กุมารทอง(เทวดาน้อย)ขี่สิงห์ ตุ๊กตาทองเรียกทรัพย์มหาเศรษฐี

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ต้นเทียน888, 5 ตุลาคม 2012.

1. Rabbit12

Rabbit12 สมาชิก

ผมได้รับแล้วนะครับ กุมารทองขี่สิงห์โภคทรัพย์

2. Rabbit12

Rabbit12 สมาชิก

ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

3. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ตุ๊กตาทองเรียกทรัพย์มหาเศรษฐี เมื่อได้รับแล้วให้จุดธูปบูชาอธิษฐานเพียงครั้งแรกครั้งเดียว โดยจุดธูป 5 ดอก ปักบูชาในที่บูชาพระหรือเจ้าที่ก็ได้ ถ้าไม่มีให้จุดกลางแจ้งหรือในที่อันเห็นสมควร ตั้งนะโม 3 จบ สวดพระคาถา อิตื สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม
    พุทธายะ ปะฐะวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง เพื่อบอกกล่าวพระภูมิเจ้าที่ และสวดคาถาตุ๊กตาทองฯบทเต็ม ดังนี้ จิเจรุนิ จิตตัง เจตะสิกัง รูปัง นิมิตตัง กุมาโรวา กุมารีวา อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ เอหิเอหิ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ นะโมพุทธายะ สิทธัง พุทโธ พุทธัง พุทธะ ลาภัง พุทโธ พระอะระหัง พุทธะนิมิตตัง อิติ อันนี้เป็นพระคาถาปลุกเพิ่มพลัง ใช้คู่กับอีกบทหนึ่งว่า จิเจรุนิ อิทธิฤทธิ บุญญะฤทธิ พุทธะนิมิตตัง มหาลาภัง ประสิทธิ กุมาโรวา กุมารีวา มหาปุญโญ มหาลาโภ ภวันตุเม...ทั้งสองบทนี้ อย่างน้อยควรภาวนาเพื่อเพิ่มพลังอาทิตย์ละครั้งหรือภาวนาทุกวันยิ่งดีมาก

4. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับบ้านใครที่มีองค์เทพหรือสิ่งศักดิ์ขั้นสูง มีองค์ในแรงเวลาเอากุมารเข้าบ้านตอนจุดธูปบอกพระภูมิเจ้าที่ให้บอกกล่าวท่านด้วย โดยใจความสำคัญบอกท่านว่าเราขออนุญาตินำน้องกุมรทองชื่อ....มาเลี้ยงไว้เพื่อเสริมสร้างบารมีเพื่อช่วยในเรื่อง......ขอให้ท่านอนุญาติและเปิดหนทางให้ด้วยเทอญ

5. ต้นเทียน888

บางท่านถามเข้ามามากจนตอบไม่ไหวเรื่อกุมารเทพหรือกุมารพราย ขอตอบง่ายๆๆสั้นๆๆ กุมารเทพต่างกับกับพรายเรื่องมวลสารกุมารสายเทพจะต้องไม่ส่วนของวิยาณต่างๆๆเช่น ผงกระดูก ผงเถ้าอังคาร น้ำมันพราย ดินเจ็ดป่าช้า เพราะของพวกนี้เราเรียกเป็นสายพราย ส่วนของพรายกึ่งภูตินั้น เป็นการพลีกรรมของอาภรรย์ว่านตายพรายเช่นกันจะต้องไม่มีส่วนของผีเลย แล้วใช้วิทยาคมเสกปั้นธาตุขึ้นมา หากสายเทพจริงๆๆจะใช้ดวงจิตอัญเชิญครับ

6. ต้นเทียน888

การสร้างกุมารทองนั้นแบ่งออกหลักๆเป็น 3 วิธีการสร้างคือ

1. สร้างด้วยดิน 7 ป่าช้าผสมผงพรายกุมาร ผงพรายกุมารนั้นคือผงที่ได้จากการเอากระดูกเด็กมาป่นละเอียดผสมกับผงอิทธิเจและปถมัง กุมารประเภทนี้จะเฮี้ยนและแรงที่สุด แต่มีทั้งคุณและโทษภายในตัว วิญญานที่เชิญลงมานั้นมักเป็นวิญญานในป่าช้า หรือเป็นวิญญานเด็กที่ติดอยู่กับผงพรายกุมารนั่นเอง กุมารประเภทนี้ต้องเซ่นไหว้ให้ดี และหากเวลาผ่านไปนานวันวิญญานภายในตัวกุมารก็สามารถโตขึ้นได้

2. การสร้างด้วยเนื้อดินหรือเนื้อไม้แล้วเชิญญานเทพลงมา กุมารประเภทนี้มักจะไม่ค่อยแสดงตัวเหมือนอย่างแรก เพราะเป็นเทพไม่ต้องเสพอาหารหยาบ ปกติมักปลุกเสกรวมกับพระเครื่อง เช่น กุมารทองของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

3. สร้างด้วยไม้ตายพราย ที่นิยมนั้นมักจะสร้างด้วยเนื้อไม้รักซ้อมตายพรายและไม่มะยมตายพราย เพราะถือว่าไม้ตายพรายนั้นเป็นไม้เทพสถิต มีความขลังอยู่ในตัวแม้ไม่ต้องปลุกเสก เมื่อได้ไม้ชนิดนี้มานั้นอาจารย์ผู้เสกจะประจุอาคมพระเวทย์ จิต ตั้งธาตุ หนุนธาตุ เรียกอาการ 32 เรียกนาม จนเกิดเป็นวิญญาน
    โดย: [0 3] ( IP )

7. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

1.ยังไม่ได้รับน้องเทวดาน้อยรุ่น 1 และ 2 อย่างละ 1 องค์ ทั้งหมด 2 องค์ รบกวนขอเลขไปรษณีย์ค่ะ
    2.วันที่ 10/10/12 โอนเงินจำนวน 200 บาท ในส่วนของเพชรพญานาค(ไม่ต้องส่งมานะคะได้รับแล้วค่ะ ^_^)

8. ต้นเทียน888

น้องกุมารพอดีสื่อสารกับทีมส่งผิดพลาดน้องเขาเพิ่งส่งไปเมื่อวานนี้เองครับไม่ใช่วันเสาร์ตามที่แจ้งเลยทำให้ถึงล้าช้าครับ ต้องขอโทษจริงไม่น่าเกินสองวันทงทยอยถึงกันแล้วครับ หากต้องการขอหมายเลขรบกวนแจ้งชื่อ กับรหัสไปรษณี มาให้ด้วยครับผมจะค้นให้ครับ

9. IT’S GOOD

พอดีจะชวนน้องไปทำบุญหนะค่ะ:)

10. ต้นเทียน888

สาธุครับ ตั้งจิตอธิฐานนึกถึงได้เลยครับ

11. poovadol39

poovadol39 Active Member

ได้รับน้องๆทั้ง 3 แล้วครับ ขอบคุณครับผม
    น้องๆมาถึงไวมากเลยครับ

12. ต้นเทียน888

โมทนาบุญครับสาธุครับ

13. รากบัวในตม

รากบัวในตม สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    ได้รับน้องกุมาร รุ่น 1 กับรุ่น 2 แล้วนะค่ะ ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

14. atanin

atanin สมาชิก

ได้รับน้องแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

15. ต้นเทียน888

ท่านไหนมีประการณ์อะไรเี่ยวกับน้องๆๆเล่าสุ่กันฟังได้ครับ

16. กรกฎ19

กรกฎ19 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2012
    ผมได้รับแล้วนะครับ กุมารทองขี่สิงห์โภคทรัพย์ ขอบคุณครับ

17. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    สวัสดีค่ะ

เข้ามาแจ้งว่าได้รับน้องกุมารขี่สิงห์แล้วค่ะ แล้วจะให้พี่ชายไปพรุ่งนี้ คือวันจันทร์ค่ะ (วันพระพอดี)
    ส่วนตัวเองก็ต้องรอน้องกุมารภูติขมิ้นช่วงสิ้นเดือนต่อไป

ส่วนประสบการณ์ ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่านะคะ
    แต่น้องมาถึงวันศุกร์ ลงไปรับขึ้นมา แต่ยังไม่ได้จุดธูปเรียกหรืออะไรเพราะกำลังจะอาบน้ำแล้วออกไปข้างนอก
    ระหว่างนั่งทานข้าวก่อนอาบน้ำ รู้สึกขนลุกอยู่ตลอดเวลาค่ะ แต่แค่ส่วนขานะคะ รู้สึกแปลกๆเหมือนกัน
    พอเตรียมตัวจะออกไปข้างนอกเสร็จ ก็ทำการจุดธุปเรียกน้องพร้อมกับบอกกล่าว อาการก็หายไป
    บอกน้องว่าจะถวายน้ำแดงตอนกลับมา แล้วก็เรียกน้องไปด้วย
    ไปวัดกันค่ะ แต่ไปรับเศียรพ่อแก่ให้พี่ชาย
    ระหว่างอยู่ในวัดไม่ค่อยมีอะไร แต่พอเดินออกนอกเขตกำแพง อาการขนลุกทั้งตัวเกือบๆตลอดเวลาจนกลับมาถึงห้องเลยค่ะ
    เมื่อกลับมาถึงก็จัดที่วางเศรียร และวางน้องกุมาร จากนั้นก็ลงไปจุดธุปที่ศาลพระพรหม และจุดธูปข้างนอก
    บอกท่านบอกเจ้าที่หรือเทพต่างๆว่าวันนี้มีเศียรพ่อแก่และน้องกุมารเข้ามาอยู่ในห้อง
    พอขึ้นมาก็จุดธุปบูชาเศียรพ่อแก่ และก็ถวายน้ำแดงกับวุ้นให้น้อง แต่ระหว่างกำลังท่องบทบูชา วุ้นที่ถวายไปก็หล่นลงมา พอดีรีบไปหน่อยเลยไม่ทันดูว่าวุ้นอันนั้นขอบๆมันไม่สวยเลยเปลี่ยนเป็นอันที่สวยๆให้

ตอนกลางคืน นอนหลับๆตื่นๆทั้งคืนเลย
    เริ่มจากกำลังหลับดีๆก็ได้ยินเสียงสะบัดผ้าแรงๆมาจากฝั่งที่วางโต๊ะบูชา ทั้งที่เป็นกำแพงและไม่มีผ้าอะไร
    จากนั้นก็รู้สึกว่ามีคนเดินอยู่แถวๆนั้นและบางครั้งก็เหมือนออกไปข้างนอกแล้วกลับเข้ามา
    เกือบๆเช้ารู้สึกเหมือนมีคนเดินไปที่ปลายเตียงแล้ว ไม้แขวนผ้าที่วางไว้เป็นระเบียบอย่างดีก็หล่นไปกองที่พื้นตรงที่รู้สึกว่ามีคนเดินผ่าน

สรุปคืนนั้นแทบจะไม่ได้นอน ไม่รู้เพราะเศียรพ่อแก่(ท่านไม่ทำอะไรอยู่แล้ว) หรือเพราะน้องวิ่งเล่นกันแน่ ไม่รู้คิดไปเองหรือป่าว

แต่ตอนเช้า เพื่อนที่อยู่ห้องข้างๆ แต่กำแพงไม่ติดกัน(ห้องนี้กำแพงไม่ติดกับห้องใคร) ถามว่าเมื่อคืนตอนดึกๆ เหมือนได้ยินเสียงเคาะประตู ใช่เราหรือเปล่า ได้ยินเสียงเดินมาจากห้องเรา...... มาจากห้องเรา!!!
    คือ..เมื่อคืนเพื่อนคนนี้แวะเข้ามาที่ห้องแล้วไหว้เศียรพ่อแก่ที่พึ่งเอาเข้ามา แล้วก็ขอดูน้องกุมาร คือ จับดูเลย แล้วชมว่าชื่อน้องน่ารักมาก

ทั้งวันเวลากินอะไรเหมือนโดนปัดมือเบาๆค่ะ แบบ..ทำน้ำซุปหกบ้าง หรือทำสัปรดหล่นบ้าง ทั้งๆที่ไม่ใช่คนซุ่มซ่าม
    (แอบคิดไปเองว่าสงสัยลืมเรียกน้องเค้ามาทานด้วย เพราะตอนเช้าชวยเค้ามาไปเที่ยวที่มหาลัยด้วยกัน)

เมื่อคืนหลับสนิทมากค่ะ ต่างกับวันก่อนมาก
    สรุปอยู่กับน้องวันนี้ก็วันที่สาม รู้สึกเหมือนได้เด็กซนๆมาจริงๆค่ะ แต่คงไม่มีอะไรจะแชร์มากกว่านี้ เพราะพรุ่งนี้จะให้น้องไปอยู่กับพี่ชายแล้ว

รู้สึกได้ว่าน้องเป็นเด็กไฮเปอร์สุดๆจริงๆ ไปอยู่กับพี่ชายคงซนไม่เบาเพราะมีหลานชายอายุสี่ขวบด้วยท่าทางจะยุ่งกันน่าดู

ไปอยู่กับพี่แล้วเป็นยังไง อาจจะเข้ามาเล่าให้ฟังค่ะ

ขอบคุณค่ะ

18. IT’S GOOD

ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ:)

19. ต้นเทียน888

ถ้าหากน้องซนให้ใช้คาถากำกับครับหลังจากสวดเสร็จให้พูดคุยกับเขาบ่อยๆๆเขาจะคุ้นกับเราและรักเราครับ

20. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอรับน้องกุมารน้อยขี่สิงห์ 1 องค์นะคะ
    โอนเงินแล้วค่ะ บัญชี ธ กสิกรไทย เลขที่ 0132784868
    19/10/55 เวลา 08.53 จำนวน 100.59 บาทค่ะ
    แจ้งที่อยู่จัดส่งทาง pm.แล้วค่ะ