ขอความช่วยเหลือคุณแม่คุณ ภัทรอังคาร (คุณอุ้ม) ด่วนครับ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย chonatad, 28 มกราคม 2012.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าค่ะ บุญเยอะมหาศาล ผลบุญทำให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาชีวิต ได้ช่องทางลู่ทางทำงานแล้วค่ะ คุณหนู ไว้อุ้มจะตอบอีเมลล์คุณนะค่ะ ถ้าเป็นไปได้ คงมีโอกาสได้ร่วมงานกัน แต่ตอนนี้งานหลั่งไหลเข้ามาจนอุ้มไม่รู้ว่าเลือกทำอะไรเลยค่ะ

2. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณอุ้ม ขอบคุณนะเจ้าค่ะ ที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน ที่ไม่ลืมและไม่ทิ้งกันนะค่ะ อุ้มกับคุณแม่ก้ดีขึ้น และมีัความสุขมากขึ้น เพราะโรคภัยไข้เจ็บก็เบาบางค่ะ เมื่อวันก่อนพาแม่ไปตรวจตามนัด ผลออกมาก็เป็นที่น่าพอใจ จนคุณหมอบอกว่าให้พักเรื่องฉีดสีไว้นิดนึง รองกินยาดูก่อน แล้วยังไค่อยว่ากัน

อุ้มก็คิดถึงอยู่ว่าคุณหายไปไหน ดีใจจังที่คุณจะกลับมาเมืองไทย เดือนเมษา หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันนะค่ะ จะเจอที่วัดทรงเมตตาหรือจะัมาเจอแถวบ้านอุ้มก็ได้ค่ะ ตามสะดวก แล้วอุ้มก็ขึ้นวัดทุกวันพระอยู่แล้วยังไงก็ต้องได้เจอ พระที่ผ่านมาได้มีโอกาสตักบาตรพระอุปคุตต์ด้วย อัศจรรย์มากเลยค่ะ เพราะไม่เคยทำเลย ได้ยินแต่คุณหนูเล่าให้ฟังค่ะ คุณอุ้มดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ จนกว่าเราจะเจอกันค่ะ

3. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ต้องขอโทษด้วยที่ช่วงนี้อุ้มหายไป พอดีอุ้มพึ่งเริ่มงานที่ใหม่เมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมาค่ะ แล้วเขาก็ไม่มีคอมให้อุ้มใช้ส่วนตัวจนกระทั่งเมื่อวานพึ่งยกมาให้ค่ะ ก็เลยไม่ได้มีเวลาเข้ามาอัพเดทอาการของคุณแม่ให้ฟัง

ตั้งแต่อุ้มออกมาทำงานคุณแม่ก็ต้องทานข้าว ทานยาเองค่ะ แต่มีบางครั้งที่แกหลงลืม และทานยาผิดๆถูกยา ยามื้อเย็นแกก็ทานมื้กลางวันไปหมด บางทีทานข้าวกับข้าววางอยู่ปลายเตียงแกก็บอกว่าแกไม่เห็นค่ะ บางครั้งก็เป็นห่วงเหมือนกัน แต่อุ้มก็ต้องทำงานเพื่อหาเงินมาดูแลแม่และเป็นค่าใช้จ่ายในบ้านต่อไป เดือนเมษาไปให้หมอตรวจเช็คอีกรอบ ถ้าไม่มีอาการอะไรรุนแรงก็คงยังไม่ต้องทำอะไร ตอนนี้ก็ทานยาต่อเนื่องค่่ะ

4. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้อาการดีวันดีคืน ครับ chearrchearrchearr

5. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยค่ะคุณอุ้มได้งานใหม่ ขอให้สมหวังทุกประการค่ะ ^ - ^

6. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะ พรใดอันประเสริฐพรใดอันล้ำเลิศขอให้ย้อนกลับไปหาคุณอุดม 100เท่า 1000 เท่าเลยค่ะ

7. ภัทรอังคาร

ขอบคุณมากๆนะค่ะที่แวะมาเยี่ยม ขอบคุณสำหรับคำอวยพรด้วยค่ะ แต่เหมือนอุ้มจะไปไม่รอดกับงานนี้นะค่ะ เพราะว่าปัญหาเยอะมาก เรื่องเงินเดือน เรื่องคน เรื่องการจัดการ ที่สำคัญคือเรื่องระบบค่ะไม่มีเลยเขาให้เราเข้ามาจัดการบริหาร แต่เราก็ยังทำไรไม่ได้เพราะเขาอยู่กันมาแต่ไหนแต่ไรเปลี่ยนแปลงไรไม่ได้เลยค่ะ แต่จะพยายามอยู่ให้ครบระยะทดลองงานค่ะ เพื่อเราจะได้ไม่ดูเหมือนเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อค่ะ

8. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

เยอะไป ฮะ 1:1 ก็พอ ฮะ :VO:VO

9. ภัทรอังคาร

ช่วงนี้ไม่ได้แวะเข้ามาเลยนะค่ะเพราะทำงานทุกวัน งานยุ่งมากๆค่ะ วันที่ 2 พฤษภาคม ต้องพาคุณแม่ไปหาหมอตามนัดอีกรอบแล้วค่ะ แล้วเที่ยวนี้คงจะรู้ว่าต้องส่งคุณแม่ไปทำการฉีดสีหรือไม่ อาการของคุณแม่ช่วงนี้ก็ฉี่บ่อยค่ะ ลุกฉี่ 3-4 ครั้งต่อคืนไม่ทราบว่าเพราะอะไรหรือจะเป็นเพราะยาขับปัสสวะแต่หมอก็ลดยามาแล้ว ก็ไม่น่าจะฉี่เยอะขนาดนี้ แล้วเวลาอากาศร้อนจัดๆก็ผื่นแดงขึ้นเต็มตัว ต้องกินยาแก้แพ้เพื่อให้ผื่นลดลง แล้วก็นอนได้นอนดีค่ะ นอนทั้งวัน เผลอเป็นหลับ เป็นหลับ มาเล่าให้ฟังแค่นี้ก่อนนะค่ะ มีงานด่วนเข้าค่ะ ว่างๆจะแวะมาใหม่ค่ะ