การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    ไม่ได้เข้ามาอ่านเลยครับช่วงนี้(ความรักเข้าตาบวกกับกิจกรรมรับน้อง) จะถามอาจารย์ว่า ช่วงแรกๆที่ผมสนใจจักระ6 มันก็รู้สึกตรงนั้นมาก แล้วตอนนี้ผมมีเพ่งจักระ7แทน จนมันรู้สึกว่าจะเด่นกว่า6แล้ว ทำอย่างนี้ได้รึเปล่าคับ

2. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาดู..ขอตอบ รวมๆๆ
    .1.แอนโดรเมดา...จักระ 6 ให้ อำนาจพิเศษ ในการมอง อีกมิติ...และ สามารถรวมพลังจิต บังคับ จักระ อื่นๆๆ ทั้งหมด..เรียกว่า หมุนจักระ..เพิ่มอำนาจได้
    จักระที่ 7 เป็น ประตู เข้า ของ พลัง..ถ้านั่งสมาธิ กำหนดจิต ตรงจักระ 7..พลังจะไหลเข้ามามาก

เป็นวิธีการ ของ กลุ่ม เรียน พลัง จักวาล...จะเรียกพลัง เข้าตัว..นั่นเอง
    ...........................................................................

3. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    เห็นจากตาที่สามต่างกับตาเนื้อหรือคับ

4. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2010
  5. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ตาเนื้อ..ไม่เห็นผีหรือวิญญมณ
    ตาที่สาม...เห็นในอีกมิติ..โลกแห่งวิญญาณ

6. numbernine

numbernine เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2010
    เพิ่งสมัครวันนี้ครับ

วันนี้ได้ฤกษ์สมัครเสียที หลังจากที่สนใจศึกษาเรื่องนี้มานาน จึงอยากรบกวนถามท่านอาจารย์ทุกท่านว่าผมมีวาสนาทางด้านตาที่สามบ้างหรือไม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

กราบขอบพระคุณครับ

7. veget_1

veget_1 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยคนครับ

8. The Third Eyes

คนที่มีตาที่สาม...วิถีชีวิตจะเปลี่ยนไป..เพราะ การมีตาที่สาม...แปลว่า ต้องอุทิศตัวช่วยคนอื่นมากขึ้น...จะเสียเวลาส่วนตัวไป อย่างน้อย 30 %

9. ญาณเทวี

ญาณเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยค่ะ

ต้องอุทิศตัวช่วยคนอื่นนี่ ช่วยยังไงคะ ตอนไปพบอาจารย์อาจารย์เคยบอกว่าให้แจกบุญ แล้วแจกบุญให้บรรดาวิญญาณ แค่เราบอกว่าข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้ แล้วเค้าจะได้รับมั้ยคะ รึว่าต้องร่ายคาถากรวดน้ำไปให้

10. The Third Eyes

คุณ ฌานเทวี...แผ่เมตตาออกไป..คนที่้ระบุ ก็จะได้ ตามนั้น..ด้วยพลังจิตที่ส่งออกไป

11. veget_1

ไปทำสังฆทานมา เอาบุญมาฝากครับ

12. เนตรวิฬาร

เนตรวิฬาร สมาชิก

20 มิถุนายน 2010
    เพิ่งเริ่มปฏิบัติธรรมได้เดือนเศษครับ มีความสนใจเรื่องการเปิดตาที่ 3 อย่างมาก ขออนุญาตรบกวนสอบถามอาจารย์ว่า ผมพอจะมีบุญบารมีเกื้อหนุนให้เปิดตาที่ 3 ได้บ้างมั้ยครับ

13. เนตรวิฬาร

วันนี้ ระหว่างเพ่งจิตไปที่บริเวณท้ายทอย มือที่ประสานวางบนตักเกิดสั่นขึ้นมาครับ ตอนนั้นรู้สึกลำคอเกร็งพอสมควรและในหัวตึงไปหมด ผมกลัวจะเกิดปัญหากับร่างกายเลยหยุดเพ่ง เปลี่ยนมาหายใจสบายๆ แล้วจับความรู้สึกที่ท้ายทอยแทน แต่มือก็ยังไม่หยุดสั่น ก่อนหน้านี้ผมเพ่งจิตไปที่หน้าผากตลอดก็ไม่เคยเกิดอาการมือสั่นครับ จึงอยากถามผู้รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไร ใช่เลือดไหลเวียนไม่สะดวกเพราะเกร็งเกินไปรึเปล่า และผมควรจะไปต่อยังไงดีครับ

14. veget_1

เป็นงัยบ้างครับ คุณเนตรวิฬาร

15. เนตรวิฬาร

เมื่อคืนผมลองเพ่งไปที่ท้ายทอยอีกครับ เพราะตั้งใจจะยิงปืนใหญ่ตามคำแนะนำที่อ่านจากหน้าแรก อาการมือสั่นไม่เกิดขึ้นแล้วครับ แต่ภายในหัวตึงหนักกว่าเดิม โดยเฉพาะที่บริเวณลำคอด้านหลังไล่ขึ้นไปถึงเหนือท้ายทอย ผมเพ่งได้สักพักก็สลับมาเพ่งที่หน้าผาก คราวนี้สมาธิดิ่งลงเลยครับ (ซึ่งตั้งแต่ผมนั่งสมาธิติดต่อกันมาได้เดือนเศษ เพิ่งเคยเข้าถึงสภาวะนี้ได้เพียง 2-3 ครั้งเท่านั้นครับ) แต่ผมก็คงสภาวะจิตนี้ไว้ได้ไม่นานเพราะรู้สึกตื่นเต้นและมีคำถามผุดขึ้นในสมอง เจ้าสภาวะจิตนี้คืออะไร? มันเป็นความก้าวหน้าทางจิตรึเปล่า? ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดสมาธิน่ะครับ ตอนนี้เลยมีเรื่องให้ประหลาดใจกับคำถามเยอะแยะเลย เดี๋ยวคืนนี้ตั้งใจจะลองใหม่ ขอบคุณคุณ Veget_1 ที่ใส่ใจสอบถามมาครับ

16. veget_1

พอดีช่วงบายเข้ามาเจอพอดีครับ ช่วงนี้ท่านอื่น อาจารย์คงงานยุ่งครับ

17. ezenwa

ezenwa เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    กำลังพยายามฝึกจิตให้นิ่งค่ะ นั่งสมาธิคนเดียวที่บ้าน ยังกลัวความเงียบ มองเห็นเกลียวสีน้ำเงิน มีหลุมดำตรงกลาง พยายามเพ่งผ่านไปยังไม่สำเร็จค่ะ จะพยายายามต่อไป ขอบคุณอาจารย์ และทุกๆท่านที่ให้คำชี้แนะ ติดตาม ศึกษาและฝึกฝนอยู่ค่ะ

18. The Third Eyes

ก่อนทำสมาธิ ให้สวดมนต์ อัญเชิญ พลัง แห่ง พุทธะ หรือ จากหลวงปู่ที่นับถือมาป้องกันตัวไว้ ก่อน..เพื่อไม่ให้ พลังของ สิ่งที่ไม่ดี ที่กำลังหาทางแกล้งเรา
    จะได้ ปลอดภัย

19. ezenwa

ezenwa เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    เมื่อคืนวานหลังสวดมนต์แล้วนั่งสมาธิ แล้วเข้านอนประมาณตี 1 แล้วนอนไม่ค่อยหลับจิตฟุ้ง
    หลับจริงๆ ตอนตี 5 แล้วฝันเห็นข้อความ โลกุตตระ และ เห็นเป็นพระสยามเทวาธิราชพระกรขวาทรงพระขรรค์แนบพระวรกาย มีแสงสีเขียว ทอง ส่วางไสว ข้าพเจ้าได้ถวายความเคารพ แล้วตกใจตื่น งุนงงกับความฝันมากค่ะ

-ขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยชี้แนะเรื่องสวดมนต์ค่ะ-

20. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    เคยพูดลบหลู่ คนมีตาที่ 3 ไว้ครั้งนึงที่บอร์ด pantip ตอนนั้นยังเด็กมากๆ 10ปีที่แล้วครับ
    สำนึกผิดมาตั้งนานแล้วแต่ไม่รู้จะไปขอโทษได้ยังไง เคยส่งจิตไปไม่รู้ได้รับเปล่า
    ยังไงขอประกาศ ณ.ที่นี้ไว้อีกครั้ง เพื่อจะได้เรียนวิชาตาที่สามได้ อย่างไร้อุปสรรค ขวากหนาม
    ขอโปรดอาจารย์เมตตาให้อภัยด้วยครับ