บางวิชา ให้ 4 คน จับคู่กัน

ไม่ใช่การเรียน แบบ เลคเช่อร์ อธิบาย ในมหาวิทยาลัย
    แต่จับมานั่งตรงหน้า..ฝึกให้เป็น ทีละคน
    คนที่เป็นแล้ว ก็ไป ฝึกเพิ่มกับ นักเรียน คนอื่น

วันจันทร์ ที่ จะถึง จะ ประกาศ รายชื่อ ผู้ที่ผ่านเข้าเรียนได้ บนเวป นี้

4. pal

pal เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนตุลาคม หรือช่วงปิดเทอม มีเปิดสอนมั้ยคะอาจารย์ เพราะช่วงกันยายนติดงานตลอด อยากเรียนค่ะ แต่พลังนี่พอจะเรียนได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2007
  5. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007

เหมือนรอผลสอบเอ็นทรานซ์ ยังไงยังงั้นเลยครับอาจารย์
    ตอนนี้ก็เตรียมๆร่างกายแล้วก็กำลังทรัพย์ไปพลางๆก่อนครับ
    ขอให้อาจารย์มีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรงนะครับ...

--------------------------------------------------------

ขอบพระคุณครับ..
    [b-wai]

6. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ดีใจจังเลยคะ กลัวอดเรียน

พอดีวันนี้ลืมเอาโทรศัพท์มือถือมา วันนี้อยากไปพบอาจารย์จังคะ ตอนเย็น ๆ คงแว๊บออกจากที่ทำงานไปก่อนนะคะ จะได้ไปถึงก่อนห้าโมง

ขอสมัครเรียนเลยคะ
    ขอบคุณคะ อาจารย์

7. surapar

surapar เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    [​IMG] แต่นู๋อยากให้ผู้ชายฆ่าด้วยวิธีนี้ง่ะ จารย์ขา ยอมตาย

8. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คำตอบ สำหรับคุณ สุรภา อยู่ที่ กระทู้ จักระและธรรมะ ข้อที่ 35
    ตอบมาก่อนแล้ว.จึงมาพบกระทู้นี้
    คุณ เม้าท์ ยกย้าย กระทู้เก่ง
    ยกมาไว้ที่นี่.ก็จะดี ครับ

9. มโนกรรม

มโนกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    อ.อาชวินครับ ผมสนใจที่จะเรียนเหมือนกันครับแต่ไม่แน่ใจว่ามีคุณสมบัติพอที่จะเรียนได้หรือไม่ครับ? (เคยไปงานที่จัดครั้งแรกเมื่อวันที่ 5 ส.ค.50)

อ.จะตอบหรือไม่ก็ได้นะครับ (ไม่อยากรบกวนเวลาของ อ.)

10. TriKun

ส่งใบสมัครไปก่อนก็ได้นะครับ
    แล้วอาจารย์จะพิจารณาเองครับ
    ระหว่างที่รอผล ก็ฝึกพลังจิตไปพลางๆก่อน
    สวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้วก็รักษาศีลครับ
    ขอให้โชคดีในการเรียนนะครับ...

(b-flower)

11. surapar

ใช่ค่ะ ส่งรูปแล้วอย่าลืมเขียนชื่อเขียนเบอร์ติดต่อด้วยนะคะ เห็นพี่คนนึงให้มาแต่รูปค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะติดต่อยังไง ^^

12. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    แล้วคุณสุรภาเรียนหรือป่าวครับ จะได้มีผู้หญิงเก่งๆเพิ่มเป็นคุรุอีกหนึ่งคน

13. TriKun

ต่อไปเด็กนักเรียนจะได้เรียกคุณสุรา(พา)ว่า
    "คุณครูสุรา"
    ทะแม่งๆยังไงก็ไม่รู้

(b-uh)

14. pongky_pong

pongky_pong เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยเปิดโอกาสให้ด้วย

[b-wai] อยากเข้าไปเรียนและไปอบรมด้วย แต่ไม่เคยไปงานที่ว่ามาเลย บุคคลธรรมดาสามารถเข้าร่วมได้ไหม(ถ้าไม่ให้โอกาสวันนี้ก็ไม่มีอนาคตในวันหน้า)

15. surapar

ไม่ต้องห่วงนักเรียนนะคะ ว่าจะผิดศีลข้อ 5 เพราะยังไม่ตัดสินใจเรียน รู้สึกยังไม่พร้อมในแง่ของจิตใจน่ะค่ะ เดี๋ยวส่งทัพหน้าไปสำรวจก่อนนะคะ ^^ แต่คิดไว้ว่ายังไงก็คงต้องเรียน แต่ยังไม่ใช่เวลานี้น่ะค่ะ ถึงไม่อยากถามอาจารย์ว่าจะเรียนได้กี่วิชา เพราะถามไปก็ยังไม่เรียนอยู่ดี ^^ (พลังที่ยิ่งใหญ่ ย่อมมาพร้อมความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2007
  16. TriKun

หวังว่าเราคงจะได้เรียนและจบในสถาบันเดียวกันนะครับคุณสุรภา
    ใน "สถาบันพัฒนากำลังภายในและความสามารถพิเศษในตัวมนุษย์"
    วิทยาเขตกำแพงเพชร 1 (แบบนี้ได้มั้ยครับอาจารย์)

.....

17. นาย Touru

นาย Touru เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับว่า ออร่า แต่ละสี มีความหมายว่าอย่างไรบ้างครับ

(ออร่านี่มีเป็นสีรุ้งใช่ไหมครับ)

ผมเคยทราบมาว่า ของผมเป็นสีเขียว อยากรู้ความหมายเหมือนกันครับ

18. surapar

ศิษย์พี่ !!!!!!!!!!!!

19. ศารทวิศุวต

ศารทวิศุวต เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2012
    ผมเจอกระทู้นี้เมื่อ 4/4/2556 แต่จากโพสล่าสุดของกระทู้คือ 25-09-2007, 11:31 PM ผมช้าไปกว่าครึ่งทศวรรษ เฮ้อ!!!
    !!!ปิดยังคับ!!!

20. 123go

123go เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2013
    จขกท ไม่อยู่แล้วครับ RIP