หมดแล้ว กุมารโกมินทร์เรียกทรัพย์ รุ่น เศรษฐีเงินล้าน ไม่มีรุ่น 3 นะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 3 กุมภาพันธ์ 2014.

1. chong2520

chong2520 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    รอไว้เป็นตำนาน กล่าวขานสักพัก
    ประสบการณ์โดนๆแรงเมื่อไหร่ รับรองวิ่งหากันหัวแทบโน :cool::cool::cool:

2. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ในเฟส หากันให้วุ่นครับ:cool:

3. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    หวัดดีครับ ผมนั่งอ่านกท.นี้มาตั้งแต่ 4 โมงเย็นที่กท.1 ยันตอนนี้จบแล้ว 20.30 น. ตัวผมเองเห็นในFB ตั้งแต่ต้นแล้วแต่ผมเองก็ไม่ได้สนใจนัก เพราะชอบพระมากกว่า เมื่อไม่กี่วันมานี้ก็คุยกับน้องของผม บ้านที่น้องอยู่คือบ้านพ่อแม่ผมเอง(ผมไม่ได้อยู่ด้วย ผมอยู่อีกบ้านนึง) คือ บ้านที่น้องอยู่มันเหมือนมีอะไรอยู่ที่บ้าน ก่อนหน้านี้มีผีอยู่เนื่องจากมีคนในบ้านเอาของคุณไสยเข้ามา แต่หายไปสักพักเพราะเอาออกไปแล้ว แต่ปรากฏว่ามีอีกแม่ผมเจอบ่อย ชอบมาแกล้งประจำ น้องๆเจอบ้างไม่เจอบ้าง ผมก็เอ๋ยว่าจะเอากุมารโกมินทร์มั้ยล่ะ เดวดูให้ ไว้สู้กับมัน น้องบอกไม่เอา ก็ไม่เป็นไร ที่บ้านนั้นมีท้าวเวชสุวรรณบูชาแล้วก็คงไม่เป็นไร(ท้าวเวชสุวรรณอยู่ชั้นล่าง ที่ผิดปกติอยู่ชั้น3) วันนี้ผมมาดูในFBมีคนโพสประสบการณ์จากน้องโกมินทร์ก็เข้าไปอ่าน แต่ผมเห็นว่ามีเปิดในพลังจิตด้วยเลยเข้ามาอ่านในพลังจิตดีกว่าได้รายละเอียดเยอะหน่อย อ่านไปอ่านมาชักอยากได้มาบูชาสักองค์ซะแล้ว พอมาดูท้าย ๆ คุณจารุปิดรับแล้ว เลยอด ผมเองก็กล้า ๆ กลัว ๆ นะกับกุมารเพราะผมไม่เคยคิดว่าจะบูชา แต่พออ่านกท.ไปเรื่อยๆ ผมว่าไม่น่ากลัว(หรือผมคิดไปเอง)นะ เปิดผ่านกท.เห็นน้องโกมินทร์ก็ยกมือไหว้ที สวยเหลือเกิน ในใจคิดว่าก็คงไม่มีบุญวาสนาที่จะบูชาอะนะ ก็ไม่เป็นไร คิดว่าจะ capture รูปมาแล้วเก็บไว้ในโทรศัพท์บูชาแทนล่ะกัน เพราะดูแล้วนี่ถ้าผมบูชามาได้ผมก็ไม่รู้ว่าจะเกิดเรื่องในบ้านที่ผมอยู่ป่าว เพราะน้าสาวผม(ผมอยู่อีกบ้านนึง มีน้าสาวกับผมแค่ 2 คน) น้าสาวผมก็เคยเอ๋ยเมื่อไม่กี่อาทิตย์ที่ผ่านมาว่า อย่าเอากุมารเข้ามาในบ้านนะไม่งั้นไม่อยู่ด้วย ผมก็รับปากเพราะผมก็ไม่ชอบบูชากุมารอยู่แล้วแต่พอเห็นน้องโกมินทร์กลับไม่เป็นอย่างนั้นแหะ กลับมีความรู้สึกว่าน้องโกมินทร์น่าจะมาดี คงไม่แกล้งคนในบ้านให้วุ่นวาย สรุปแล้วใจอยากบูชาแต่กลัวบูชาแล้วคนที่บ้านจะหนีซะ เลยขอบูชาน้องโกมินทร์ไว้ในใจก็แล้วกัน ครับ เล่าให้ฟังเท่านี้ครับ,,,,pig_ballet

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พาไปด้วยกันตลอดครับ เหมือนพกพระสมเด็จ พร้อมเทวดาไปด้วยกัน
    ด้านเมตตา มหาลาภ มาแรง ขออะไร ท่านก็ให้:cool:

บางที ต้องมีติดปลายนวมบ้างนะครับ

5. จารุ

ขอ ที่ไม่ผิดศีล :cool:

6. chong2520

ขายของคล่องตัวมาก เงินคล่องตัวดี
    มีเงินให้ทำบุญเรื่อยๆ ทั้งที่เหมือนจะขาดมือ
    แต่ก็มีทางออกเสมอ เพราะพี่โกมินทร์ไปไหน ไปด้วยกันตลอด

7. beer chainat

beer chainat สมาชิก

ประสบการณ์เยี่ยมครับ คือภรรยาต้องพาลูกคนเล็กไปทำกิจกรรมบำบัดที่คลินิคทุกวันเสาร์ในตลาดนครสวรรค์(เป็นโรคเกี่ยวกับสมาธิสั้นแต่เป็นไม่มาก) ซึ่งอยู่ในซอยหาที่จอดรถยากมาก ก่อนออกเดินทางแฟนก็จะบอกน้องให้ไปจองที่ให้แม่ด้วย เมื่อไปถึงคลินิคก็จะเหลือที่จอดรถ 1 ช่องทุกครั้งตามที่ขอน้องไว้ครับ แปลกแต่เป็นเรื่องจริงจากประสบการณ์ที่ได้เจอ

8. beer chainat

beer chainat สมาชิก

ขออีกเรื่องครับ ขณะนอนหลับภรรยาได้ยินเสียงของแม่เรียกจึงลุกขึ้นไปดูอีกห้องหนึ่ง เมื่อไปดูก็เห็นแม่นอนอ้าปากอยู่โดยลืมถอดฟันปลอม เลยปลุกแม่ถามดูว่าเรียกทำไมแม่บอกไม่ได้เรียกเลย สงสัยน้องจะกลัวฟันปลอมหลุดเข้าคอเลยให้ไปดูครับ

9. จารุ

ประสบการณ์ ดี ดี :cool:

10. nitaparty

nitaparty เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2012
    งวดที่แล้วลองขอน้องโกมินทร์ดู บอกว่าถ้าถูกเดี๋ยวจะซื้อทุเรียนหมอนทองให้ ก็ฝันเห็นฝูงช้างเผือกเดินอยู่ในวัด
    แล้วลูกช้างเดินเข้ามาใกล้เราเลยเอามือไปลูบๆ เค้าตกใจวิ่งไล่เราๆเลยวิ่งหนี ไปดูหนังสือทำนายฝัน ช้างเป็นเลข77 19 39 แต่เราดูแต่ตรงที่ทำนายความหมายเลยซื้อแค่ 19 39 แหะๆหวยออกรีบวิ่งไปซื้อทุเรียนมาขึ้นให้ในวันนั้นเลย งวดนี้ถ้าถูกอีกว่าจะซื้อผ้าไตรไปถวายพระทำบุญให้น้อง ตั้งแต่รับน้องโกมินทร์มาอยู่ด้วยก็อยากทำบุญมากขึ้นจะได้ส่งบุญให้น้องและเด็กๆที่บ้านจะได้อยู่กันสบายๆค่ะ

11. ud

ud เป็นที่รู้จักกันดี

คิดอยู่ว่าทำไมความรู้สึกช้าจังนะ อยากบูชาท่านน้องมาก ๆ เพราะเห็นท่านน้องในเฟสบุคน่าจะประมาณ 1 อาทิตย์ เสาะหา ตามหา ในเฟส เวบ แล้วเนื้อที่ชอบต้องสำริดองค์สีส้ม ๆ ด้วยนะคะ ถูกใจเนื้อนี้เนื้อเดียวจริง ๆ

และแล้วฝันเป็นจริงได้ท่านน้องโกมินทร์มาบูชา จากการประมูลร่วมบุญปิดทอง สมเด็จองค์ปฐมทันใจค่ะ ในใจบอกถ้าจะมาอยู่กับพี่ พี่จะยิงนัดสุดท้ายร่วมบุญ 2,000 นะ แล้วสุดท้ายก็ได้มาบูชาจริง ๆ เนื้อสำริด รุ่นอุโบสถแก้ว รุ่งขึ้นอีกวันตอนค่ำ ๆ เจ้าของเดิมมามอบให้ถึงที่ (บ้านอยู่ไม่ไกลกันมาก) รีบทำตามที่คุณจารุบอก คืนแรกไม่มีอะไร หลับสนิท พอมาคืนที่ 2 เพิ่งได้หลับประมาณตี 2 พอ อยู่ดี ๆ ก็ตื่น ขึ้นมาตอนตี 4 ครึ่ง แต่รู้สึกตัวเองว่านอนอิ่มมาก รีบภาวนาคาถาเงินล้าน มีความรู้สึกด้วยว่านิ่ง ๆ ดีจัง แล้วก็ต้องตื่นมารื้อหนังสือให้น้องในเฟสบุค (ตั้งใจจะมอบหนังสือธัมมวิโมกข์ให้ จะเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ) ท่านน้องไม่ยอมให้นอน ขึ้นห้องพระจัดแจงรื้อ เช็ด ปัดฝุ่นเตรียมแพค

พอสาย ๆ วันนี้ (25 ก.ค.) แฟนจะออกไปซื้อข้าว พูดสวนไปทันที่ ทุเรียน กาแฟเย็น นะวันนี้ ปกติชอบกาแฟเย็นเป็นชีวิตจิตใจ แต่ทุเรียนนาน ๆ ที แฟนอยู่ดี ๆ ซื้อมา 2 ถุง ตัวเขาก็งง เลยถามว่าทำไมสั่งมาสองถุงหล่ะ เขาบอกไม่รู้ ดันไปย้อนถามแม่ค้าด้วยนะว่าผมสั่งสองหรอครับ 55+ ปกติเราจะกินคนเดียวแฟนไม่ค่อยกินกาแฟเย็น จริง ๆ ตั้งใจจะซื้อทุเรียนมาถวายท่านน้องอย่างเดียว เลยได้รู้ว่าท่านน้องชอบกาแฟเย็นกับทุเรียนหมอนทอง วันนี้เลยจัดเต็มให้ท่านน้องต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ

พอตอนเย็นวันนี้ อยู่ดี ๆ ได้ยินเสียงแว่วในหัว ว่าให้มอบเหรียญเอกราชหลังยันต์เกราะเพชร กับตะกรุด ลป.ปาน วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ให้น้องไปบูชาด้วยนะ บอกอีกว่าให้น้องไปเถอะเขาจะเป็นเด็กรุ่นหลังที่จะสืบทอดพระศาสนา จัดแจงห่อเลยค่ะ

พอเข้ามาเล่นเฟสบุค อ้าว วันที่ 26 ก.ค. เป็นวันครบรอบมรณภาพ ลป.ปาน ตัวเองไม่ทราบเลยนะคะ เป็นลูกศิษย์ที่แย่มาก ๆๆ ท่านน้องคงมาเตือนให้ทำบุญ (มอบหนังสือ) ให้สละวัตถุมงคล เพื่อเทิดทูลองค์ ลป.ปาน

อยากจะบอกว่าดีใจจริง ๆ ค่ะที่ได้ท่านน้องมาบูชา มากระตุ้นคนอย่างเราให้ทำทาน ศีล ภาวนา อย่าผลัดวันประกันพรุ่ง แล้วตั้งใจว่าถ้าว่างจะพาน้องไปนั่งกรรมฐานที่วัดปทุมวนาราม (อยู่ ๆ อยากไปขึ้นมา) ไปภาวนาพระคาเงินล้าน 108 จบด้วยกัน อยากไปมาก ๆๆ ทั้งที่ปกติจะไม่ค่อยไปไหนอยู่แต่บ้าน แล้วก็อยากบอกว่ารักท่านน้องโกมินทร์มากมายค่ะ ^_^

12. minijung

minijung เป็นที่รู้จักกันดี

อยากบูชาสักองค์ ยังเหลือไหมครับ

13. deeply

deeply เป็นที่รู้จักกันดี

จะรู้ได้ยังไงคะ ว่าน้องโกมินทร์ยังอยู่กับเราไหมคะ (รู้สึกว่าตัวเองเลัี้ยงน้องไม่ดี) สวดมนตร์บ้างไม่สวดบ้าง เลยกลัวน้องโกธร ไม่อยู่ด้วยแล้ว (ยังไม่เคยมีประสบการณ์หรือรู้สึกไรเลยคะ) สงสัยบุญจะไม่ถึง

14. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

อันที่จริงท่านเป็นเทวดาชั้นจาตุมหาราชครับ ถ้ามีความสามารถทางจิต ขอดูสภาพตามจริงก็จะเห็นเป็นเทวดาหนุ่มรูปงามทรงเครื่องแพรวพราว
    เรื่องการดูแลรักษาดีหรือไม่ ท่านไม่ได้หนีไปไหนเพราะเป็นหน้าที่ที่ต้องรักษาวัตถุมงคลชิ้นนี้
    ส่วนสิ่งที่เราได้ตอบแทนก็ขึ้นกับความดีของใจและการปฏิบัติของเราครับ แต่ต้องขึ้นกับวาระของบุญด้วย :cool:

15. จารุ

อยากรู้ อยากเห็น ต้องหมั่น สวดมนต์ และนั่งสมาธิครับ

เวลาจิตอยู่สิ่งใดที่เป็นกุศล จิตใสสะอาด จะทำให้เกิด รู้เห็นได้ง่ายครับ
    หมั่นนั่งสมาธิ

16. จารุ

ประกาศครับ
    มีคนแอบบอ้าง ชื่อผมและเฟสผม
    ไปหลอกคนให้จองโกมินทร์ รุ่น 3
    ผมไม่มีส่วนเกี่ยวขัองใด ๆ ทั้งสิ้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      528.8 KB
      เปิดดู:
      234
  17. จารุ

ในเฟสบุ้ค

ขนาดไฟล์:
      436.5 KB
      เปิดดู:
      181
  18. chong2520

ของเขาแรงจริง อะไรจริง หากินกับศรัทธาสาธุชน
    บาปกรรม คงสะกดไม่เป็น....เอวัง

19. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

พวกไม่เกรงกลัวบาป

• image (3).jpg
      image (3).jpg
      ขนาดไฟล์:
      178.1 KB
      เปิดดู:
      234
      ขนาดไฟล์:
      149 KB
      เปิดดู:
      1,130
  20. จารุ

ไม่ทราบว่าใครมีอะไรเพิ่มเติมไหม
    ผมบวช 7 วันทำอุทิศให้น้องทุกๆท่านที่ลงมาสร้างบารมีในรูปโกมินรท์ครับ
    ลองไปขอดูร่างจริงกันอีกรอบครับ:cool: